Một mất - một còn

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi yeugarung, 30/7/11.

1. yeugarung

yeugarung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    68
    Sau 4 tháng 16 ngày nuôi dưỡng thì một con gà con đã ra đi. còn lại một em ..... nhưng lại là gà mái...huhuu....hình hai mẹ con em nó đây. Anh em xem chơi . Gà mẹ đang thay lông nha anh em.

2. tuandr

tuandr Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    1,284
    mạn phép chém mở hàng, rước hết xin chia bùn cùng bác vì sự ra đi, dù đã cố níu kéo, mà còn 2 mẹ con còn lại mà, tuyển phu mới hì ổn cả thôi mà, gì chứ phu mới ae trên dđ có nhìu mà,buồn chi nữa bác ơi

3. minhduc_bienhoa

minhduc_bienhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    ban nhìu gà mái thế. gà đẹp lắm. hôm trước mình cũng mua dc 1 em trống tơ jong vay, nhưng chưa có gà mái, bạn có dư em nào không, bạn có thể share cho mình 1 em mái không

4. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Bác nuôi thế này nó ra đi là đúng rồi..gà rừng mới về tuy không khó nuôi lắm nhưng cũng không dễ nếu chưa có kinh nghiệm...nếu bác nuôi trong lồng tiếp đất thì sẽ không có em nào chết cả...rút kinh nghiệm lần sau nha bác...

GaRung_TraVinh and hcongthuc like this.
  5. yeugarung

Thích đã nhận:
    68
    cám ơn anh em đã quan tâm. gà mình không bán đâu. nhà mình thuê nên hơi chật không có không gian để gà đi chân đất được. chắc phải gởi chúng về quê thôi.gờ thì cả 2 mẹ con đều thay lông.2 ngày mình cho chúng ăn 1 lon sâu mà sao 2 mẹ con vẫn ốm.chúng ăn lúa và gạo rất ít, mình sợ không đủ dinh dưỡng để có trứng.anh em cho mình hỏi làm sao để biết gà sắp đẻ và gà mình đang thay lông có đẻ hay không.2 hôm nay mình nghe con gà con kêu ổ om xòm ....

6. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Cho gà ăn sâu ít thôi bác..tuy không độc gì nhưng nếu choa ăn sâu nhiều nó sẽ no,không chịu ăn thóc(gà rừng thường ăn thóc hơn là gạo,bạn cho ăn thóc được rồi khỏi cần gạo),bổ sung vỏ trứng.vỏ sò đập nhuyễn để gà không thiếu canxi gà đẻ tốt hơn...vớ cái chuồng như vậy bạn lót gỗ(hoặc ván ép)dưới và bên thành lồng(bên thanh lồng chỉ cần cao khoảng 15-20cm là được)cho gà bới đất đừng văng ra là được,cho cát trộn đất vào đừng cho cát không gà không bới tìm thức ăn được(hoặc khó)...mình ở thành phố thì phải làm vậy thôi bác ạ..à gà của bạn cả hai con đều có thể đẻ tốt nếu bạn chăm tốt hơn nhình hình hiện giờ thì nó chưa đủ lực để đẻ đâu bác.

7. ketnoibanbe

ketnoibanbe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    61
    sao nhìn giống chim cút thế nhỉ...
    chuồng nuôi chật chội quá...em nó khó phát triển tốt hơn được....
    vài lời góp ý :p

8. ducttxd

ducttxd Member

Thích đã nhận:
    110
    bác ketnoibanbe này ............... thiệt, gà đẹp mà nói là giống "chim cút", chả hiểu ra làm sao, thanks chủ thớt nhé, gà đẹp.

Last edited by a moderator: 13/8/11
    ketnoibanbe thích bài này.
  9. yeugarung

Thích đã nhận:
    68
    cám ơn mọi người đã quan tâm. lời thật thường mất lòng nhưng mình vẫn thích lời bình luận thật lòng từ mọi người hơn. Cám ơn anh miền quê nhiều nha.em sẽ cố gắn cải thiện nơi ở cho mẹ con nó.

10. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    gà mái ntn bạn kiếm thêm con gà mồi đẹp nữa ra con sẽ rất đẹp,gà con vẫn giữ nguyên đc tính cách của con gà rặt

11. mcbt

mcbt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    2 e gà mái của bạn đẹp, tìm một e trống nữa cho có bạn. theo mình nên trộn thêm thức ăn công nghiệp cho mấy e nó ăn sẽ mập lên

12. luavangchanhung

luavangchanhung Member

Thích đã nhận:
    2
    bạn nuôi đất,rộng 1 tí...và lưu ý là nuôi thế nào thì nuôi nhưng phải cung cấp khoáng chất cho nó,nếu không là nó đi thôi dù bạn nuôi mấy tháng đi chăng nữa.