Một kiểu chụp đèn mới cho hồ cubic!(sưu tầm)

Thảo luận trong 'Góc sáng tạo' bắt đầu bởi starfishmk, 28/3/08.

1. starfishmk

starfishmk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này không phải tui nghĩ ra nhưng đi hội sách thấy người ta dùng nón lá làm chụp đèn treo lên nên mở topic này để anh em nào thích hàng độc hay lạ thì làm. Rất thích hợp cho hồ cubic hoặc hồ có chiều dài treo cỡ 3 hay 4 cái tùy theo hồ rất đẹp mang phong cách rất dân tộc.
    cách thực hiện: tùy theo hồ mà bạn đo kích thước mà ra chợ mua 1 cái nón lá ưng ý (giá thì tui không biết- chắc có lẽ thích hợp cho các bạn nữ...hi) và gắn đèn vào treo lên là xong. rất đơn giản(không phải tốn sức để làm), rẻ tiền và đẹp giản dị.
    Có nhược điểm là dễ thấm nước và có vẻ không an toàn về điện lắm..
    theo tui là vậy.nhưng vì bận nên tui chưa làm nên chưa có hình . anh em nào thích cứ thử xem.. Chắc chắn làm xong sẽ thấy khác hẳn.. rất đẹp về mặt nghệ thuật.:)
    thanks đã xem chủ đề này

2. langtuvn1991

langtuvn1991 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cái loại đó người ta làm để treo vài bữa thui chứ đâu có bền anh,nhất là để ở môi truờng nước nữa chứ,với lại lá thì dễ bắt lửa dễ gây hỏa hoạn lém à nhá

3. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    _ Mình thì nghĩ khác ! mặc dù là nón lá ! nhưng mình dán 1 lớp Decan phản quang trong nón , dùng đèn Compact và treo đèn cách xa phần lá khoảng 4cm thì chẳng sao cả đâu nhỉ ? :x

4. starfishmk

starfishmk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uh, mình cũng nghĩ như bạn. nếu siêng làm sẽ thấy hồ thủy sinh cuả mình sẽ rất hay và lạ mắt. Mong là mọi nguời sẽ tìm được khoảng trời riêng cho mình

5. hotmynhan

hotmynhan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình chỉ nên lấy dáng của nón lá thui rồi dùng vật liệu khác để làm thì an toàn và độc đáo hơn nữa ấy chứ

6. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Quan trọng không phải là hình thức bên ngoài mà chính là chiếu sáng cho đủ để cây khỏe chứ như các bạn cứ vào là góp ý lung tung. VD: có ai dám đem nón lá đưa cho mình, mình gắn đèn vào nếu lở có cháy mình không chịu trách nhiệm đâu nha

7. vitpro

vitpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Em cũng đồng ý với bác hoang 2968 Quan trọng không phải là hình thức bên ngoài mà chính là chiếu sáng cho đủ để cây khỏe