Một chuyến bảy gà ngàn cân treo sợ tóc........

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi cucaito, 27/2/14.

1. cucaito

cucaito Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    chuyện của ngày hom wa, nay e mới rảnh úp lên được.
    chiều ngày 26 tháng 2..e nổi máu xung lên rủ thằng e đi đánh gà,, nó ko chịu đi thế là e quyết định đi 1 mình..đúng 16h e suất pát đến địa điềm có gà gáy..ngay ghĩa địa lun.. gồi ghỉ gơi 1 tí thì e cấm gà mồi xem có e nào gáy đáp trả ko, đơi gần nửa tiếng thì có 1 e gáy trả, quái lạ là chồ này mọi lần e wa đây đá bong giao lưu với ae quân đội bênh này tầm 16h là gà gáy điếc tai rùi, hôm nay ko có e nào gáy chỉ có e này ngần nửa tiếng mới gáy trả..e liền ôm gà lên theo hướng có gà rừng gáy...e cách e nó còn khoảng 20m e liền cấm dò...cấm song e tìm chổ ẩn nấp..trong lòng vừa hồi hợp :laughing:, đợi e nó về...thế là thời gian cứ dần trôi wa,,,mà ko ghe thấy động tỉnh gì, mặc dù gà mồi đã gáy khan cả cổ họng mà ko ghe nó gáy lại,e xem dồng hồ thì lúc này đã 17h mấy rùi, trời cũng đã bất đầu tối dần..và nổi sợ :crying:bất đầu có cảm giác ớn lạnh...thì đột nhiền từ xa e ghe tiếng gà bới sột sạc trong lá khô...và sự hồi hợp lấn áp nổi sợ:laughing:...và tiếng e nó ngày càng ngần nhưng càng ngần cở nào thì e càng ghe ko giống lắm tiềng gà rừng bới như mọi lần e đi rừng đánh máy e nó...và nổi sợ bất đầu trào dân:crying:...lúc này e xem đồng hồ thì gần 17h30 me nó rùi...:-Se gó wa gó lại văn ko thấy e nó đâu mà thây vào đó là tiếng sột sạc ở cách e chỉ khoản 10m...mà khổ nỗi tiếng đó ko pải tiếng gà bới...e cố gắn ngồi đợi thêm tí nửa, mặc dù e muốn tè trong quan rùi:(..e đơi thêm 5p nữa thì vẵn ko thấy e nó mà tiếng động thì vẵn ở nguyên đó:crying:...lúc này e ghỉ điều sáu nhất sảy ra với e, nổi sợ lên tột cùng rùi:devil:, e liền lấy nón bảo hiểm đội lên đầu lở lúc chạy có té cũng ko chết:laughing:, lúc này hơn 17h rưởi rùi, e lấy hết can đảm ra khỏi chổ ẩn nấp..e thu bảy dò với tốc độ nhanh hơn mội lần(này mà e đi thi vượt wa chính mình là ok luôn)mội lần thu dò là mất gần 5p hôm nay 2p là e gom xong, vừa gom xong, chẵng kịp bỏ gà vào rọ luôn là e om gà chạy với vận tốc nhanh nhất mà e có thể chạy.. chưa mất 30giay là e đã chay thoát khỏi đó..e leo lên xe nổ máy là chạy 1mach luôn eo dám quay đầu nhìn lại=))...chạy chưa được cây số thì ới me ơi cái điện thoại e dùng ghi hình còn nằm ở đó:crying::crying:,..nay ngày tận mang e hay gì rùi, e mà mò lại chỉ có chết:crying::crying:....mà bỏ thì ko được....mà giờ cho tiền e, e cũng éo dám quay lại...thùi e đành bỏ e nó lại rừng vạy:crying:...sàng nay rủ thằng bạn đi cùng..cung may e nó còn, e éo dám xem lại video, e xóa nó luôn cho an lành...:applause: lần sao e éo dám đi mình nữa...tởn tới già rùi:laughing:.
    khu vực hôm wa e lên đánh, gà gáy góc này rất nhiều
    khu ghia trang
    có vài hình ae sem cho vui

Last edited: 27/2/14
  2. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    bạn làm tôi hồi hộp ..... cứ tưởng bạn vào khu vực quân đội bị thu mất gà mồi và nhốt lại điều tra khi mang máy ghi hình nữa ...... cái gì chứ vấn đề này không đáng sợ chút nào ..... bạn thật nhát gan ..... phải mình thì chẳng có gì sợ cả ..... tiếng động đó 1 là người 2 là chim thú 3 là gà rừng ..... mình chỉ tiếc không biết chính xác tiếng động đó là gì ... là người thú hay là ma hehe ..... lần sau đã yếu bóng vía quá thì không nên vào nghĩa trang bẫy nhé kẻo có ngày lại đột tử đó vì yếu tim nghe ... hihi

gà rừng qb thích bài này.
  3. babaqn

babaqn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,093
    heeeeee! đọc bài của bác cúa như đang nghe chyện ma của Nguyễn Ngọc Ngạn vậy,Bạn cứ nghĩ là ma thui chứ làm gì có ma.chẳng qua trời sắp tối chuột hoặc sóc nó đi bới đất kiếm ăn thui.Lần sau bạn có nghe thấy những âm thanh như vậy thì bạn cứ cầm hòn đá hoặc bất cứ cái gì cũng được nhưng phải to to tí ném thẳng vào chỗ đó đảm bảo im ngay.chúc bạn lần sau may mắn.

4. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    ở côn đảo khác với các nơi khác các ah... nơi bác là vungg đất linh thiêng ah. mình thì đi bẫy gà 1 mình ở rừng là chuyện quá bình thường nhưng vào buổi sáng buổi chiều thì cũng hơi ngán. bác nam-hoabinh chăc chưa biet về miền đất này rồi. l

5. AKAY_QNINH

AKAY_QNINH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,189
    Cái gì cũng nên bình tĩnh Bác ơi...AKay băng rừng lội suối cũng đã nhiều và cũng chưa bao giờ gặp ma,duy chỉ có một lần đó là vào khoảng tháng 7 hay 8 gì đó...đang đi soi ếch mà bỗng dưng nhìn thấy vật gì đó to đùng màu trắng cứ bay đi bay lại trên đầu...Hú hồn,xém nữa thì xỉu,bủn rủn cả chân tay...tí thì vứt hết ếch nhái,đèn pin mà bỏ của chạy lấy mạng...Định thần lại thì hóa ra cái bao bị gió thổi
    Góp ý Bác Chủ tí:Trên diễn đàn già trẻ-trai gái đủ cả,từ ngữ nên nhẹ nhàng chút.......

Last edited: 27/2/14
  6. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    up clip lên đi anh, coi có gì khám phá được ko?
    :)

7. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    bạn nại đóng góp cho mọi người trên diễn đàn một kinh nghiệm là không được đi bẫy gà chong nghĩa trang

8. cucaito

Thích đã nhận:
    213
    e cũng hay đi bảy mình cũng hok sợ, lần nay chơi ngay ghia trang nên cũng hồi hợp...này gọi là chơi cảm giác mạnh

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:58 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:53 AM ----------

bác nói đúng rùi đó...ae nhiều khi ko tin là có người khuất mặt, gâp rùi thì mới tin,,hôm bửa có nhỏ e nó đi thấp nhang ở ghĩa trang liệt sĩ nó có chụp 1 tấm hình, đề e úp lên các bác sem

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:01 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:58 AM ----------

chọi xong no mà nhảy ra chắc e cắn lưỡi chết luôn....hehe

9. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Bác làm em tò mò quá, bác úp hình lên xem thử. Ở ngoài đó chắc nhiều oan hồn lắm hả?

10. ga tre

ga tre Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    phải ngồi lại xem cái gì sột sạt chứ, gì mà nhát dzữ dzậy trời........

11. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Ai đi gặp rồi thấy mới tin T ơi,chưa thấy chưa tin đâu.Mà khi thấy đâu có sợ đâu,về nhà ngồi nghĩ lại mới có cảm giác.Lần sau bạn đi bẫy thì vô sớm tí đi,có nghe tiếng động lạ thì ráng nhìn thử coi đó là cái gì rồi hẳn chạy nha (thấy cho biết mình sợ cái gì chứ,đôi khi tự mình nhát mình thì sao)

12. Hieu Ca Rem

Hieu Ca Rem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    909
    hahaha, công nhận ông này nhát quá đi, em cũng thuộc thành phần nhát ma nhưng k đến nỗi như bácn ếu như đã quyết định đi về thì lúc đó bác cứ nghênh cổ lên và quát thật to, ''ai đó'' là bỗng nhiên mình cảm thấy cứng lòng hơn nhìu, lần sau nhớ ha bác

13. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    nói thật đúng là có lẽ chưa thấy nên chưa tin ...... có lần Nam cũng vào nghĩa trang ...... nấp ngay sau ngôi mộ để rình gà ...... cũng chẳng thấy sợ nhưng cũng có đôi lúc gợn gợn .... có lẽ những khi cảm giác gợn gợn đó như ngừoi khác là nhìn thấy ma .....
    mình cứ không có tội thì chẳng sợ gì đâu mọi người ơi hihi .....
    có lần đi rừng đi cùng cùng một thằng bạn ..... vì địa hình hơi phức tạp nên chia 2 ngả để đề phòng thợ săn 5 giờ chiều vì trong thung lũng nên cũng hơi âm u .... đang đến phút gây cấn nhất thì thằng bạn hớt hải mặt nhợt nhạt chạy tới không nói lên lời ...châm cho nó một điếu thuốc hút lấy hút để rồi nói ở kia có ma ... Nam cầm con dao đi vào trỗ đó ..... ôi thôi một quả bóng bơm khí khi hết khí chúng dơi xuống đây mắc dây vào cái ngọn cây khi gió thổi bay phấp phới .. mà quả bóng này có hình người nhiện haha .... thế mà hết hồn

gallus-vu and Hieu Ca Rem like this.
  14. cucaito

Thích đã nhận:
    213
    quát to ai đó...đáp lại tao nè chắc chết e luôn.......

AIR GUN thích bài này.
  15. ahome.vn

ahome.vn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    241
    300 mạng người tù chính trị đã chết vì bị đá núi đè chết đâu đó ngoài côn đảo đó họ đều bị chết oan cả đó mọi người ơi và rất nhiều rất nhiều tù chính trị bị đày ra đó trong đó có c Võ Thị sáu nữa đó vì vậy ai hiểu hết dc thì mới thấy vùng đất này linh thiêng như thế nào

16. cucaito

Thích đã nhận:
    213
    ah e mới thấy bác bênh gác cu gáy...bác có thể bữa nào cho e về bác đi theo bác làm vài kèo gác cu dc ko...ở ngoài e ko có cu gáy định tìm ít đem ra đây thả nhân giống..chứ côn đảo ko có cu gáy...
    nếu có dịp bác ra e,,e đưa bác đi đánh gà rừng..tìm vài e đem về nuôi

17. ngocthuong

ngocthuong Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    1,729
    lần sao chú đi với anh vào chổ kia trả thù dum anh nhé chắc lần này đánh gần 2 cái mộ ah...vô sớm sớm đốt cho cây nhang lấy hên quá. mà bữa đó chú hiếu đi 1 mình nhé

18. namnhocvtvn

namnhocvtvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    đọc câu truyện của bạn hồi hộp quá,mới đầu cứ tưởng kiên trì như vậy thì sẽ làm được em bổi nào khá thuộc dạng linh kê nghĩa địa đó chứ.......(^_^).mà bạn ở khu vực nào vũng tàu mà đi đánh gà rừng được vậy,chắc qua khu bà rịa hả?

19. Phat Huy

Phat Huy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    217
    ha ha mấy bác đừng có trêu cucaito nữa.bởi vậy dân gian mới có câu.ai trong đời mà không sợ.không sợ vợ.thì sợ ma.ha ha lần sau đi bẫy gà thì rủ ai đi cùng cho đỡ sợ nhé bạn.lần sau nếu mà phát hiện ra anh nào sợ vợ thì bạn cứ ném đá cho thoải mái.:laughing::laughing:

cucaito thích bài này.
  20. bakhanh

bakhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    173
    Nghe kể truyện hay quá, hồi hộp quá chừng. Vài năm trước mình cũng có trải nghiệm thú vị. Lần đó đang vào mùa đánh gà, mà gần thì bị đụng hết nên gà ít về thế là quyết chí đi xa. hơn 4g đã ở trong rừng rồi, chỗ này toàn đồi trọc và vườn điều, lâu lâu lại có ao nước tù, năm ngoái mình đi đánh cũng đc vài em. Nhưng hôm đó lại đi vùng mới gần đấy, bóng tối còn đen thui vì trời còn sớm, trời thì lạnh như cắt, tay và tai tê vì chạy xe, bỏ xe lại, đi dạo vào con đường mòn, hút thuốc hết mấy điếu mà trời vẫn tối, gà chưa gáy, đợi tới khi trời hơi lờ mờ, âm thanh toàn là dế kêu và gió thổi, 1 mình đi cũng quen rồi nhưng hôm đó sao mà cứ nghĩ ra mấy tình huống đáng sợ (vd như cọp vồ, cá sấu tha.....), đi tới lui mấy vòng cũng chưa thấy gà gáy, quay lại xe đợi, trời nhìn hơi lờ mờ, thấy có ụ đất cao cao, cỏ mọc cũng gần ống quyển, nghĩ là tổ mối, đi lại ngồi lên trên, trời bắt đầu có thể thấy dần dần, gà bắt đầu gáy thế là đứng lên, quay lại thấy....bát nhang. Má ơi, muốn tè ra quần luôn, cảm giác như lông tay, chân dựng đứng, nổi da gà, nói chung là có bao nhiêu cảm xúc để mô tả nỗi sợ thì em có hết. Vội về xe, lấy đồ rồi chạy đi chỗ khác, hôm đó cũng đánh đc 1 e trên đỉnh đồi.

Lúc về kể lại thì ông anh kêu vùng đó là của người Cao Bằng hay người vùng cao ngoài bắc họ hay chôn người thân ở trên đồi. Sau lần đó nghĩ lại thấy mình cũng lì ghê.

cucaito thích bài này.