Một ngày may mắn

Thảo luận trong 'Gác cu ký sự' bắt đầu bởi lapcop, 4/4/12.

1. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    em theo dõi diễn đàn từ lâu,đam mê thú chơi và bẫy gáy,cũng tự tìm hiểu và được sự giúp đỡ của anh LONG.đã tự tay bẫy được chú bổi đầu tay:laughing:sau bao ngày đi bẫy và mất ăn mất ngủ khi thấy các bác trong NAM bẫy gáy rầm rầm.sau đây là ảnh em nó,mã miền nam,các bác nhận xét rùm.em là thành viên mới nên chưa có kinh nghiệm nhiều

2. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Lót dép chờ ảnh thành quả lao động của Bác.
    Mà Bác nói đến Bác Long nào vậy, em quen sơ sơ đến 3 ông Long chơi cu trên 4r mình.

CUGAYBINHDINH, ancugay, babeo and 5 others like this.
  3. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    dạ anh LONG (bigbird).anh ấy là người nhiệt tình và chu đáo.em gửi anh mãi mà ko được

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:52 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:35 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:01 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:52 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:02 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:01 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:03 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:02 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:05 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:03 PM ----------

em chụp buổi tối nên hơi mở .mong các bác nhận xét nhiêt tình ,để em lấy kinh nghiệm

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    hiếm có con chim nào bẫy tại HN mà có mã như vậy? Không hiểu bạn đi bẫy ở vùng nào vậy?

5. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    dạ em bẫy ở gần nhà.chỗ nầy chim trận nhiều lắm ,em bẫy 14 lần mới được một con ,tính ra chẵng đủ tiền xăng ,nhưng cảm giác vui lắm,cười từ chỗ bẫy cười về tới nhà.bác xem có làm đựoc chim mồi ko?

Last edited: 4/4/12
  6. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Chúc mừng em đã có chiến công đầu tay nhé. Cố gắng phát huy tham gia vào cái ngu thứ 3 này nhưng đừng kêu anh dẫn dắt vào đời nhé =)) Con bổi đó đc đó, cố gắng nuôi cho nó ra mồi sau này mới cảm thấy sướng.

7. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    :laughing:cám ơn anh đã động viên ẹm hiiiiiiiiiiiiii,em cũng đang cố gắng,,cảm giác vui lắm anh ah,vui như bắt đước 1kg vàng ýhiiii:laughing:

8. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    anh LONG ơi con mồi thổ pha thế nào rồi ?nó có chơi đều ko?NÓ đã bắt được mấy chú rồi

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:56 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:55 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:59 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:56 PM ----------

a LONG ơi con thổ pha thế nào rồi?iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii nó có chơi đều ko?nó bắt được mấy chú rồi?hiiiiiiiiiiiiiiiiii,em thấy con đó đẹp lắm.em sợ nó bi con taiban dọa ..................................:laughing:

9. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    chúc mừng bác ! em thấy con này lông nách đen xì kìa hihi

10. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    em cũng thấy thế,về cắt đuôi và cánh thất lông dưới nách đen xì,hiiiiiiiiiii,trông như lông lách ngườihiiii các bác nhận xét nhiết tình đi,để em có chút kinh nghiệm,:-S

11. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    em cũng thấy vậy,ko biết có tốt ko?các bác cứ nhận xét nhiệt tình hiiiiiiiiiiii,để em có chút kinh nghiệm hiiiiiiiiiiiiiiiiiii

ancugay and junsochun like this.
  12. mienque.nct

mienque.nct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,031
    Thế bác có bị viêm họng không.......................hè hè

ancugay thích bài này.
  13. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Con này như là chim xảy ý bác nhờ, chim này giống chim miền Nam quá, ngoài Bắc màu lông chưa thấy kiểu này bao giờ, bác bẫy chỗ nào thế

ancugay, junsochun and BigBird like this.
  14. BigBird

BigBird Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8,921
    Chính xác nó là mã miền Nam đó Tâm. Trước đây cửa hàng chim cảnh nhập Gáy miền Nam, Thanh Hóa và 1 số nơi ở Miền trung ra HN để bán với số lượng rất nhiều. Qua nhiều năm sẽ có chim xổng, phóng sinh ra ngoài tự nhiên, nó sẽ ghép cặp lung tung đẻ ra các thế hệ khác sinh sống. Vậy nên ở HN là nơi hội tụ thập cẩm các dòng chim ở nhiều vùng khác nhau mà Tâm.

15. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    sau chiến công đầu tiên em lại lên đường với niềm phấn khởi .sau khi đi thấm mêt mà chẳng thấy gáy đâu,bỗng thấy chú gáy rất to và đẹp theo sau là cô chân dài ,,,,,,,,,,sau khi chọn cành thế khá kĩ,cheo chú mồi KIM SÔNG HỒNG lên ,chú chơi ngay.đây là chú bổi khá hay lèo nhiều và gù cũng khá.sau 50phuts chiến đấu ,hai chú gù đi gù lại chú bổi đã xa lới .chu mồi KIM SÔNG HỒNG ngày càng chơi điềm tĩnh ko con nóng vội như trước vì đã có chút kinh nghiệm trân mác.định chụp ảnh luôn nhưng máy hết pin .đây là ảnh em nó bác nhan xét nhiên tình nhé xem có lên mồi được ko?
    [​IMG][/IMG][​IMG][/IMG][/IMG][/IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:09 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:11 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:10 PM ----------

thêm ảnh để các bác nhận xét[​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 03:12 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 03:11 PM ----------

ManUnited, ancugay, Huy_TM and 15 others like this.
  16. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    hôm nay chú mồi KIM SÔNG HỒNG lại lập chiến công ,và một chú bổi thổ đã ra nhập hộ khẩu nhà em.
    các bác nhận xét nhiệt tình nhé[​IMG][​IMG][​IMG][/IMG][/IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:27 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:29 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:28 PM ----------

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:32 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:29 PM ----------

và một điều thú vị khác.
    đố các bác đây là con gì hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii,món này ngon lắm hiiiiiiiiiiii đắc sản đó[​IMG]

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:33 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:32 PM ----------

con này hơn một cân mốt ,dài 1m6 hiiiiiiiiiiiiiii.ngon khủng khiếp

17. hcongthuc

hcongthuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,782
    Đây là con rắn chuối bắt chuột, cá phải không bác? loại này chạy rất nhanh, em chưa thấy nó hung hăng tấn công người bao giờ. loài này chạy rất nhanh, kích thước của nó có thể bằng bọng chân

18. cugayliencuompt

cugayliencuompt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    669
  19. lapcop

lapcop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    858
    bạn nói đúng ,đay là rắn dọc dưa có họ với rắn ráo
    bọn này hay bắt chuột và chạy nhanh kinh khủng,nó cũng hay trèo lên cây bắt chim ,em đi bẫy hay thấy chúng trên cây
    chúng làm cho con chim mồi pát sợhiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    cám ơn các bác ,em là thành viên mới mong các bác nhiệt tình giúp đỡ:D

ancugay, Huy_TM, NHAT DUY TH and 3 others like this.
  20. doan thanh tung

doan thanh tung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    763
    nhìn đi nhìn lại nhiều lần cái em thích nhất ko phải mồi không phải bổi mà là cái lồng bẫy.đẹp chuẩn.nếu có 1 cái như vậy bẫy thì chắc sướng lắm.

ancugay thích bài này.