Một bể lười chăm sóc

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi coi77, 9/4/06.

1. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Bể này sau thời gian gần 2 tháng lười chăm sóc, cây cối mọc tự do, 1 tháng thay nước 1 lần, vẫn may là Co2 được cung cấp 24/24 :D hôm trước nnkeng47 và DNT _design có đến thu hoạch được ít javamoss và rất nhiều Chân Châu cao vậy mà nó vẫn thế này này khì khì.

Bể dùng phân nền Aquasold và ADA made in China mua tại AquaGreen. Cá gồm có Neon kim cương, neon vua (40 nhóc mới đc tặng :D ), tam giác thường và tam giác vua. Cây có Chân châu cao, bò, Ngưu Mao chiên, javamoss, Dương xỉ, Đại Hồng Diệp,...

Chính diện (lười không lắp UV Polar nên bị bóng gương cái vửa sổ hị hị)

Chếch 1 tý

Nghiêng

Chân Châu Nhật

Ngưu mao Chiên chen chúc cùng Chân châu cao và bò

Vảy ốc xanh thì mọc cụm lại thành như mâm xôi

Đại Hồng Diệp và Indica thì bị đàn áp bởi Chân Châu cao

2. nnkeng47

nnkeng47 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    anh còi ơi nhiều cá quá anh còi ạ, nếu mà không chăm bể nhiều cây lên ko tốt đâu, để em đến thu hoạch mấy con neong cũa hoặc tam giác đê :p
    Lên ảnh hoành tráng quá hehe,moss em thu hoạch ở nhà anh bây h lên dẻ nhánh ầm ầm roài, sướng quá, sắp bắt chiếc anh bể toàn moss mới đc.

3. linhoni

linhoni Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    chẹp vẩy ốc xanh đẹp ghê bác Coi` ah, chả hỉu sao sau khi tổng vệ sinh bể thi` vảy ốc xanh nhà cháu k0 lên đc nữa, k0 lớn nhưng cũng k0 chết, cứ lù lù ở đấy thấy mà ghét

4. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    nào bác có thanh lý bớt cây nào hông nói anh em biết đi để cho em tới xin vài cây nào

5. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    oài..quả nè mình cũng phải học tập các bạn bè đi thăm nhà các bậc tiền bối mong kiếm chút quà thui..heeeeeeeee
    To Coi77: khiếp mấy cái cây nhà anh lên gì mà kinh thế..nhìn mà choáng luôn !!! quả nè có con nào chui vô cái bụi kia chắc cũng mắc kẹt mà tắc thở die mất..hiiiiiiii

6. phat

phat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    tuy ở xa tận chân trời nhưng ở ngay trước mắt
    chú COI77 ơi hồ của chú rậm rạp qua chú nên tỉa bớt đi nếu không nhìn sẽ không đẹp mắt lắm

7. DNT_designer

DNT_designer Well-Known Member

Thích đã nhận:
    304
    Anh 2/3 số 1 ới ời :D kiểu này cái bể của anh dễ thành mục tiu đc "chăm sóc" lắm đó:D...đúng là "rừng":eek: Cho em hỏi Tam Giác Vua là loại có khoảng đen đen ở đuôi to hay nhỏ vậy anh:confused:
    ....Mà công nhận bắt đầu với cái Trân Châu cao của anh thì đều may mắn cả:D đám em lấy về giờ tốt cũng tốt um lên này:p

8. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    @DNT: Tam giác vua là loại có tam giác đen to ở đuôi. Ai thích chân châu cao thì qua mình lấy nhé !! :D

9. zzz

zzz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bể bác mọc kinh quá hoảng hồn luôn! Bể em mấy tuần rồi mà chân châu mới tập toẹ biết bò nhích được khoảng mấy bước! Chân Châu nhà bác phải nói là chân trâu chạy mới đúng! Hôm lên nhà NNkeng thấy chân trâu bò đã khoái rồi nay nhìn thêm bể này thấy choáng thật! Có bí kíp rìa không Tiều hoà thượng!!!! :D

10. gamblerhn

gamblerhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Bể mọc khiếp nhờ bác Còi nhờ. Trông như bể dưỡng cây để bán ấy.

:laughing:

11. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    @GBL: he he đúng là các cụ nói cấm có sai, mọc như cỏ!!! Nói là ko chăm sóc cũng không đúng lắm, thật ra vẫn chăm thay nước, chăm bón phân nước và đổ diệt rêu lắm. Nếu không thì cây tẻo hết cả rồi ấy chứ :D mỗi tội là lười thò tay vào cắt tỉa cây thôi.

12. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Âm u khiếp!
    Bể này đem hất sáng ngược từ phía lưng để chụp, có khi đủ tiêu chuẩn thi ADA. Chỉ cần tỉa lại mấy cụm cây cho nó có dáng một chút thôi...

Còi dự thi đi!
    (đang thắc mắc ai dại dột tặng chú ta những 40 neon thế nhỉ! SGN đang "khát" neon vua đây này!)

13. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    Rồi rồi, hôm trước đã tỉa theo hình dáng triền đê, có bụi tre :D !! để em tỉa tót lại, chụp cẩn thận rùi gửi đi thi :D

Cái vụ 40 con neon là do em đi chụp ảnh hộ đấy chị gái ạ!! :D :D :D

14. gamblerhn

gamblerhn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Cái bể đấy thả 40 con neon với một lô xích xông những tam giác, mũi đỏ thế thì nhìn rối mắt lắm Còi ơi. Nên cho di dân bớt đi thôi. Tớ nói nhỏ vùng kinh tế mới cho, bể của nhà tớ giờ chỉ có 2 chú neon thôi, mật độ dân số cực thấp. Chuyển đi thôi. :applause:

15. thuyen_reco

thuyen_reco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bể của bác Coi77 tuyệt vời quá, chẳng bù cho bể của em trồng cây cứ còi nhẳng nheo, duy chỉ có ráy là phát triển ầm ầm thôi.
    Em đang tìm Java moss để buộc vào đá và lũa nhưng chưa được. Bác còi để lại cho 1 em 1 ít nhé.

http://www.aqua-birdvn.com/forums/showthread.php?t=4407

16. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    @tomahawk69pt: thanks bác đã comment :) chúc mừng bác đến với diễn đàn, mong được học hỏi nhiều kinh nghiệm ở bác!!
    @reco: bác cứ qua em, ĐC ngõ 226 phố Tân Mai, Hà Nội, ngoài cửa nhà em có cây bàng, em bầy một hàng chậu cây cảnh phía ngoài, dễ tìm lắm bác ạ!

@GC: em phải trồng thêm Chân châu bò với Ngu mao chiên rồi hik hik, sáng nay húi cua đám chân châu đi trơ ra cái mảng to tướng, bọn chân châu bò và ngưu mao chiên bị xâm lấn ghê quá hik hik Chắc nửa tháng nữa mới có thể chụp lại ảnh được!

17. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    ADA hết hạn gửi bài vào 20/4 này đấy cậu ơi!
    Không nhanh nhanh thì có nước để dành ảnh năm sau dự thi!

18. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    he he thế hả!! Chắc được cái giải rút :D hôm nay 11/4 roài hị hị mong rằng nó mọc kịp!! Ới cụ codai ơi giúp em dzowissssssssssssssssssssssssssss :))

19. _Mr_Boo_

_Mr_Boo_ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    37
    mát mắt quá.trồng hay thiệt nhiều người muốn nó mọc xum xuê như vậy mà ko dc đó