Mong pro có kinh nghiệm hướng dẫn dùm em

Thảo luận trong 'Bộ sưu tập Cá La Hán' bắt đầu bởi tuankietnt, 29/12/07.

1. tuankietnt

tuankietnt Member

Thích đã nhận:
    0
    :crying: :crying: em mới bắt về một em có màu đỏ khoảng 80% đã có đầu tuy mỏ còn dài .cỡ 2 ngón rưỡi.do bị xổ chuồng nên 1 em kế bên đã wa cắn em nó rách vây gần đuôi sâu vô khoảng 1 phân.bây giờ trông mất thẩm mỹ quá.vây trên và dưới rất dài và đẹp.em định cắt bỏ luôn phần cháy(rách)đó.nhưng ko biết nó ra nữa ko.ko ra thì chết em.sẳn tiện cho em hỏi.em nó mình đỏ ,đuôi đỏ,vây lưng đỏ,vây bơi hai bên đỏ,chỉ có cái đầu và khúc mình gần đuôi khoảng lóng rưỡi tay là trắng(đen)châu nhiều,leo đầu,chữ rất nhiều chạy dọc hai bên từ mang tới đuôi luôn.===>vậy là giống gì?Mong mấy pro chỉ dùm em?Em cám ơn nhiều lắm:x :x :x

2. tranmanquyen

tranmanquyen Active Member

Thích đã nhận:
    1
    chắc kingkamalau quá :D,mình mới vô 4rum nên còn yếu lắm,nếu sai đừng trách em dại,còn mấy cái râu ria kia nghe các anh trong đây nói là nó sẽ mọc lại đó,yên tâm đi bạn

3. trung_st

trung_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cứ cằt , rồi cho thêm muối , nhiệt độ 32*c , chủ yếu tránh cá nhiễm nấm thôi.
    Giống cá của bạn nói có khi là kamalau , hoặc kim cương xanh ko chữ , hoặc king kim cương nữa
    Post cái hình lên ae mới đánh giá được

4. tuankietnt

tuankietnt Member

Thích đã nhận:
    0
    dạ em cám ơn mấy anh lắm.mình ko cắt nó có tự lành ko vậy.em nó đây [​IMG].day nua ne[​IMG][/URL][/IMG][​IMG] em chụp bằng V3 cùi nên hơi mờ.Ráng coi dùm em nha.Sẳn tiện đánh giá dùm em luôn nha.THANKS ALL.

5. ngocnguyhuu

ngocnguyhuu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này là kim cương đỏ fải ko các bạn. Bạn đừng cắt bạn ơi, sau vài tuần là nó lành như cũ lại ah. Cá nhà mình cũng bị cắn như vậy nhưng giờ thì đẹp lại rồi.