Một cách làm bể cá rồng, chống xệ mắt ???

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi tigerblue9904, 4/4/08.

1. tigerblue9904

tigerblue9904 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Em nghĩ ra được một cách nữa để hạn chế cho cá rồng khỏi bị xệ mắt, nhưng chưa thấy ai làm cả, không biết có phải "hề" không nữa, nếu sai thì mọi người đừng cười em nha:crying::crying::crying:
    Em thấy khi làm hồ cá đó các bác, để tránh cho cá nhìn ra bên ngoài và các vật xung quanh, thì mình sẽ làm mặt sau bình thường vì mặt đó mình dán phong nền, nên cá sẽ ko nhìn ra ngoài được. Còn 3 mặt còn lại (mặt trước và 2 mặt bên) sao chúng ta ko làm loại kính giống xe hơi hoặc một số nhà có cửa bằng kính đó các bác, nhìn từ ngoài vào hồ thì nhìn thấy được, nhưng nhìn tù trong hồ ra thì không thấy được chỉ là màu đen...như vậy cá sẽ ko nhìn ra ngoài được....Nhưng có điều là em chưa thấy ai làm, hay tại kính đó ko có, hay có mà mắc quá vậy các bác....mong được các bác chỉ giáo thêm vì em còn non kinh nghiệm lắm.
    :applause::applause::applause:

2. lieunv

lieunv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Dùng loại kính này chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến chất lượng, sự trung thực về phẩm chất và màu sắc của cá.
    Coi chừng dùng kiếng loại này mắt người nhìn ra thì không thấy mà mắt cá nhìn ra vẫn rõ thì phí tiền nhe bạn....!

3. De lena Pippi

De lena Pippi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14
    Hehehe ý tưởng này vui đó nhe...làm thử 1 cái đi bạn!Hên xui ra sao báo lại để anh em được rõ nhe...ehehe

Last edited: 5/4/08
  4. hanhsx

hanhsx Member

Thích đã nhận:
    1
    Theo tôi biết thì các loại kính mà chúng ta chỉ thấy 1 mặt còn mặt kia không thấy thông thường thì mặt không thấy nằm bên ngoài còn mặt thấy sẽ nằm bên trong nhà và nếu mặt này bị ướt sẽ không còn tác dụng , Với hồ cá thì mặt này luôn nằm bên trong hồ cá nếu chúng ta muốn ngắm cá ,điều này dồng nghĩa với việc nó nằm trong nước và như vậy kiếng sẽ không có tác dụng.

5. San-ca-dep

San-ca-dep Member

Thích đã nhận:
    0
    muốn chống xệ mắt theo mình cách đơn giản nhất la mua vài trái banh bóng bàn nhỏ (màu gì tùy bạn) thả vào hồ cho nổi.Cá sẽ hay nhìn lên vì banh nổi ngay tầm mắt,cá se ko bi xệ mắt.Cách này mình dùng ở nhà.Cá nhà minh đc 5 tuổi rồi và chưa bị xệ mắt.

6. pinangtac

pinangtac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cách này đúng như bạn hanhsx nói,không dùng được đâu,mình cũng đã nghĩ rồi nhưng không áp dụng được

7. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Tiết kiệm nhất là dán decal hết(loại nhìn ở trong thấy, ở ngoài nhìn vô ko thấy), như thế hơi bất tiện, vì 3 mặt còn lại(ko nói mặt sau), chúng ta pải dán decal trong hồ, chứ ko thể dán ở ngoài... và ko biết thành phần keo cãu decal có ảnh hưởng gì tới cá ko.

8. kevdv

kevdv Moderator

Thích đã nhận:
    13
    to tigerblue9904
    đây chưa phải là phương pháp, nhưng chỉ là lý thuyết khởi đầu. Lý thuyết trên giấy thì ai nghĩ cũng được hết nhưng điễm yếu tố là phải có tài liệu thí nghiệm chính đáng để người khác có thể lập lại. Dù cho bạn làm được mà người khác không làm được thi lý thuyết không hiệu lực.

Nếu bạn đã nghĩ ra được tại sao không sung phong khởi đầu, nên dùng một em Ngân long để thí nghiệm tại vì 90% NL trưởng thành là bị xệ mặt. Nếu kết quả NL không bị xệ thì lý thuyết đáng giá này sẽ thuộc về bạn, tại vì bạn là người có tài liệu thí nghiệm.

9. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    nhìu khi cá thấy mình lại vãy đui đòi ăn cũg thú vị lắm chứ!!! ko dung` cách nay` dc oy`