Một loại rêu mình hốt ở ao sen nhân tạo !

Thảo luận trong 'Rêu hại' bắt đầu bởi tristan, 16/6/10.

1. tristan

tristan Member

Thích đã nhận:
    2
    Tình hình là phát hiện rêu này ở ao nhân tạo do 1 lần đi chơi ! ao sen đó ... có bèo con nhìn trôi trên nước củng đẹp nên hốt 1 chút . mình post hình lên cho mấy cao thủ coi đó là rêu tên gì và có hại hay không ? .. mình buộc vào lũa nhìn rất đẹp ! sau 4 ngày rêu nhìn đẹp hơn ! không làm bẩn nước .. đục nước.. khi buộc vào lũa mình đã làm sạch rêu , khi vớt trong ao về thả vào thau thấy rất nhìu ốc loại có trong hồ thuỷ sinh ^^!
    đây là rêu em hốt đây ! cho bít rêu gì nha mấy pro !
    Bèo nhỏ nhỏ mình hốt rất nhìu ^^!
    Còn đây là rêu mua , cho mình biết tên đc không ? sao rêu này mình để ánh sáng nó cứ cháy là sao ? sao trồng với cây đc :(( :crying:

2. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Rêu ở ảnh 1 là ác mộng của dân chơi thủy sinh! huhu.
    Rêu cuối chơi đc, nhưng đã nhiễm loại rêu 1. Nóng như thế này, bể dạng non bộ ko thể chơi đc bất kỳ loại rêu nào.

3. Kungfu

Kungfu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    414
    Rêu ảnh 1 nếu bạn thấy đẹp thì tốt rồi, dễ nhân giống, dễ trồng, không phải lo nghĩ nhiều:devil:
    Bèo nho nhỏ đó gọi là bèo tấm ... như trên :devil:

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:22 PM ----------

Rêu cuối cùng chắc là rêu cá đẻ hay còn gọi là Java moss , nước phải mát mát thì nó mới xanh. Bạn buộc nó vào lũa như loại 1 là ok :D

4. tristan

tristan Member

Thích đã nhận:
    2
    hic hic , sao bác haicu nói rêu đó là ác mộng :( .. rêu hại hả... sao e để vào hồ nó đẹp zị... với hông ai chết hết :(( để vào hồ xanh + đẹp... em còn buộc vào đá nữa ... :">

5. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    Đúng là còn tùy người thích hay ko? Với một số người ko biết thì dễ khi còn bị văn là "rêu đắt tiền"! hii

6. tristan

tristan Member

Thích đã nhận:
    2
    hahaha mình hốt rêu đó ở ao sen nhân tạo nhìu lắm .. mình cột vào lũa và thử cột vào viên sỏi lớn ... tình hình là viên sỏi mọc ra rất đẹp mắt ... nếu làm viên bi hình tròn thì có lẽ sẽ có 1 moss ball chăng ? :">

7. tristan

tristan Member

Thích đã nhận:
    2
    hii rêu đó là rêu gì vậy bác Haicu , có ảnh hưởng gì không , mình cột vào lũa nhìn củng oKie , với lại mình có cột vào viên sỏi nhìn fát triển rất đẹp và thích ... nếu buộc vào viên bi to sẽ có 1 moss ball chăng :">

8. haicu?

haicu? Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,749
    đó là rêu hại. trong bể nếu bùng phát thì sẽ trùm kín lên cây khác. Nếu bác thích thì còn j để bàn.

9. vponline

vponline Well-Known Member

Thích đã nhận:
    171
    KO hiểu bác tristan bảo rêu đó đẹp là sao ? bác mà thích thì các bác thủy sinh mời bác đến nhà thích hớt bao nhiêu thì hớt mất..^^..

Rêu mọc tốt và xanh khi nhiệt độ mát , thời tiết thế này thì...>.<..

10. lechau

lechau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    Cái loại rêu trên cùng đó, bác có buộc vào lũa thì nó cũng ko có bám đâu, từ từ rùi nó trùm hết bể,hì.

Rêu javamoss mình trồng để sáng cực mạnh luôn, màu ko xanh mướt lắm nhưng mọc rất nhanh :D

trong TPHCM mấy ngày nay mưa liên tục, ngày nào cũng mưa...Trời mát mẻ lắm. Bùn cho các bác HN :(