một e chán ăn và mất màu mong các bác giúp

Thảo luận trong 'Nuôi - Chăm cá đĩa' bắt đầu bởi dung troc, 26/4/08.

1. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    e mới tậu 4 em bồ câu.nhưng 1 trong số 4 em ko chịu ăn và màu sắc rất kém các bác ạ.e phải làm sao mong các bác giúp e với.nhờ anh tan300 mà e nó mới khỏi bịnh đường ruột.nhưng cũng qua 5 ngày rồi nhẽ ra phải chịu ăn rồi chứ.đằng này chả si nhê j cả.sốt ruột quá các bác ạ:crying:dù sao cũng xin cảm ơn anh tan300 rất nhìu....

2. bocaudaran

bocaudaran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    58
    tại cá của bạn là cá mới nên nó hơi còn nhát đấy thử kho cho nó ăn vài bữa thử sao nó đói nó cũng phải ăn thui

3. thangnamngu

thangnamngu Member

Thích đã nhận:
    0
    bỏ ăn là triệu chứng cá bị bệnh gòi cần xem kĩ coi có bị nấm không.

4. dung troc

dung troc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    cá nó không bị nấm đâu a thangnamngu ạ.màu sắc thì nhạt.e bắt về đến nay cũng được 1 tháng rồi.như vậy chẳng nhẽ chưa wen bể sao ạ.nó ko chịu ăn cũng dc 2 tuần rồi chú đừng nói là bỏ đói vài ngày.vây thì xếp lại.e chán wa thôii

5. beobuom

beobuom Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu cá mới mua về mà ko chịu ăn thì đó là chuyện thường gặp,còn mua về sau vài ngày cá vẫn ko chịu ăn thì coi chừng cá có dấu hiệu bệnh đó

6. melon

melon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    bạn cho ăn 1 ngày 1 lần thôi, tránh làm nó bị kích động. Bạn có thể để hồ cá mới và hồ cá cũ gần nhau sao cho cá mới có thể thấy cá cũ( cá cũ phải dạn) cho nó an tâm và để phòng bịnh cho cá cũ

7. thienbao7799

thienbao7799 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bạn cho mình hỏi , mình có cặp cá dĩa bố nuôi con rất tốt và đã tách bầy cá con , tuy nhiên hai tuần nay cá bố mẹ không chịu ăn mặc dù trông bề ngoài cá vẩn khõe mạnh , hiện nay cặp cá này lại sinh sản tiếp và cá con vừa mới nỡ , các bạn có thể cho mình biết nguyên nhân cá bỏ ăn và cách khắc phục , cám ơn nhiều .

8. danghuy

danghuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    khi cá đẽ thì hầu như nó không ăn , sau đẽ sẽ ăn từ từ lại bạn tránh làm suy cá nếu là giống tốt bạn nên để cá phụ hồi rồi cho đẻ tiếp, thân

9. concavang

concavang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình nghĩ cá của bạn chắc đang bị bệnh nhưng chưa thể hiện ra ngoài thôi ,mình nghĩ bạn nên bắt cá ra nuôi riêng