Mong vài lời nhận xét về KLÚc từ các huynh đệ

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi rotter guy, 21/6/07.

1. rotter guy

rotter guy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đây là con Kim Long cáy của đệ,nó khoảng 25cm
    Mặt mày thì bặm trợn mà chết nhát vô cùng :D
    Toàn thân,khoảng 25cm,đang dùng nước lá bàng nên trông nó vàng chóe như 18k,nhìn em nó mà ước ao QB:laughing:
    Nhìn phần đầu điểm xuyến những chấm đỏ thật đẹp,trông như vương miện
    Ngoài ra,đệ có hình của khủng long thời tiền sử nữa,em Khủng Long này khoảng 1,1m,bị dị tật xương sống nên trông cứ như con lăng quăng,trông kinh quá,đệ chụp bằng DĐ nên hơi mờ
    Huynh đệ cứ thẳng tay mà phang,đệ cám ơn mọi lời nhận xét

2. LongXD

LongXD Well-Known Member

Thích đã nhận:
    44
    He...he...bạn chơi toàn hàng độc không ah. Em kim long của bạn vàng mất hồn luôn, không biết có do đèn hay không? có gì mạo phạm xin bạn bỏ qua nhé. Còn ngân long của bạn cũng giống con rồng đang lượng nhễy . Nói chung hai em của bạn đẹp đó.

3. longvangchauc

longvangchauc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Con KLUC bạn có màu vàng kim rất sáng tài:applause: :applause: :applause:.Bạn chọn và chăm khéo thật,ráng cố gắng phát huy nhé:p
    Con Ngân Long của bạn giống một em ở ngoài đường Phó Đúc Chính,đã được pót khá lâu bên VL không biết có đ1ung như nhận định của mình không?Nếu không phải bạn có thể cho mình biết Con Nl bạn đã vác ở đâu và bao lâu được chứ.Thân ái chào và cám ơn bạn rất nhiều.

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Em KLU khá đẹp.Màu sắc cho dù có nước lá bàng & ánh đèn nhưng cũng nhận ra em nó rất có triển vọng.cỡ 25 trở đi thường bị đen,em này chưa thấy biểu hiện gì,màu sắc khá sáng,ánh vàng nhiều.KLU loại đẹp đó.cần chăm sóc tốt hơn,hồ rộng,cho ăn đầy đủ để em nó phát triển chiều cao sẽ đẹp hơn nữa.Xin chúc mừng.

5. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi đó mấy huynh,con KLU là của đệ,còn con Khủng long kia đệ mà nuôi nó chắc ra đường ngủ quá,cái hồ mà nó đang ở đệ nhảy zô bơi còn được...Đó là con Ngân Long ngoài Phó Đức Chính.Cám ơn mấy huynh nhiều lắm,hiện tại thì con KLU vẫn lộng lẫy,vẫn kiêu sa chưa có biểu hiện bị đen...nhưng chắc ko lâu đâu..nó cũng đen thui thôi:crying: :crying: :crying: .Cho đệ hỏi,con KLU này có phải là Scleropages Jardinii ko?Nó thường lượn lờ vùng giữa và đáy hồ,không như Ngân Long thường tập trung phần mặt nước.Nhờ tham khảo về nước lá bàng và bộ lọc 5 ngăn của Trịnh huynh mà bây giờ môi trường nước trong hồ của đệ trở nên tốt hơn,cám ơn anh Trinh Phương An về bộ lọc 5 ngăn nói riêng và tất cả các huynh đệ trên 4r về những kinh nghiệm quý giá nói chung,đệ cám ơn nhiều lắm.

6. longvangchauc

Thích đã nhận:
    2
    KL úc thì thường sống tầng thấp hơn NL là quá rõ ràng:p ,chỉ khi nào ăn hay săn mồi thì nó thường hay đớp hơi bóng bóng trên mặt nước và cùng lúc ấy lấy tư thế phóng đớp con mồi.Cá bạn thuộc giống loại đó là chính xác khó có thể sai chạy đâu được:p

Con NL lưng còng ở chổ đường đó thằng bạn mình có xem qua và dạm hỏi,chủ nhân nó đòi 5000usd:eek: b-( =)).Biết vậy lúc trước mình đầu tư vài em mà ở Nguyễn Thông năm ngoái có mấy em "Quái Tướng"như vậy.Bán một em dị tật sắm được 3 em chân dài rồi:D

7. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    Nghe mấy huynh khen đệ khoái chí wá:blushing: vì đây là con so của đệ mà,lần đâu tiên post hình nữa(mày mò nguyên buổi chiều~X( ,may sao đến tối thì có thằng bạn rành vi tính chỉ dùm,điều này cũng phải cám ơn anh minhphongTrịnh huynh nữa)
    @longvangchauc:Mấy cô ở PDC nhìn mặt đặt tên mới chết,đệ ko hiểu con NL đó đẹp nổi gì,nếu nói quái thì chính xác hơn.
    Đệ làm thêm mấy tấm nữa cho đã tay nha:laughing: :laughing: :laughing:
    chắc đệ vớt mấy con cá vàng thả sông quá,mấy con cá vàng mồi để cân bằng vi sinh,mấy bữa trước chưa thả tay anh chị Úc châu này vào,mấy đứa nó thướt tha lắm,đệ cũng có chút cảm tình,giờ nhìn mấy em sao thảm quá,hiện tại thì dân số cá vàng chỉ còn lại 3 em.....

8. longvangchauc

Thích đã nhận:
    2
    Con KLUC này nhìn khá "dữ dằn" đó từ dáng vóc cho đến sắc màu,không biết con KLUC của bạn "Lượm" ở đâu mà màu vàng Ánh Kim sáng bóng ghê:applause: :applause: :applause: .Chuyến này về phải O bế lại chú em nhà mình nếu không chắc tuột khỏi TOP 3 quá:rolleyes: :applause:

9. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    Ây dà,mưa lâm râm,bật slow nhè nhẹ,November rain hả longvangchauc(cho đệ spam tí nha)...hình như huynh cũng là ma đêm??Đệ nghe huynh tự thú đâu đó...Cám ơn huynh rất nhiều...khen để dụ dổ newbie là không được nha!Đệ chưa từng nghĩ con của đệ lại đẹp đến vậy:blushing: :blushing: :blushing: Chắc mai ra Hải Yến cho em nó vài con dế(hehehe khoái khẩu mà).Cám ơn longvangchauc rất nhiều...

10. Cudum

Cudum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Wao bây giờ mới thấy con ngân long độc thế ,còn con kim long úc thì đẹp quá vảy ,vàng sáng ,râu thẳng chứng tỏ bạn chăm sóc khá kĩ chất lượng nước tốt ,chúc mừng bạn

11. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Một con kim long Úc đẹp . Nó chính là con Scleropages jardinii đấy . Xin chúc mừng bạn . Con ngân long nhìn ngầu thật, y chang như rồng uốn khúc ẩn trên mây . :applause:

12. rotter guy

Thích đã nhận:
    0
    Đệ vẫn chăm sóc nó bình thường,nhưng khi cho ăn dế,đệ thường cho dế ăn carrot như a.Moneylesss có chỉ dẫn.Mong là khi trưỡng thành,em nó ít đen 1 tí:D

13. longvangchauc

Thích đã nhận:
    2

Bạn vào đây http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?p=230682#post230682 có nhiều Dế để bắt khỏi phải ra HY mua,dế sữa bé tí không đầy đũ dưỡng chất bằng đâu:D.Tùy bạn nhé nếu thuận đường bạn.Còn không nếu muốn em bạn xơi dế bổ nhiều dinh dưỡng thì bạn ghé ở khu sân khấu 1.2.6 ở đường CMT8.

14. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    chà,chú KLU này đẹp thật,đem đóng fim Hoàng Kim Giáp là hết ý đó :D

15. thanhphu

thanhphu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    con kim long úc của bác vàng khè nhìn đẹp quá=P~
    còn con king ngân long nhìn dzô sốc hàng luôn:D