Một số clip giao lưu cu gáy của AE trong CLB cu gáy Thủy nguyên

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Ha_SDS, 3/8/11.

1. Ha_SDS

Ha_SDS Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    2,755
    Chào AE trên diễn đàn . Chơi cu gáy là niềm đam mê và cũng giúp con người ta thư giãn sau ngày làm việc căng thẳng,chốn khỏi nơi ồn ào đô thị và được hít thở không khí trong lành của vùng quê ,nghe chim hót và đặc biệt trao đổi cu cò, cuộc sống gia đình thì có gì sánh bằng.Vì vậy khi nào rảnh rỗi ,một số anh em chơi chim lại Alô tập trung chim cu gáy đến nhà AE trong hội cu gáy để giao lưu, đàm đạo,nghe chim hót . Và dưới đây là một số hình ảnh giao lưu chim cu gáy của vùng quê Thuỷ nguyên tại nhà của Mr Quân - Hội phó hội cu gáy Thuỷ nguyên. Rất mong muốn các AE trong diễn đàn chia sẻ clip của những buổi giao lưu cu cò.
    http://youtu.be/KqcF7X08ATo
    [video=youtube;KqcF7X08ATo]http://www.youtube.com/watch?v=KqcF7X08ATo&feature=youtu.be[/video]

Last edited by a moderator: 4/8/11
  2. vitconxauxi

vitconxauxi Member

Thích đã nhận:
    38
    nghe mấy con cu gáy mà thèm có được một con giống như vậy.

3. tinhhang

tinhhang Active Member

Thích đã nhận:
    28
    buôi? dợt
    quá hay chim như vậy cọ sát xung dạn dầy ko sợ lạ chô/ thanh bác đa? cho thương? thức/

4. duongcuong

duongcuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    834
    quá hay em chỉ mong được xem video đâu chim cu gáy vì em chưa bao giờ được xem cả.cảm ơn bác

5. phucthinh_hp

phucthinh_hp Active Member

Thích đã nhận:
    106
    con ở trong lồng làm bằng cây trân châu hay quá, các bác này toàn lồng thửa đẹp quá

6. Ha_SDS

Ha_SDS Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    2,755
    Cuối tháng AE câu lạc bộ cu gáy Thủy nguyên lại tập trung giao lưu cu gáy và một số chim hót khác tại nhà hàng Tuyến Ngát. Rất tiếc tôi đến muộn lên buổi giao lưu đã vào giai đoạn cuối. Và đây là clip của buổi giao lưu...
    http://www.youtube.com/watch?v=imKpK8gaShk
    [video=youtube;imKpK8gaShk]http://www.youtube.com/watch?v=imKpK8gaShk[/video]

Last edited: 1/9/11
    transonghp, cucuom, M.U and 17 others like this.
  7. thanhleduong

thanhleduong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    423
    Địa điểm thật lí tưởng để dợt chim. Chúc các bác luôn có những buổi giao lưu vui vẻ.

transonghp, ancaraven, okiax and 3 others like this.
  8. binhbaohiem

binhbaohiem Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    9,842
    Bác ơi, em nghe nó cứ loạn hết cả vậy sao mà nghe để chấm điểm cho công bằng bác Hà nhỉ?

Mà bác cho em hỏi thêm là tài sao có một vài lồng treo cái mẹt sâu ( lủng lảng vậy) sao không buộc chặt lên trên đáy lồng? Đây có phải là lý do kỹ thuật nào liên quan đến con cu trong lồng không ạ?

Last edited: 15/9/11
    transonghp, ancaraven, okiax and 3 others like this.
  9. Sese

Sese Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,853
    Bác Bình ơi, một lý do để treo lủng lẳng cái mẹt như bác nói đó là để tránh việc con chim sẽ ăn lại những đồ ăn bị rơi xuống đáy lồng (Một nguyên nhân dễ dẫn đến các bệnh đau mắt, đi ỉa của chim cu). Còn thêm lý do kỹ thuật nào nữa thì xin mời các bác bổ sung dùm em cũng như bác Bình và một số người chơi để hiểu thêm ạ.

10. Ha_SDS

Ha_SDS Cu gáy ABV Hà nội

Thích đã nhận:
    2,755
    Cám ơn em sese , em là người phụ nữ rất chuyên sâu về chim , đúng như em sese đã nói bác Bình ạ, mùa hè ngoài bắc cũng tương đối nóng hơn nữa nếu hàng ngày ta dọn phân chim ngay thì ok nhưng nhiều khi bận việc mấy ngày mới dọn mà để mẹt sát với đáy lồng thì phân chim bốc lên làm mắt chim bị nhiễm khuẩn và gây ra đau mắt và đi ỉa , do vậy nếu để mẹt như vậy sẽ rất thoáng và hàng ngày ta dọn phân chim cộng thêm buổi trưa ta hạ thổ chim vào chỗ dâm mát thì tôi tin chắc chim không bao giờ bị đau mắt , tôi không biết trong Nam thế nào chứ ngoài Bắc vào tháng 2-3 (mùa hoa xoan- độ ẩm cao)và tháng 7-8(trời nóng) chim rất hay bị đau mắt . Còn để nghe và chấm được điểm chính xác thì mỗi trọng tài theo dõi và chấm một con và ngồi sát gần chim khoảng cách là 2 -3 m và chiều cao treo chim là 2m . Chính vì treo thấp như vậy cộng thêm với nhiều người tham gia nên nếu chim cu đấu mà không được tập dượt kỹ thì khi treo lên chỉ chòi lồng không gáy .

Last edited: 16/9/11
    transonghp, cucuom, ancaraven and 8 others like this.
  11. hotanthanhvn

hotanthanhvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    863
    Trong năm qua tôi ra Thủy Nguyên - HP chơi với anh em chơi gà ngoài đấy cũng mấy lần nhưng rất tiếc là chưa lần nào được giao lưu với anh em hội cu gáy Thủy Nguyên. Hẹn giao lưu với anh em hội cu gáy Thủy Nguyên trong 1 ngày gần nhất.

transonghp and Ha_SDS like this.
  12. duongcuong

Thích đã nhận:
    834
    các anh còn video nào như thế không up lên cho em xin về em mở cho con chim của em nó tập gáy với.cảm ơn các anh

transonghp and Beerca like this.
  13. cungniem_damme

cungniem_damme Well-Known Member

Thích đã nhận:
    520
    đã quá ước gì em có đc dàn chim nay mà chơi thì tuỵet vời ...

transonghp thích bài này.
  14. duongcuong

Thích đã nhận:
    834
    Lâu rồi ko thấy các anh có video mới ae thưởng thức nhỉ!! Nếu có mong các bác post lên cho em xem với!! cảm ơn các bác trước

transonghp, cucuom and Thu HY like this.