Một số bài thuốc dùng hàng ngày trong nuôi gà của các lão nông, các mẹ, các chị

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi gatrect, 22/8/13.

1. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    ** Không biết bị bệnh gì cả chỉ nói là ngừa bệnh và cho gà ăn mau tiêu thôi, nhưng ăn thì rất nóng đố anh em đó là thứ gì "đó là dầu hỏa trộn với gạo lức" trộn thì 1 ly uống trà trộn với 1 lít gạo lức để qua đêm sau đó đem phơi nắng để kho cho gà ăn dần, cứ 3 ngày cho ăn vài hột, nếu ăn nhiều gà rất nóng, chủ yếu tốt cho hệ tiêu hóa, và ngừa giống gì thì mình không rõ, chỉ biết bác sáu cạnh nhà hay cho ăn vậy, gà ai bệnh gà nhà bác khỏe re như bò kéo xe.
    ***Thứ hai đố anh em là thứ gì mà ta hay uống khi trị bệnh tiêu chảy, thương hàn, ngừa gió, cảm cúm, khoảng 10 năm trước hay bán tại các ghe hàng trên sông đó anh em . Xin được trả lời đó là tế chúng thủy (còn gọi là mười hay ngọn gió) có bán tại các hiệu thuốc bắc đó, đêm về cho 2 chai đổ vào 1 lít gạo lức trộn đều để qua đêm, cho gà ăn dần, 1 tuần cho ăn một lần ngừa bệnh cũng tuyệt lắm đấy, hiện 1 chai 4 ngàn thôi anh em ạ.
    ***Thứ nữa là anh em có bồ nhí sợ bị dính hay mua dùng đó, thuốc tránh thai, mua 4 viên đem cà nhuyễn trộn với ít nước trộn cho 1 lít gạo cũng ngừa bệnh cho gà thì tuyệt vời. Nhưng anh em lưu ý các em gà mái cũng giống như người thôi chơi phải loại này là nghỉ để ngay đấy nhé.
    Một số bài thuốc dân gian, vui vui, hay hay, anh em xem cho vui

Last edited: 22/8/13
  2. TranMinhSon

TranMinhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    973
    Dầu lửa với thuốc 12 ngọn gió thì mình có nge rùi (nhưng chưa thử nghiệm)hjjjjjjj, còn cái vụ thuốc ngừa thai thì mới nge thôi! mà bác có thử nghiệm chưa vậy bác!

3. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Thuốc ngừa thai có thử rồi bạn oi cũng bữa trúng bữa thất, nó thì chỉ có gà bệnh phù đầu thì ngon thôi

baphihg and TranMinhSon like this.
  4. TranMinhSon

TranMinhSon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    973
    Chắc thử nghiệm một lần xem sao!Thank bạn nhé.......................!

5. anhhungrom

anhhungrom Member

Thích đã nhận:
    10
    Thuốc ngừa thai cho gà uống trị không tiêu thì thấy có vài người dùng rồi còn 2 loại kia mới nghe lần đầu

6. Yeu_garung

Yeu_garung Member

Thích đã nhận:
    2
    Chờ Anh em kiểm nghiệm xem sao... Thanks bác.........

7. mat_hi

mat_hi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    Em nge nói thuốc ngừa thai còn có tác dụng nhanh ra lông, mượt lông, k bít có k nữa? mà k bít là loại thuốc nào? uống vô từ gà trống thành pede thì thôi lun.

8. ganonhaugay

ganonhaugay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    832
    Hihi cái này mình có ông anh ông cũng đã dùng qua..ổng nói con gà trống thì ko bít có tác dụng phụ của nó ko mà con gà mái của ổng bị tác dụng phụ của thuốc.hihihi

9. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Tổng hợp lại ý kiến của anh em nói về topic này, bản thân gatrect thấy đúng 100% là dùng được, việc các lão sư kê dùng là không sai, bảo đảm dùng được nhé

baphihg and vayhuyencham like this.
  10. vayhuyencham

vayhuyencham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Cái thuốc ngừa thai thì mấy trại nuôi gà nhỏ lẻ dùng nhiều lắm. Gà con, gà lớn đảm bảo ko chết bậy. Nhưng có cái này: gà trống ko biết sao chứ gà mái là nghĩ để luôn.
    Do đó, anh em nên thận trọng khi dùng, Thịt của nó người ăn cũng ko biết có ảnh hưởng ko nữa? :laughing::laughing::laughing:

gadieu thích bài này.
  11. vien_gatre

vien_gatre Active Member

Thích đã nhận:
    35
    Đúng là thuốc ngừa thai trị gió cho gà con rất ok , còn gà mái thì chưa biết sau nửa cũng nghe tác dụng phụ là khó đẻ lại lắm.

12. xamson_st

xamson_st Well-Known Member

Thích đã nhận:
    101
    2 cái kia thì chưa nghe tới bao giờ còn thuốc ngừa thai thì có nghe rồi. em nghi thuốc ngừa thai thì con gà mái nó cũng nhhuw người thôi nó cũng bị ngừa luôn dưới tác dụng của nội tiết tố thôi nghỉ dùng thời gian chắc moị việc sẽ trở lại bình thường giống người vậy đó mà

13. gatrect

Thích đã nhận:
    3,749
    Chắc ăn với các anh em, là 100% các bì thuốc này đều tốt 100%, nhưng bài thuốc tránh thai như gatrect đã nói như trên có tác dụng phụ là đúng rồi, gàd cũng như người thôi,. nếu các bác không tin cứ dùng thử xem tôi nói có đúng không biết liền

14. suphuga

suphuga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    thuốc ngừa thai trị gió là ok, mới trị cho gà con nhà mình nè, 3 tuần tuổi đứng rút rút, mình bẻ làm 4, ngày cho uống 3 lần, hôm sau giảm còn 2 lần, giờ chạy như ngựa hehe