MỘt SỐ ĐẶc TrƯng CỦa CÁc LoÀi La HÁn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nganha, 21/11/06.

1. nganha

nganha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bài viết này là theo quan sát của em . có sai sót gì mong các bác chi bảo thêm .cám ơn

1-LA HÁN TRÂN CHÂU : là 1 trong số những loại la hán đầu tiên .đặc trưng : cà lúc nhỏ chưa có gì đặc sắc .khi lớn sẽ phát triể màu và châu nhưng không săc sảo lắm. hầu như cá không có đầu dù đã lớn. giá cả rẻ thích hợp cho những bạn mới tâp nuôi

2-LA HÁN RỒNG:có nhiều loại la hán rồng: _rồng đỏ , rồng xanh , châu rồng , huyết rồng...... đặc trưng:đây là loài cá đẹp có châu sáng và chữ co thể lên đền hàng chữ 1 con cá . đầu cá phát triển khá tốt nều biết chăm sóc.giá cả phải chăng

3-BIG HEAD: đây là loại la hán thiên về đầu hơn là châu và chữ tuy cũng có nhưng chi ơ 2 nền la xanh, đỏ. cũng được xếp vào loại la hán đẹp và có giá trị. người nuôi cần hiểu hết được sở thíc của cá để chăm cá phát triển đạt " tuyệt đỉnh công phu" .

4_KAMFAMALAU : giống cá này thì mình chưa được thấy nhiều nhưng theo quan sát thì thấy cá đẹp châu phủ khắp thân . và đầu phát triển tốt..hơi mắc đó bạn nếu muốn có được 1 chú cá đẹp.

5-KINGKAMFA:đây có thể là giống cá đẹp nhất nhì hiện nay. không chỉ vì chiếc đầu phát triển cân đối ma còn là vì cá còn nhỏ mà châu chữ đã phát triển đều và đẹp cả.khi lớn thi châu cá lại càng ổn định ,trông xinh hết biết

lần này em chỉ đưa lên được 5 loại cá mong sự góp ý từ các bậc tiền bối

2. binvn23

binvn23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    pác nói chung chung wá vậy?? nói theo kiểu cởi ngựa xem hoa vậy! ai mà biết... Pác nào biết nói chi tiết hơn đc ko?? như sự khác nhau giữa KAMALAU và KAMFAMALAU đấy: KAMFAMALAU thì châu sáng đầy mình , màu sáng rực rở, đầu u cân đối. Còn KAMALAU thì châu chỉ ở mình đuôi sáng yếu, màu sắc và đầu thì cung vậy! mình thấy sao nói vậy... nếu sai các pác thông cảm...

@binvn23: ngôn ngữ Chat không được chấp nhận tại diễn đàn này. Ví dụ: Pác... pác...
    Mong bạn rút kinh nghiệm
    . Chaulahan.

3. cacanh11111

cacanh11111 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    binvn23 phân tích rất ngắn gọn, nhưng nó nói lên bạn rất am hiểu về cá LH, cảm ơn !

4. nganha

nganha Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hì hì cám ơn bạn đã góp ý cho mình nha đúng là mình có thiếu sót về vấn đề này .lần sau mình sẽ chú ý.
    cám ơn nhiều

5. binvn23

Thích đã nhận:
    0
    hi hi bạn wá khen rồi! mình mới chơi cá dc 3 tháng thôi, đây là kinh nghiệm mới có từ diễn đàng và tự đi xem thực tế thôi! ha ha

6. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    thế có bác nào phân biệt cho mình về chú KCPLT kô vậy nhận biết thế nào?

7. binvn23

Thích đã nhận:
    0
    con KCPLT hả? tui cũng đang phân vân đấy! em KCPLT nào sáng sủa tí thì bị chủ tiệm nói là Nữ hoàng! thế là hét giá trên trời địa phủ! botay luôn, nên tui chơi 10 em cá bột về nuôi thử xem sao! cái này phải nhờ Sơn Q4, giáo làng, .... mới dc rồi!

8. Lahan502

Lahan502 Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn NganHa, giống bighead, rồng xanh, đỏ đều thuộc về giống trân châu. Còn kingkamfa bạn nghĩ là đẹp hơn kamfamalau? Theo mình biết, kamfamalau là giống mới nhất hiện nay do 1 breeder tên Ah Wee ở malaysia tạo, giá rất đắc ( từ $700 usd tới $4000 1 con).
    Kamfamalau.com

9. caotang

caotang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá mà có giá mấy ngàn USD ko biết đẹp như thế nào, ước gì tôi được thấy tận mắt nó dù chỉ 1 lần.....hohoho

10. peter_parker

peter_parker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    179
    Trong diễn đàn mình cũng có ảnh mấy con rất có giá trị đó, bạn tự tìm đi! :p

11. kynhongbong

kynhongbong Member

Thích đã nhận:
    0
    chà, mình vẫn chưa hình dung được kingkamfa và kamfamalau thế nào, bạn nào giải thích rõ hơn không?