Monng mấy anh giúp đỡ

Thảo luận trong 'Cá - Ôc - Tép với bể thủy sinh' bắt đầu bởi ngotronghieu, 8/3/07.

1. ngotronghieu

ngotronghieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Em thấy con Hắc xá (Toàn thân màu đen còn cái đuôi màu đỏ đẹp ghê) loại này em định nuôi chung với NEON được không mấy anh. Em thấy hình như nó cũng ăn rêu thì phải. Mong các anh cho em vài lời khuyên ( càng nhiều càng tốt) Cảm ơn mấy anh nhiều.....Bể em có Java Moss em nghe nói nuôi bút chì không được. nên tìm loài khác vệ sinh. Chắc con này cũng được hả mấy anh:x :applause:

2. Solid Blue Discus

Solid Blue Discus Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,846
    oh
    nếu chỉ có java mos thì nuôi bút chì cũng được chứ sao bạn^^
    Con mà bạn nói nghe giống con chuột đen quá, con này chỉ phá phách, bứt rêu, bứt riccia thua bút chì..1 xíu thôi..nói chung cây đang yếu, lá rữa, thì nó ăn luôn á.

3. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Con cá này dữ lắm, nó oánh neon tới chít á....nếu chỉ có java moss thì bạn nuôi 1 con bống vàng nhỏ thiệt nhỏ thì nó ăn rêu rất sạch...

4. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    được đó, với điều kiện là bể tương đối rộng cho nó thoải mái và nhiều cây cối thì không lo nó oánh cá nhỏ hơn đâu. Thực tế loài này không quá dữ, chúng đánh nhau nhiều hơn là đánh loài khác.

Labeo bicolor không có tác dụng diệt rêu, nếu nuôi với mục đích này.

5. thanhliêm

thanhliêm Guest

Con này là hắc xá, ngoài ra còn có con hồng xá, màu hồng, vây đỏ, loại này không quá dử như nhiều người đã nói. Mình đã từng nuôi cả hai loại này, chúng ăn rêu, trùng chỉ, lá rong rửa. Bạn có thể nuôi chung chúng với cá neon, muốn nuôi loại cá này, bạn nên nuôi chúng trong những hồ thủy sinh có kích thước lớn! Chúc bạn có hồ đẹp như ý!

6. paperplane1302

paperplane1302 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình thì không nuôi nó, nhưng nhà thằng bạn thân thì cứ nuôi mặc dù mình ra sức ngăn cản. tuy chưa thấy nó ăn thịt neon nhưng mình thấy nó cứ đuổi đánh các loại cá to gần bằng nó như Bống vàng... loại xị cả bể lên, làm neon bơi toán loạn, tốt nhất là bạn cứ làm vài đôi Chuột Gấu trúc, Chuột da rắn, Chuột Muối tiêu ý, dễ thương, hiền lành và chăm chỉ lắm.