Mong mọi người nhận xét và giùm em cặp gà nọc này

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi khoahuynh, 30/1/11.

1. khoahuynh

khoahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    Tình hình là em thấy anh em trên diễn đàn của mình ngoài việc chơi gà còn tự mình đúc ra những chú chiến kê cực hay nên em cũng mạo muội bắc chước tìm 1 cặp gà nọc để tập đúc gà với anh em cho vui , vì trình độ có hạn nên mong anh em trên diễn đàn nhận xét nhiệt tình giúp cho em hiểu biết thêm , xin chân thành cám ơn mọi người .Chúc mọi ngườ có một năm mới tràn đầy niềm vui hạnh phúc bên gia đình và đạt nhiều chiến thắng vẻ vang trong năm mới .

Đầu tiên là trống nọc và mái nọc (hình như mái rừng rặc thì phải con này no không biết ăn lúa ma kêu tiếng kỳ lắm em mua lại của một anh trai lớn tuổi rất vui tính và có sở thích cuối tuần đi bẫy gà rừng hiện tại ở nhà ảnh còn bốn em mái rừng rặc rất đẹp đuôi ben như gà mỹ vậy năn nỉ ảnh không bán :crying: chỉ nhường lại con mái trong hình thôi hà)

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

Còn đây là cặp chân gà nòi lai mà chú em mới đổ ra được gần hai tháng . hai chân đều vấn từ trên xuống :D

[​IMG][​IMG]

tuancm thích bài này.
  2. Thiện Bảo Lộc

Thiện Bảo Lộc Guest

Thích đã nhận:
    28,400
    con gà của anh chưa đạt yêu cầu, gà lai rừng phải là điều vàng, gáy càng cụt càng tốt, mái thì hơi to đấy, trên tôi cũng có vài con nhưng già nên ko đánh được nữa. quang chỗ nào cũng gáy, tục mái suốt, bất kể sáng trưa chiều và chỉ đúng một chỗ gáy và đập cánh thơi. ko giật dây hay chòi đá gà ngoài. màu điều đỏ vàng cháy....

3. kemega

kemega Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    anh lấy gà rừng là nọc là ko xong rồi tuy đá hay biết dùng cựa nhưng ko có khả năng chịu cựa, the the là đua rồi tốt nhất cứ đi mua gà tre bình thường nhìn mặt cay cú là tốt

4. khoahuynh

khoahuynh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    cám ơn vài lời nhận xét nhiệt tình của anh em , con gà trống nọc của em không phải la gà rặc mà chỉ la gà lai thôi , còn gà mái thì không có bự đâu anh ơi con đó co may trăm gram à tại em để điện thoại ở gần nên nó mới bự như vậy đó .

5. minhduc_bienhoa

minhduc_bienhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    pac oi. con mái này không phải rặc.mà là mái F1.vì em thấy nó có mào, và mặt có lông. nếu là mái rặc thì nó có những điểm sau :
    - hình dáng : phải cao dàn, chân dài hơn giò
    - lông : màu điều
    - mào: mào rất bé, nhìn kỹ thì mới thấy,nó chỉ hơi nhô lên xíu
    - mặt: tuyệt đối gà mái rặc không có lông