Một cặp La Hán và Hồng két

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tienbm, 31/1/06.

1. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hôm nay tôi gặp trong một bể nhà anh bạn có một cặp La Hán và Hồng két đã cặp đôi với nhau, thấy anh bạn nói có thể chúng sẽ sinh sản với nhau được

2. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hay quá!
    Em đang nuôi 2 em hồng két mái, chắc phải kiếm 1 em LH đẹp trai cho chúng thôi!

3. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    choài ơi vui quá đi mất. Có tin vui chú tiến post hình cho mọi người nha. Chú cho cháu hỏi bạn chú nuôi chung hồ nhiều cá xong chúng tự bắt cặp hay sao ạ.

4. you_ands_i

you_ands_i Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    con hồng két này ko đuôi nên nhìn là hồng két, nếu nhìn hồng két có đuôi thì giống la hán quá, tưởng đâu hồng két lai với la hán chứ, hì, nó rất dể thương.
    Uh, tôi thấy ở các tiệ cá, họ thường bỏ 1 cặp hồng két và la hán với nhau. Bọn này hiền lắm, ko ngờ chúng thân hơn cả đồng loại nữa

5. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Trong hồ còn có 1 kim long hồng vĩ to, và một đàn 3-4 hồng két khác, nhưng 2 con này luôn quấn bên nhau

6. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Nhờ anh Tiến update thường xuyên quá trình sinh sản của cặp này vì trên 4rum chưa ai làm được như vậy cả.
    thanks,

7. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hy vọng chúng nó sẽ có 1 đàn la hán hồng két,chúc bạn may mắn nha

8. thanh

thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    trước đây mình có nuôi chung 1 hồ rất nhiều con, 4 con la hán, 8 con hồng két, và nhiều cá nữa. lúc đó chúng bắt cặp đẻ nhiều lắm, lai đủ thứ luôn, HK+HK, LH+HK, LH+LH. nhưng vì k có thời gian nên để mặc chúng, cá lớn ăn hết trứng và cá con, chỉ còn lại vài con bây giờ cũng lớn, nhưng màu sắc k đẹp, k bít là lai từ con nào.
    Bây giờ mình tách riêng ra 2 con cho ép riêng, hôm qua chúng mới đẻ, mính mừng lắm ngồi canh chừng, nhưng rốt cuộc, cá trống k chịu ép, nó ăn hết trứng rồi, tiếc lắm. bây giờ mình thử với 1 con Hồng Két mái khác thử xem nó chịu k. khi nào có kết quả mình sẽ cho các bạn biết.