một chút về giá cả thị trường

Thảo luận trong 'Hội quán chích choè' bắt đầu bởi ziczac.net, 6/5/08.

1. ziczac.net

ziczac.net Member

Thích đã nhận:
    0
    ai chơi chim mà không phải đi mua nhỉ? sao các bác không bàn một tý về giá cả thị trường ? em ở gialai, mang tiếng là miền núi, rừng nhiều, nhưng chắc bây giờ phá hết rồi hay sao ấy, chẳng còn chim nữa nên chim ở đây đắt kinh khủng, chòe than bổi 120k, than bông 150k, lửa bổi 80k, lửa bổi đuôi trên 22cm 400k(không có mà mua) hic... các bác thử cho em biết giá cả ở chỗ các bác thế nào, chắc em phải đi buôn quá. ~X(.

2. phuonggovap

phuonggovap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Kinh hãi thật,giá đó thì wá mắc.Sao bây giờ chim mắc wá,riết cũng ko muốn chơi .........

3. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    chòe than con ở Sg chỉ có 130 chim đẹp, mấy loại kia thì ko mua nên ko hỏi, có cả cú mèo nửa, đang đinh bắt mà sợ nhà nuôi chim hót, cú mèo sẽ làm chim nhà sợ

4. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Than bông có 150k thì rẻ quá, có nhiều bông không bạn, hay chỉ có 1-2 cọng lông trắng thôi. Lửa thì quá đắt

5. Slavia

Slavia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Tôi nghĩ có 2 lý do chính khiến cho chim cảnh bây giờ đắt giá là :
    1. Hiện nay nhiều người chơi quá! Lớn, bé, già, trẻ, trai gái gì cũng chơi tuốt...:laughing:
    2. Lạm phát thì hình như tăng từng ngày. Hôm nay 100k mua được 6.8 lít xăng ngày mai không biết có mua nổi 5 lít không.
    ......
    Các bác đừng hy vọng là khi có hàng về nhiều thì cửa hàng nó giảm giá đi đâu, không tăng lên là tốt lắm rồi!

6. Chimdaisuki

Chimdaisuki Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    Em ở Thủ Đức giá rẽ hơn chút ít,choè than bổi 35k,lửa 65k nhưng không biết đuôi dài hay ngắn do nhốt trong lồng chật nên gẩy hết đuôi rồi.Than non thi 100k nhưng em không phân biệt được chống mái,bác nào có cách phân biệt than non chỉ em vài chiêu với.

7. male_danang

male_danang Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình ở Đà Nẵng, hôm qua mua hai con chích chòe con giá 80k một cặp. Giá thực của nó là 120k một cặp nhưng do quen ông bán chim nên được bán rẻ.Mình mua ông bán chim bán dạo,còn nếu vào tiệm thì họ hét lên 90k một con chòe con, còn chòe lửa bổi thì 60k một em.

8. old_moonlight

old_moonlight Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    Mã:
    Mình ở Đà Nẵng, hôm qua mua hai con chích chòe con giá 80k một cặp. Giá thực của nó là 120k một cặp nhưng do quen ông bán chim nên được bán rẻ.Mình mua ông bán chim bán dạo,còn nếu vào tiệm thì họ hét lên 90k một con chòe con, còn chòe lửa bổi thì 60k một em. 
    Vậy là bạn mua quá đắt rồi , giá thực của cặp này chừng 30k là nhiều . hihi mình bảo đảm cặp chim bạn là 2 con mái , mấy ông bán chim dạo ko bao giờ bắt chim trống đi bán đâu bạn , bạn xem lại chim sẻ biết ...

9. chao mao

chao mao Guest

em vừa mua than bổi 2 năm lồng giá 360k đấy vậy mà chỉ hót vào buổi sáng thôi chán lắm ,cứ nhìn mong nó hót mà có hót cho đâu chán quá

10. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Các bạn muốn chọn chim than non trống. Một cách rất đơn giản và hiệu quả đến 99%, các bạn hảy xem kỷ mép chim non, con trống màu đen từ trong mép ra đến mỏ, con mái thì không.

11. nguyengiason

nguyengiason Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Mình ở Hà Đông: chòe than bổi thì 40k, than non 100k (trống), lửa bổi 80k còn lửa non thì hầu như không có.

12. longhuy

longhuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    do số lượng người tham gia chơi chim ngày càng nhiều , nhưng chim thì càng ngày càng hiếm đi... chẳng hạn như lửa bổi , đánh riết một thời gian ngắn thôi là tiệt chủng .... Vừa ròi ở quê tôi kô biét ai chỉ lối mà dân đánh chim lửa ở Quy nhơn vào tân trong núi ở quê toi mà đánh ... trong vòng 1 tuần mà chúng đânh 370 con chưa kể chết .... và bắt hơn 15 ổ chòe lửa con,,, thật quá khiếp ... làm tôi cũng là dân danhchim mà cũng chạnh lòng... ac ac....