Một chú bổi, đất quá cứng !!!

Thảo luận trong 'Cu gáy bổi' bắt đầu bởi dongthap, 30/1/15.

1. dongthap

dongthap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,667
    Nhờ quí anh chị em đánh giá giúp em cả mồi và bổi cặn kẻ để em tiếp thu ạ !!!! Thành thật cảm ơn quí anh chị em!!!!! cu gay dong thap dat sau nha vua cam xoan dong thap 021: http://youtu.be/T3yof-jEpLM

[yt]T3yof-jEpLM&feature[/yt]

Last edited by a moderator: 30/1/15
    nguoidaugio, dong_pham, hahai and 4 others like this.
  2. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Con bổi này có lẽ là mồi sổng rồi bạn?
    Video clip dài quá! Bạn nên dùng phần mềm cắt bớt đi để người xem đỡ mất thời gian.
    Con mồi sau có nước dụ, dẫn bổi tốt hơn. Chúc vui vẻ!

tapchoicu, hahai, HKL and 4 others like this.
  3. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Hi, cảm ơn anh Ẩn nhiều nè, em có dùng phần mềm nhưng cố ý muốn để và mong anh em nêu khuyết điểm của mồi bổi, kể cả người đánh như thế có ổn không âý mà, điều em quan tâm lớn là 2 chú mồi và nước của bổi thế nào, nếu xén bớt, mất thời gian thực thì tiếc quá, hihi thôi nhòe anh em chán thì next cũng dễ hơn ạ, cũng tội cho mấy người chơi mới như em, mở clip là muốn xem cho đã, thậm chí cách ra bắt bổi mồi thế nào cũng đang mong học và được chỉ giáo anh Ẩn ơi ! Mong anh em ý kiến thêm ạ, anh Ẩn thấy con mồi đầu thế nào anh, cũng gần 1 buổi nó hong đuọec uống nước, hong biết phải vậy nó yếu gù hong anh hé ! Vì là kèo bất đắc dĩ nên hong có chuẩn bị trước ạ!

---------- Bài viết thêm vào lúc 06:06 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 06:03 PM ----------

Bổi k sổng đâu anh, nó cũng bị mấy người quần 2 năm rồi, đến nổi bị cục ngón chân đó anh Ẩn, vì gần lộ và nhà nhiều người nên dạn thế, đó là điểm chính yếu bổi đồng bằng 10 nuôi nổi 8,9, ( k bàn về chất lượng)

tapchoicu, hahai, HKL and 5 others like this.
  4. ancugay

ancugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    14,551
    Mình là Ân chứ không phải là Ẩn nha. Hai con mồi của bạn đều tốt, con đầu bài bản hơn, gù khá tốt. Con sau có vẻ đầm chim hơn, dẫn bổi có vẻ tốt hơn!
    Phần con bổi có nước chơi khôn ngoan gù khá và không có biểu hiện nóng nảy.
    Mồi và bổi đều tốt, người chơi thì trình độ cao rồi! Chúc mừng bạn.

thanhdanang, tapchoicu, hahai and 8 others like this.
  5. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    hihi, anh Ân, tại sợ lộ tên khi chưa hỏi ý ấy nè , hí hí, nói vậy chứ biết anh lâu nhưng tiếc chưa được diện kiến nên tìm hiều theo anh em và gọi thế, tất cả nhờ ham mê và được anh em diễn đàn mình nuôi nấng thôi anh ạ ! chắc anh còn nhớ em mới lật đật tập đi hồi tháng 4 năm ngoái, nên còn non nớt thiệt mà, up clip vì mê về xem lại, và chủ yếu chiêm nghiệm, học hỏi thêm từ anh em chỉ bảo , cả 2 chú mồi hôm any chơi thấy không vui, hong biết có vì con đầu còn mới quá nên kém, 2 tháng trước khi mới ra rừng nó còn tệ hơn , thúc trơn lu, đúng là 1 số anh em cao nhân chỉ đúng , nói là từ từ nó ra nước, vậy nên hỏi quí anh em về gù nó có vậy hong ạ, có do mới củ mà nhiều ít, và có ảnh hưởng nước uống không có thời gian lâu nên kém gù hơn....xin anh em chỉ bảo tận tình, còn con mồi 2, là con bẹo ạ, đó giờ chưa xuống đât vì túng quá nên lìu thí để thu phục bổi ! hi, 1 lần nữa cảm ơn anh Ân và nhờ anh em khác chỉ bảo thêm !!!]

6. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Nhờbanh em thay thế clip lại giúp, vì clip trên tiếng không được trung thưc lắm ạ !!!! Xin cảm ơn anh em!!!cu gay dong thap dat sau nha vua cam xoan dong thap 021: http://youtu.be/mzzU46MfSJg

[yt]mzzU46MfSJg&feature[/yt]

Last edited by a moderator: 31/1/15
  7. chimcugocong

chimcugocong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,379
    Bổi gù trên ôm mồi,đeo bám mồi,gù đè mồi.Con mồi đầu,nước gù khá,nhưng không kéo bổi.Gặp bổi đeo thì gù,chứ nếu bổi lảng vảng ở ngoài cách vài mét lâu lâu gù một sạc thì nó cũng bỏ luôn.Con thứ hai ,cơ bản gù yếu,mồi đất mà gù một hồi đứng hình đi vòng vòng thì nguội ngắt.
    Nói chung,con bổi mà nuôi lên mồi đất sẽ Ok Hihi

hahai, htink', HKL and 9 others like this.
  8. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    Bổi căng quá, đánh cây chắc nó ...thịt 2 em mồi như chơi. hehehe. Chém mạnh đó nhé !

Con số 1, còn nóng chim, bổi gù mà cứ leo úp không đáp lại. Bác dongthap chăm con này thật căng và đánh ít lại thử xem, không khéo nó thành tật và bỏ bổi

hahai, HKL, minhtrithanhtra and 5 others like this.
  9. khietphukiet

khietphukiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,665
    Chúc mừng! chúc mừng Xuân thu phục được em bổi gù khá hay, nó đè 2 em mồi đất luôn nha.Thân.

10. thucu

thucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    727
    chúc mừng bác cho em xem trận đấu hay còn chắc bác cũng sẽ rất vui nhỉ

tapchoicu, hahai, ancugay and 3 others like this.
  11. tinhtinh_l

tinhtinh_l Well-Known Member

Thích đã nhận:
    927
    con mồi rỉa lông rồi,bác nên đánh không cắm dò một lần nữa kiểm tra xem em nó bỏ bổi không,

12. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Cảm ơn anh tinhtinh, thật ra nó là mồi cây, vì túng quá, bất đắc dĩ bổi mạnh gù mà không có chuẩn bị thức ăn uống cho con đất, ( chỉ đi dợt thử cội) nên cho xuống đất để đối phó tình thế, nó bị nục anh ạ, vì không xuống đất, ( mồi cây mới nhận) lâu không xảy cánh và cần mái nên....nhìn kĩ nó anh em sẽ thấy,.... em sẽ tập em nó lại tốt hơn ạ, cảm ơn anh!!!!

13. yeuchuatron

yeuchuatron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,083
    con bổi này có nước bo cứng thật. Và con mồi số một của bạn củng hay

dongthap, tinhtinh_l, hahai and 3 others like this.
  14. dongthap

Thích đã nhận:
    1,667
    Cảm ơn anh yeuchuachọn, để hôm nào em làm thêm 1 kèo cho em nó coi sao, thạt ra nó con mới quá, khoảng 2 tháng khi tập đầu tiên, (clip con trơn lu bên ngoài là của em nó ngày đầu) đúng 1 điều mà quí anh em nói, là con mồi nó từ từ mới ra bài, thật vậy giờ so với trước em nó tiến bộ hơn, mong là sẽ xa hơn nữa ! Chân thqnhf cảm ơn anh em đã động viên và chỉ bảo !!!!!

15. yeuchuatron

yeuchuatron Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,083
    chỉ bảo gì bạn ? Với phong cách chơi mồi đất như bạn ( không cắm dò. khi nào thấy bổi hay thì mới cắm dò bắt ) thì những người chơi lụp (bất kể lụp gì ) phải gọi bạn bằng thầy. riêng con mồi của bạn ( con số 1), có nước bo ( gù) khá tốt, dẩn bổi củng tốt nhưng nước phóng và rước bổi thì chưa tốt lắm