Một nỗi đam mê

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi Hai viet, 21/12/11.

1. Hai viet

Hai viet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,466
    Hân hạnh giới thiệu cùng các bạn một nghệ nhân đam mê cu gáy , và luôn sưu tầm về cu khắp nước Việt Nam , hiện gia tài đang sỡ hữu trên 200 con có đũ hạn nhưng upnhanh khó quá nên Hai Việt up từ từ đễ các bạn xem , đường nóng lòng mất vui nhe các bạn ,
    còn tiếp[​IMG]
    chân thành giới thiệu cùng các bạn đây là nghệ nhân sỡ hữu chũ , ông là một lương y , chuyên đi chữa bịnh không quãn ngại vùng sâu vùng xa , vì vậy nên ông có nhiều cơ hội gặp chim đẹp và chim lạ
    Chào các bạn , các bạn đừng hiễu lầm , Hai Việt , bầy cu nầy là cũa một nghệ nhân 82 tuỗi rồi vần còn khõe mạnh để chơi cu , thật là khâm phuc luôn , đây là cu cũa cụ nên không thễ nào mình chụp rõ được , mong các bạn thông cãm , Hai Việt chĩ phụp phía dưới đích lòng , nếu là cũa Hai Việt thì chắt chắn phãi chụp rõ nguyên con rôi
    Thân

Last edited: 21/12/11
  2. hoctro_mechim

hoctro_mechim Vua kí sự

Thích đã nhận:
    30,778
    Cám ơn anh Hai nhiều. Nếu gửi hình lên cực quá thì anh Hai chuyển qua trang này rồi up hình cho khỏe mà ít bị chết link gốc nữa. www.imageshack.us

Anh Hai vào chỗ có chữ Image resize chọn kích thước ảnh là 800x600 rồi bấm nút Browse để chọn hình trong máy tính. Chọn được hình thì anh Hai nhấn hai lần vào hình, xong xuôi anh Hai bấm vào ô Upload Now để tải hình lên. Tải xong thì anh Hai Copy đường link có chữ Forum Code rồi Paste lên bài viết là xong.

Chúc anh chị Hai luôn vui khỏe.

lamquangnha, Hodoan, cugaydn and 31 others like this.
  3. Bái phục, nuôi trên 200 con gáy, số lượng khủng, đam mê khủng, chịu khó khủng luôn! BN em nuôi độ chục con mà nhiều bác đã thấy choáng rồi, chim hay thì ít, chim gắn bó lâu ngày nên mến, bỏ thì thương - vương thì tội!

4. giothoc

giothoc Bàn tay vàng

Thích đã nhận:
    7,809
    Chuẩn luôn Bác Hai ạ, Bác Hai có thể đăng ký luôn tài khoản tại trang Con Ếch (imageshack.us) này , đây là một kho chứa lớn và ổn định, up ảnh qua trang này không bao giờ bị mất link.

Hodoan, cugaydn, vuly and 14 others like this.
  5. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Hồi hộp xem tin, cần up giúp thì để e nha

leduyhung, hungvcb and Sấm Vương like this.
  6. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    Bác Hai năm nay gần 70 rồi đó cụ tâm hì hì...gia tài của bác ấy chỉ có 200 con mồi và bổi thôi. bác phải úp gần 1 năm mới hết giàn mồi và bổi của bác ấy. tính ra mỗi ngày úp một con mới được, mà đi gác thì cả nhóm chơi cu CUHOBO và gia kiệm phải mất 3 mùa mới bắt được. trước hội đồng nai quân số đông còn bắt được chứ giờ cu trận, quân số giảm thì phải 5 mùa mới bắt được tới 200 con. riêng Thiện bảo lộc phải mất cả đời mới bắt được giàn cu khung như của bác hai ...giàn mồi của bác con chẳng giám nhận xét chỉ biết phán mỗi câu " đẳng cấp" hết.

7. ngo.duc.tam

ngo.duc.tam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5,489
    Ôi thế là Ông ngoại em rồi, hehe...........Kiểu này chắc đợi Ông up lên, con xin xuống nhà ông chơi ngắm cho hết 200 em mới được. hi hi ..........

8. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Chào chú Hai Việt, thật sự có lỗi với Chú, vì Thiện đã giới thiệu Chú cho cháu, lúc Chú đang ở Ninh Thuận đi bẫy cu, nhưng do công việc và ngại quá cháu không dám gọi điện cho Chú mong Chú thông cảm, Nếu được Chú có thể giới thiệu vài người bạn của Chú ở Phan Rang cho con học hỏi kinh nghiệm được không Chú. Cháu tên Hùng đt cháu là 0128.5859.371, cháu cám ơn Chú nhiều và rất khâm phục về tình yêu cu gáy của Chú. rất mong có một ngày cháu đước yết kiến Chú

9. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    hì hì bác cứ alô cho bác Hai, bác ấy có nhiều thổ địa ở đó lắm đó ...chỗ nào mà ko có vệ tinh he he !!!

10. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    Xin lỗi thật là vô ý quá mong Thịên và Chú Hai Thông cảm nhé

11. Sấm Vương

Sấm Vương Banned

Thích đã nhận:
    2,600
    hì hì! biết rồi, Bác Hai gởi mỗi người bạn 20 con thì cỡ 10 người là chăm đủ 200 con....cả một gia tài mà ko có thể mua bằng tiền. tất cả bằng tình cảm và tình yêu mới có được ..

12. CUGAYTHODONG

CUGAYTHODONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    525
    Xem các bác tranh luận mà sướn người.Không biết chú Hai Việt ở Huyện nào ,chứ tôi ích nhất một năm đi chợ lách bến tre một lần

13. Hai viet

Thích đã nhận:
    6,466
    cugaythodong , chú hai chính cống là o già Ba Tri , khi nào có đi Ba Tri ghé lại làm tách trà cho ấm long gác cu hi...hi..hi

---------- Post added at 05:00 AM ---------- Previous post was at 04:56 AM ----------

Chào hungvcb , hôm trước ra phan rang không biết hung , nêú cháu alo thì đi uống cafe rồi , thôi đợi kỳ tới vậy , Thân

14. cuhobo

cuhobo Hội trưởng cu gáy ABV Đồng Nai

Thích đã nhận:
    9,128
    Ui za! Nôn nóng trông ngóng riết rồi cũng biết được chủ nhân đích thực của dàn chim gáy khổng lồ,thật khâm phục,kính nể công lao sưu tầm của Ông,Bác hai Việt kêu là nghệ nhân là chính xác rồi.
    Một lần nữa chỉ biết tâm phục,khẩu phục. Rất mong được có dịp gặp và làm quen với ông.
    Cảm ơn anh Hai nhiều lắm,nhờ anh mà em mở rộng tầm nhìn.

15. hieukape

hieukape Well-Known Member

Thích đã nhận:
    857
    chả thấy bác up chim cò lên cho a e ngắm nghỉ , mong bác lắm rùi bác chủ thớt nhé.

leduyhung, moquap and hungvcb like this.
  16. labatthien

labatthien Active Member

Thích đã nhận:
    186
    chào mào đang gần như là tâm điểm của dân chơi vậy mà cũng chẳng có ai nuôi tới gấn 200 con,chim khuyên,chích chòe,họa my,chòe lửa,khướu v...v cũng thế chẳng ai nuôi đến nhiều như vậy.Đọc bài này xong tôi thấy tự hào quá vì tôi yêu chim cu gáy
    Cúc cù cu.......... muôn năm!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Hội những người mê chim cu gáy muôn năm!!!!!!!!!!!!!!

17. Hai viet

Thích đã nhận:
    6,466
    mời các bạn thưỡng thức thêm
    chào các bạn . lúc đầu nghe nói mình không tin là thật , nhưng khi bạn chỡ mình tơi nơi mới biết là có thật , chính miệng chủ nhân nói có lúc nhiều nhứt trên 260 chục con , nhưng vào mùa mưa mỗi năm bị bệnh chết khoãn năm sáu chụt là thường , mình không biết ông ấy chăm sóc như thế nào , riêng mình chĩ có 6 con mà có khi còn thiếu nước , nuôi như ông ấy có nước cầm cu suốt ngày ....hi..hi..hi không biết ông ta nói thật hay không ???? ông bảo mỗi năm tốn hơn nữa tấn lúa , ông có 5 mầu đất , bốn mẫu rưỡi cấy lúa , còn nữa mẫu cho nhà ỡ và nuôi cu , có dịp nào Hai Việt sẽ đưa các bạn đến , ông ấy rất hiếu khách .
    Thân

Last edited: 22/12/11
    MinhQuang, PHIOMON, TaiTuong and 30 others like this.
  18. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Nhìn giàn cu gáy khủng thật 200 con chắc chăm sóc cả ngày cũng chưa hết.thật là khâm phục ông cụ quá chứng tỏ niềm đam mê của cụ đối với chim cu gáy là rất lớn.

luytrelang, chophoc, Hai viet and 3 others like this.
  19. dang uy thien

dang uy thien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    502
    quả thật con rất bái phục chú hai. chúc chú hai luôn dồi dào sức khỏe để úp hình điều điều lên cho ae va con cháu trên diễn đàn thưởng thức va học hỏi. thân chào chú Hai!

Hai viet, hungvcb and leduyhung like this.
  20. Lamtich

Lamtich Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7,796
    Chài Bác Hai! Thật ngưỡng mộ quá!
    Bác Hai có thể tiết lộ cao danh, quý tánh và địa chỉ cụ thể của Nghệ nhân này để cho anh em nào trên Diễn đàn có dịp thì trước ghé thăm cụ, sau thì được chiêm ngưỡng dàn cu này cho mãn nhãn không ạ!

luytrelang, NAMNHI, Hai viet and 7 others like this.