Mong nhận được sự giúp đỡ của anh em về vận chuyển cá

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm cá biển' bắt đầu bởi caigicungdc, 11/11/11.

1. caigicungdc

caigicungdc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Hiện tại em đang có quen 1 người chuyên đi lặn biển đánh bắt cá, giá cả thì hạt dẻ thui, nhưng làm sao để vận chuyện về SG được (nơi này cách SG 300km), trong vùng heo hút, không có bình oxy.
    Vậy thì làm sao để vận chuyển được ạ? Nghe kể lại là lâu lâu trong SG có người đưa nguyên 1 xe tải + bình oxy ra đây tuyển rất nhiều cá + san hô, mỗi lần làm cả xe, nghe thấy hoành tráng quá. Ngưỡng mộ thật b-(.

2. sinhclbcacanh

sinhclbcacanh Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Thì bác bắt 1 mớ nuôi dưỡng.. rồi thuê xe chứa oxi ra rước vô sg..ko chừng giữa đường gặp mấy anh kiểm ..cho 1 vé :))
    Em thấy bên Cách mạng ổng về cá = bao (bao như bao mình đi mua cá ấy,mà to hơn)
    Bơm Oxi rất căng..trongdo919 chưa 4 5 em ..mỡ ra hay die 1 2 em :D bác thữ dùng bao to hơn để chưa nước và Oxi xem :D

3. caigicungdc

caigicungdc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Thank ý kiến của bác, nhưng mà e chỉ chơi nhỏ lẻ, làm 1 chuyến xe ra đó chắc chết b-(, cá bắt thì đơn giản thôi, nhưng mà không có thời gian để nuôi dưỡng =((.
    Chờ đợi những ý kiến khác. Thời gian vận chuyển khoảng 10 tiếng là về tới SG. Giá cá thì rất hạt dẻ nên e mới vận chuyển :x