Mong mọi người góp ý

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi thich_chim_hot, 11/7/10.

1. thich_chim_hot

thich_chim_hot Member

Thích đã nhận:
    6
    đây là chú cu con mình mới được tặng.chú ta đã được 5 tháng tuổi rồi.mà chưa chịu mở miệng gáy,không biết là trống hay mái nữa.về chế đọ cho ăn thì chủ yếu là lúa + cám trưng(chú ta thích ăn)+phơi nắng.xin mọi người đánh giá em nó là trống hay mái.và cách nuôi như thế nào để chú ta mở miệng gáy.đây là lần đầu tiên em nuôi CG.mong mọi người chỉ giáo.đây là hình em nó
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]
    [​IMG][/IMG]

vanhaoc thích bài này.
  2. satcunhatrang

satcunhatrang Active Member

Thích đã nhận:
    89
    Thứ gì nó gáy là nó gáy ah. không nên lôn lóng. hư việc lớn

3. chenhua

chenhua Member

Thích đã nhận:
    96
    Làm thịt đi bác ơi, muốn muơi chim khách thích kiếm 1 con khoảng 5x, gặp người là gù tá lả mà ta còn lựa chọn chất giọng tốt, tướng tá đẹp trai, đực nửa,còn nuôi chim con thế này lở gáy bé tẹo teo, mái thì bán trứng nửa khổ...hohoho

4. Chào bạn! Chú gáy non này đẹp đấy chứ, khả năng cao là trống. Mình thích thì cứ nuôi, ai nói gì mặc kệ.

5. nguyentuanhung

nguyentuanhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    42
    Chơi cu gáy theo mình thấy bạn không nên nuôi chim con lên.Thả nó về rừng đi bạn ui.

6. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    phutancamau and cafeda'' like this.
  7. HUNG CU GAY

HUNG CU GAY Well-Known Member

Thích đã nhận:
    709
    Hình bạn chụp không rõ lắm nên mình không thế đoán giúp bạn, bạn hãy nhờ các cụ nuôi cu lâu năm phán xét là tốt nhất đấy, chứ bạn không hỏi sau này nó là chim mái thì hối hận vì bao lâu mình đã dày công chăm sóc. chúc bạn may mắn nhé.

Last edited by a moderator: 4/9/10
    phutancamau thích bài này.
  8. hai loc

hai loc Hội cu gáy ABV Đăklăk

Thích đã nhận:
    30
    Cánh bị cắt chắc ko phải là chim con từ ổ nuôi lên phải ko bác. cứ chăm sóc nó một thời gian để theo dõi. chim này nuôi mau dạn, thành mồi hay or dở thì may mắn quyết định bác ah. chúc bác đào tạo được nó thành mồi hay. thân!

9. CUGAYBINHDINH

CUGAYBINHDINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,084
    Con này dáng trống đó bác,nó còn tơ quá chưa gáy là đúng rồi.nếu bác nuôi đánh thì bác nuôi luôn ngoài cây cho em,còn nếu bác nuôi gáy cho vui thì bác chịu khó chăm nó đi sau này nó sẽ làm bác hài lòng.nuôi chim con không nôn nóng được ,cứ từ từ rồi khi khôn lớn nó giữ nhà cho bác.chúc bác sớm gia nhập nhóm ngu thứ ba ở đời, bác nhé...hiii.thân.

Last edited: 4/9/10