Một góc nhỏ cuộc chơi..hehe

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi gaccu, 24/4/12.

1. gaccu

gaccu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15,931
    Hehe....chui qua gà rừng thấy 2 cha wen quá, đọc pê ghe nên copy pác ae coi vui
    loc ct <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    Phóng sự nóng : Lãng tử Cuvietnam bẫy gà rừng ( tiếp theo ) :
    Khi tiến đến gần con mồi khỏang hơn hai mét thì nó thấy cái gì vương vướng ở chân. Nó đi tới không được thì bắt đầu đi lui, nó de ra đằng sau mà vẫn không gỡ được cái đó ra và bắt đầu thò mỏ xuống gỡ. Ở đằng xa quan sát tôi biết nó đã dính giò và đứng dậy kêu lên, dính rồi
    cuvietnam ơi.......vậy hả bác........................<o:p></o:p>
    [​IMG]<o:p></o:p>

Nghe thấy tiếng người con gà rừng hốt hỏang kéo theo bộ giò bay và cái mồm thì kêu quác quác. Tiếng kêu vang vọng xé toang cả một khu rừng rộng, cảm giác lúc đó phê và mạnh đến mức chỉ có những kẻ đi bẫy gà rừng mới cảm nhận hết được.....
    Hai thằng mặt mày hớn hở chạy đến chỗ con gà bị dính giò, vì mắt tít lên không nhìn xuống đất cho nên tôi đạp phải cái lỗ và bị té lộn mèo hai vòng, vì đang hăng cho nên chẳng thấy hế hấn gì, cũng may mà chỗ đó không có cái cây hay vật nhọn gì nếu không thì...chẳng biết thuyết minh như thế nào với bà vợ. Tôi đi giầy cho nên chạy nhanh hơn
    cuvietnam đi dép cho nên tôi tiếp cận con gà rừng trước và túm được nó
    Chẳng có cái gì đạt được trong cuộc đời mà không phải trả giá, chẳng có chiến thắng nào mà không có hi sinh. Khốn nạn thân tôi, khi con gà rừng bay kéo theo bộ giò bị vướng vào nhánh cây mà ở đó có tổ kiến vàng to tổ bố. Khi túm con gà tôi có để ý gì đâu cho nên bị lãnh đủ, tòan thân phủ một mầu vàng của kiến. Hai tay tôi túm chặt con gà mồm kêu to, cứu tôi với
    cuvietnam ơi kiến nó cắn. Vậy hả bác, bác đừng bỏ con gà ra khỏi nó chạy mất, để em bắt kiến cho... Hắn chạy đến mồm cười nhăn nhở nhưng đâu có bắt ngay kiến cho tôi mà móc cái điện thọai cùi bắp ra chụp tọach tọach, hắn đâu có chụp một phát mà làm tới năm sáu phát, đã vậy lại còn ngắm nghía trước khi chụp nữa chứ. Khi hắn chụp xong tiến lại bắt kiến cho tôi thì lúc đó tôi gần như chịu đụng hết nổi. Thôi cậu cầm con gà đi để tôi tự bắt kiến, cậu tòan bắt mấy con bám bên ngòai thì ăn thua gì, có mấy con đang ở trong quần cắn chỗ hiểm đây này, mà cái giống kiến vàng thật là ác, cứ nhằm cái của qúy của người ta mà cắn mới độc chứ. Sau khi đưa con gà cho cuvietnam tôi cởi hết quần ra để bắt kiến, cũng may mà sáng sơm chưa có ai đi rừng chứ có sơn nữ nào mà nhìn thấy thì.................ngại chết..hehe. Hắn lại cười và nói rằng em nghe tây nó đồn nọc kiến chữa được bệnh đấy bác ạ....biết đâu....ờ đợi được tác dụng của nọc kiến chắc lúc đó chắc tao đứt trước...
    Nghĩ lại bây giờ còn thấy hãi, đúng là khả năng của con người ta là vô hạn, nó chỉ thế hiện khi ta rơi vào các tình thế hiểm nghèo. Bình thường chỉ một hai con kiến cắn là chịu hết nổi ấy vậy mà lúc đó tôi chịu được cả một đàn kiến cắt, chứ nhất quyết hai tay không chịu buông con gà rừng. Mình đúng là một anh hùng.<o:p></o:p>

[​IMG]<o:p></o:p>
    heheCòn nữa...Thân <o:p></o:p>
    loc ct : 19-04-2012 lúc 09:49 AM <o:p></o:p>

2. tronggiap

tronggiap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,146
  3. Thu HY

Thu HY Hội trưởng cu Hưng Yên

Thích đã nhận:
    6,409

Ối... á...
    Các bác nhanh thế, cho em theo với... Em muốn được làm anh hùng như các bác...
    ở nhà Cu mái nhà em nó gọi em là: anh hùng rơm. Có thêm mỗi chữ RƠM thui mà đọc nó sao dặm miệng quá. Em muốn cắt chữ này, kiến vàng cắn đứt của hiểm em cũng chịu hà...
    Sư phụ ơi... đệ đây.

cucuom, PHIOMON and HÀ KIỀU like this.
  4. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Thú vui thì ai cũng thích nhưng theo cá nhân em các bác nên hạn chế, vì càng đẩy mạnh phong trào lên đồng nghĩa với việc đẽ dọa tới số lượng loài vật đó, dần có khi tuyệt chủng mất. Vì cũng như con gà tức nhau tiếng gáy, em thấy bác như vậy em cũng máu và cũng đi bẫy, từ một người, hai người rùi không biết bao nhiêu người nữa. Có bác nào bẫy gà rừng về nuôi đẻ đợi lớn lớn chút mang vào rừng thả chửa ạ nếu được vậy thì quá tốt. càng cao thủ thì sát hại càng nhiều. Vì xã hội của chúng ta coi trọng cái lợi trước mắt, cái gì kiếm ra tiền là băt cho bằng sạch không biết sau này thế nào không phải em có ý gì với các bác mà những người khác sẽ bắt để phục vụ cho thu chơi của chúng ta, các bác có tâm nhưng nhiều người khác chỉ biết có tiền. Có gì không phải mong các bác bỏ quá cho!

Last edited: 24/4/12
    soncucu, Thu HY, sieucugu and 3 others like this.
  5. proton

proton Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,373
    wow, đúng là lời tâm huyết hiếm hoi... Những lời như vậy cũng gần bị tuyệt chủng rồi :laughing:

soncucu, Thu HY, sieucugu and 3 others like this.