Một em mái rừng mới chuyển hộ khẩu từ rừng về

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi matin, 24/5/12.

1. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Tình hình là trưa nay có mấy người đi săn alo là có một con gà mái rừng bị dính bẫy hỏi có bắt không? Tức tốc chạy xe vô liền chứ.
    Em nó bị dính bẫy ngay cánh nên một cánh bị xệ, em nó đang đẻ nhưng chắc h tịt thôi. tiếc quá, phải chỉ tìm thấy cái ổ nữa
    [​IMG][/url][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][/IMG]

2. TranMinhSon

TranMinhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    973
    Không thấy ổ sao biết em nó đang đẻ bác này tài rê!

3. Ông già nam bộ

Ông già nam bộ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    735
    có gì khó đâu......chổng ngược em nó lên khám phụ khoa là biết liền nó nở to là đang đẻ ,còn tục tục xù lông nhím là đang ấp ....ha ha. à Matin vào saigon mà không ghé chú nhe......

lahanbuidoi, catphien and matin like this.
  4. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Dạ, con đi công chuyện nhà nên đi lung tung cả chứ chẳng ở Sg được bao lâu, có nói ghé anh tiều phu, rồi qua thăm trang trại anh Huy mà cũng không có thời gian đó chú.
    Con gà này tính gửi cho chú như đã hứa nhưng mà thấy cánh nó bị thương không biết có qua khỏi không nữa.

Ông già nam bộ thích bài này.
  5. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622

gà mái rặc hiếm lắm đó, cố gắng nuôi để có bầy hậu duệ đẹp. mà mới đưa về anh nên nhốt chuồng nhỏ và nhốt chung với trống lai cho nhanh dạn.

6. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Nhìn e mái của bác mà thèm, mình cũng đang tình kiếm e mái cho mùa sau mà khó quá. Chúc mừng bác

Ông già nam bộ and matin like this.
  7. matin

matin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    131
    Tình hình là nhà không còn con trống nào cả kể cả gà kiến, chỉ có 1 con chuối tre thôi. Bỏ gà mai vào thì con trống rừng thấy cũng sáp vô đi theo mái rừng thôi chẳng thèm để ý đến em gà tre nữa. Tại thấy con trống mới bẫy mà sao dạn quá

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:24 PM ----------

Mình cũng như bạn đó, tìm em mái rặc khó thật, chỉ mấy người đi rừng họ đặt bẫy thì mấy em mới dính. Ở chỗ mình đi bẫy có chỗ thấy nhiều gà mái lắm nhưng dạo này người ta thả trâu bò trong rừng nên mấy em cũng sợ không ra bãi. Mùa này gà đi đẻ hay dẫn con nữa, thường thì mùa mưa hay được lúc sáng nhận điện thoại vừa ngạc nhiên vừa mừng lắm đó :d. Đợi mùa mưa nếu có mình sẽ la làng xem ae nào cần thì mình bắt lại cho.

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:30 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:28 PM ----------

Hihi nhìn kỹ em gà mái bị hói :d, không phải do tông chuồng mà tróc da đầu đâu, vết này thấy có sẵn rồi