Một ngày nữa thắng lợi cùng hai em mồi thổ

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi trungkienmcsa, 31/5/12.

1. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    hôm vừa rồi. sau khi bắt đc em thổ ở Vĩnh an xong ngày hôm sau em cùng hai em mồi đi trinh chiến ở núi của xã nhà. lần này là em thổ pha rất bài bản. gù nhiều và khá nhiều lèo, thúc nhặt. sau một trận mưa buổi sáng. ở nhà ngày cuối tuần buồn nên điện cho mấy anh em xem có đi không thì các bác đều nói bận công việc không đi được. thôi thì mình đi một mình vậy.
    9h. trời vừa dứt cơn mưa. em đem mồi đi đánh. đánh đúng thung của em nó. bổi cũng đã bám mồi. nhưng lần này em thổ tập sự không giải quyết đc em nó. đợi mãi tới gần 15h thì nghe tiếng em thổ giãy kinh hồn. chạy lại xem thì thấy một thằng trẻ con đã trèo lên đc nửa cây. bực tức trong người quá trừng các bác ạ. may mà không mất mồi.
    em dọn đồ nghề về.
    ngày hôm sau buổi sáng bận công việc ở trường không đi đc. buổi chiều em lại cho hai em mồi đi. lần này là hai em thổ xuất trận.
    em vẫn tin tưởng giao trọng trách cho em mồi thổ tập sự bắt em bổi, một tiếng trôi qua mà khôg bắt đc em nó. em phải đổi mồi thôi.
    16h em treo em mồi thổ pha lên. đợi mãi trong lồng em nó cũng đã uất ức gáy nãy giờ mà chưa đc thể hiện. vừa treo lên thì em nó đổ gù mấy sạc liền. rồi thì lèo ra này gù này.
    ngay lập tức em bổi nhập tàn ngay. lần này là cả hai vợ chồng nhà nó luôn các bác a. trận đấu diễn ra gần 1h thì em mồi thổ bắt đầu đổi giọng. em nó gáy rất bé, nghe mà não cả ruột các bác ạ. thúc nhẹ, tiếng yếu đuối quá trừng, giọng mái mà. 10 phút sau thì em bổi cũng không chịu đc nữa lần mò xuống gần mồi. ngay lập tức mồi đổ gù hai sạc dài. bổi vào cành thế gù mà không nhảy mới tức chứ. lão ta cứ đứng đó mà rỉa lông và nhìn lại mồi. mồi lại ra giọng mái. 5 phút sau thì phạch. em mồi đã rẫy đành đạch trong lưới rồi các bác ạ. vậy là lại một ngày có chiến lợi phẩm cùng em mồi thổ pha. chúc cả nhà có những trận chiến đầy lý thú.
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

2. NHAT DUY TH

NHAT DUY TH Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,204
    chúc mừng chú ! thấy chú bắt bổi ầm ầm anh lại đứng ngồi k yên:applause::applause:

leduyhung, junsochun and PHIOMON like this.
  3. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    lại nhổ nữa à anh,anh dạo này có nhìu duyên vậy thì anh em lấy đâu bổi mà gác hả anh,hhehehe:applause::applause::applause: hôm nào có thung nào có thổ cho em theo sách lụp a nhé.vụ thổ là e khoái lắm .hiiiii=;=;=;

4. junsochun

junsochun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,161
    Con bổi của bác : cấp mình tốt , chân và mắt tốt quá ! tiếc là lông lá te tua nên e chỉ thấy vậy .
    Chúc mừng bác có chú bổi hay !

NHAT DUY TH and leduyhung like this.
  5. nguyenhai

nguyenhai Well-Known Member

Thích đã nhận:
    532
    chúc mừng bác cùng 2 chú mồi. chúc bác bắt được nhiều em nữa.

NHAT DUY TH thích bài này.
  6. trungkienmcsa

trungkienmcsa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,930
    hiiiiiiii. mừng quá. hôm rồi vào nghệ an quê vợ đem mồi đi em cũng có sản phẩm mang về là một em giọng đồng khá tốt các bác ạ

7. NAMNHI

NAMNHI Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    11,720
    Chim vùng chú mạnh thật, chim chỗ anh đi bẫy thử vẫn chưa căng, chán quá!

NHAT DUY TH thích bài này.