Một em vện Phú Quốc

Thảo luận trong 'Chó, Mèo' bắt đầu bởi sampham, 22/11/12.

1. sampham

sampham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    C hào mọi người, mình Mới có 1 e vện này nhưng chưa nuôi chó bao giờ nên cũng hơi ngán...:crying:e nó đã làm cha của 9 đứa ( vợ hờ nó là lai phú quốc của nhà hàng xóm ),mình đang tìm 1 e cái vện về làm vợ chính thức cho nó. e nó chẳng chịu ăn cơm gì chỉ ăn thịt mà ăn ít lắm ( " chủ đã nghèo mà còn mắc cái eo nữa" ) nên hơi ốm và đặc biệt thích ăn chả lụa, cho ăn bao nhiêu e nó cũng quất. e vện này rất thích bắt chuột và bắt rất giỏi...từ ngày có e nó thì nhà hết hẳn chuột ( nhưng nhà hàng xóm lại nhìu lên...:devil: ). show vài tấm hình e nó cho mọi người đánh giá nhé

TranMinhSon and trangbangboy like this.
  2. phu

phu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Chó của bạn kém ăn thật đấy! Chính vì vậy mình thấy em nó chân và lưng hơi bị yếu (lưng hơi võng, chân trước không thẳng, hơi hạ bàn chút). Bạn cần bổ sung thêm canxi cho em nó nhé!

sampham and petgialai like this.
  3. sampham

sampham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    cám ơn bạn , đúng là nó biếng ăn thật. không biết phải làm sao cho nó ăn uống nhiều nhữa, và bổ sung canxi như thế nào vậy bạn ? mình mới nuôi chó nên chưa biết nhiều các vấn đề này

4. badori

badori Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    43
    Bạn mua phomai cho nó ăn( bổ sung Canxi) và mua thêm gel kích thích ăn uống là ok.

5. HERO_GAKIENG

HERO_GAKIENG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    Bữa trước em vện cái nhà mình "muốn chồng" mình nhắn tin cho bạn và để lại sđt kg thấy bạn nhắn lại. Nay vô thăm lại trang này thì thấy tin của bạn nhưng tiếc vì đã muộn ! Em nó đang mang bầu sắp đẻ,cha của bầy con mình kg biết mặt mũi ra sao?

6. Coc Tia

Coc Tia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,760
    Vện rất đẹp nhưng Hình như chân con này k có màng hả bác ơi....????????????