mong nhận đc sự giúp đỡ ,thanks

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi constant, 3/1/12.

1. constant

constant New Member

Thích đã nhận:
    0
    tình hình là m mới nuôi 1 e ccl nhưng thấy nhìu ng nói vêg vấn đề vitamin nhưng m lại k rõ vì nhìu bài viết m k đc hiểu lắm .Nay m xin hỏi lại rằng lên mua loại vitamin nào cho ccl dùng(loại cho thu y hay nguoi)và nếu mua thì lên dùng với liều lượng ra sao?(rất cần giúp đỡ).nếu tiện thì ai đó ở Đông anh - HN bít mua những thứ đó ở đâu xin chỉ luôn giùm m với.#:-S

2. Pedroledoan

Pedroledoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    308
    Thân gửi Constant:

Bạn đã đọc rất nhiều bài viết về vitamin cho chòe lửa chứng tỏ lòng đam mê của mình dù mới nuôi có một con, bạn nói là không hiểu lắm thì bạn cứ thử đọc lại thêm, bạn sẽ thấy rõ hơn đấy; có thể sẽ có nhiều ý kiến trái chiều nhau nhưng điều đó là bình thường, phần còn lại sẽ là ở chính mình: chắt lọc và với chính kiến của mình áp dụng điều mà mình cho là hợp lý, rồi với kinh nghiệm được tích lũy dần dần theo thời gian, mọi việc sẽ tốt đẹp lên. Chúc bạn thành công!

Còn về địa chỉ nơi bán thuốc, nếu là cho người có lẽ không khó gì để tìm, còn “các cửa hàng bán thuốc thú y tại …” bạn vào Google rồi gõ đúng như vậy thì sẽ ra ngay thôi!

Thân chào.

constant thích bài này.
  3. constant

constant New Member

Thích đã nhận:
    0
    cam ơn b đã góp ý.nhưng t thấy hầu như chỉ là giới thiêu về 1 số loại thuốc thui k thấy ai nói rõ là thuốc cho ng hay đv.và cung k mấy đả động đến liều lương mà chỉ nói chung chung.mong có ai giúp truyền đạt rõ hơn với.lần đầu chơi ccl và cung là lân đầu chơi chim cảnh :crying:

4. constant

constant New Member

Thích đã nhận:
    0
    chẳng có ai giúp đỡ kẻ khốn cùng này rùi.bùn gê

5. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    vitamin gì pác , mình nuôi chòe lữa cho ăn cám tự làm và mồi tươi hàng ngày vẫn khỏe mạnh bình thường , nếu cần thì mỗi tuần trộn thêm tý Bcomplex là ok

constant thích bài này.
  6. constant

constant New Member

Thích đã nhận:
    0
    e k co' time làm cám đc lên toàn mua cám sẵn thui nên sợ nó thiếu chất.ngoài này dế,cào cào chẳng thấy bán mấy toàn đi những hơn 30km mua thì k bảo quản đc lâu lên e toàn cho ăn sâu tười thui ah.Bác góp y' thêm cho e chút đc k ?B - complet mua loại cho đv or người thế bác và mỗi lần liều lượng ra sao ...

7. Pedroledoan

Pedroledoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    308
    Thân gửi bạn Constant:

Rất tiếc khi được biết rằng bạn chưa đọc hoặc chưa đọc kỹ các bài viết về vitamin, rất nhiều người đưa ra các chỉ dẫn khác nhau cho cách dùng của các loại thuốc cụ thể khác nhau, còn tôi cũng cũng tham gia viết vài dòng một cách chung chung nhưng có thể rút ra cách dùng từ đó, nằm trong chủ đề “Xin tư vấn về vitamin cho chòe”, đường dẫn:
    http://www.aquabird.com.vn/forum/showthread.php?t=88177&page=2

Còn để dễ nhất bạn mua vitamin B-complex thuần túy (không có các loại khác, cho người hay vật nuôi), dùng tẹt ga mà không lo gì cả, dễ cho chim ăn nhất là chích vào dế hoặc châu chấu. Hy vọng bạn sẽ hài lòng!