Môt số hình ảnh cá rồng Hà Nội

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi tienbm, 16/9/06.

1. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Hôm nay có dịp đưa anh bạn mê cá Rồng đảo một vòng ngắm được vài chú cá Rồng hiện có tại Hà Nội, đưa vài tấm hình các bác xem đồng thời dự đoán chủ nhân và đặt tên cho cá nhé (tinbm không rành về cá rồng mà)
    1. Một chú tại Yên Phụ: tuổi bể tại VN khoảng 4 năm:
    Mắt phải xệ
    Và mặt trái
    2. Còn đây là một chú mà theo chủ nhân cho biết là "Đẹp" và "đắt". đã có chủ, giá bán rồi 22tr nếu muốn mua lại thì hơn nhiều, dài khoảng 25cm

Còn đây là một đống giấy chứng nhận của Kim hồng tồn đọng:

1 person likes this.
  2. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Tiếp theo:
    Ông bạn mê mẩn chú Quá bối của thành viên ABV
    Và đây nữa, một chú đẹp "Hàng xóm" của Quá bối:

3. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Nhân hôm nay đi ngó nghiêng mấy nơi nuôi cá Rồngm nhất là 1-2 nhà bán cá mới nảy ra ý nghĩ về vai trò của "Giấy chứng nhận". có lẽ người nuôi hiện tại chưa có quan tâm lắm đến giấy này, và vẫn đang lựa chọn, nuôi theo cảm quan riêng (hình thể, mầu sắc) vừa mắt, vừa túi tiền của từng người hay sao mà Giấy tồn đọng tại nhà hàng nhiều (người mua không lấy), vậy giấy này có giá trị gì khi mà nằm tại nhà người bán và rồi giấy này thể "Quay vòng" được không??? người nuôi cầm thì giá trị gì khi không có kiểm chứng với chú cá mình nuôi....
    Từ đó mới nghĩ rằng rồi đây người mua có lẽ sẽ dần đến chỗ yêu cầu người bán phải chúng minh được giấy này của chú cá này, tức phải có máy đọc Chip, vậy hiện tại thị trường bán cá ở VN đã có chưa? chắc chưa hàng nào có, nếu chưa có thì việc giấy kèm theo chưa có giá trị để khẳng định cái giá phải trả. Thiết nghĩ nếu như cửa hàng kinh doanh cxá Rồng có giấy chứng nhận lèm theo mà có máy đọc thì cái giá phải trả chắc sẽ được khẳng định hơn.

4. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Cháu thấy màu mè dáng vóc khá giống con cá của anh Dũng, anh Dũng vào confirm xem đúng k nào :D? Ngoài ra phông và cái càng hơi cong cũng giống nữa :D.
    Riêng vụ mua mà ko lấy giấy thì cũng lạ thật, phải cháu thì đc thêm tờ giấy là cháu mang về luôn, có mất gì đâu mà cũng hay hay.. Cũng có thể tại mấy người mua là những người có điều kiện kinh tế nhưng lại ko biết nhiều thông tin, chưa hiểu đc vai trò của giấy chứng nhận (nghĩ rằng mang về cũng ko ai biết đấy là gì), trong khi thực ra thì bây giờ rất nhiều người chơi cá biết đến giấy chứng nhận rồi.

5. pine765

pine765 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    21
    Không phải đâu các bác ơi khi mua cá ở bên Trung Quốc họ phát thêm cho mấy tờ giấy nữa ý mà! xin họ mười tờ cũng được vì giấy cũng do họ làm,chip cũng do họ làm ,khi scan lên vẫn đúng ,chỉ khi tra số do đúng trại cá đó cấp ra thì không đúng thôi.Vì vậy phải dựa vào kinh nghiệm của chính mình khi đi mua cá hay nhờ các bác có kinh nghiệm đi mua giúp .

6. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    chời ơiu con nào cũng quá mức xuất sắc mĩ tục hết quá đẹp .....con đầu tiên nhìn gian hồ lãng du ...du đãng quá ...tiếc là mắt đã nhìn xuống rùi ....nói vậy thui chứ thực sự em biết là nếu như cá đẹp mà giá vừa tấm hay do tham muốn vì nhang sắc thì cũng mua thui hà ...còn cái đống giấy ''tồn đọng ''đó chắc có lẻ là giấy cấp bán cho có lệ có giấy với người chứ thực sự ko có giá là bao....nhưng nếu có nó cũng vinh hạnh phần nào ...

7. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Con ở trên cùng (nuôi với 1 con chim trắng) chính là con nhà Lợi Tường..........:confused:

8. vtd

vtd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Rất cảm ơn bác Tiến, em đã đăng nhập được rồi.
    Con ở trên không phải của nhà Sỹ Thảo ( con nhà Sỹ Thảo đẹp hơn ).
    Con thứ hai hình như của Thắng ( Hàng đậu )

9. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Không biết có phải hàng zỏm không ? Nhưng thấy có date đàng hoàng mừ .!!! Tại sao mấy ông mua cá lại không lấy giấy nhỉ . Nếu mình mà mua cá thì phải làm lun mấy cái cho nó oách

10. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Từ hôm trước có ý định hỏi rồi mà lại quên mất, thế này: Trường hợp cửa hàng có bể thả nhiều con chung và đều có giấy chứng nhận kèm theo (loại giấy có ID gì đó cho chip trong con cá) nhưng không có máy scaner chip thì khi mua phải làm sao để biết đúng giấy đó kèm theo để mua nhỉ???
    Như con này 1 mình một bể mà kô máy đọc chip thì thế nào???

11. tienbm

tienbm Người làm vườn

Thích đã nhận:
    6,461
    Sở dĩ còn phân vân hỏi thêm vì đang có một anh bạn nhờ tìm mua một con Quá bối nhưng trong bể cũng thả 5 con nên không biết xác định thế nào khi người chủ kô có máy đọc chip

12. nttuan_bnd

nttuan_bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Thế thì khó rùi, không có máy đọc chíp thì tịt mít. Bác Tí ơi, ở Hà Nội thì nhà nào có 5 con quá bối thả chung 1 bể vậy bác?

13. dung_gl

dung_gl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Oái . Chỗ nào có tới 5 em quá bối vậy bác Tí ? Cho em cái đc , em qua xem cho nó đỡ nghiền ( chỉ xem thôi chứ hổng dám mua vì đang viêm màng túi nặng !!!!):D

14. vtd

vtd Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bác Tiếnbm ơi, em vừa xem 1 con quá bối mới về, trông ngon lắm, nếu bác cần em sẽ đưa bác đi xem ( bác cứ nhắn tin vào hộp thư của em, em sẽ liên lạc với bác ngay )