Một số thắc mắc của em

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi Podolki, 1/9/07.

1. Podolki

Podolki New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em muốn nuôi một chú huyết long , cho em hỏi cách chọn lựa huyết long đẹp .Nếu mua hồ 120 cm thì chiều rộng & dài là bao nhiêu là phù hợp .

2. trananhhung

trananhhung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cách chọn 1 chú huyết Long đẹp bạn nên tìm trong mục cá rồng rất có nhiều bài viết nói rất hay và rõ, bạn nên nguyên cứu kỹ trước khi lựa chọn nuôi vì đây là 1 loại cá có giá trị cao, vì huyết long là 1 trong những loại cá rồng có kích thưỡc lớn nhất ( nếu nuôi trong môi trường hồ kiếng có thể dài đến 70cm nhưng thông thường thì cỡ 50 đến 60cm ) cho nên theo mình thì nếu ở nội thành Tp.HCM kích thước nhà ở tương đối nhỏ nhưng muốn có 1 ngôi nhà lý tưởng cho chú cá của mình trong điều kiện eo hẹp về không gian thì kích thước tối thiểu là 1,65 x 0,6 m còn nếu nhà bạn rộng rải thì nên đặt hồ 2,14 x 0,7 m là rất tốt ( hoặc có thể cho chiều sâu của hồ tăng thêm ) mà giá cả lại mềm nhất vì vừa khổ kiếng thông dụng trên thị trường hiện nay. Chúc bạn có được 1 con cá đẹp.

3. mi_fa_son

mi_fa_son Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    các bác chơi hồ vip wa', bây giờ đất chật người đông không phải ai cũng có chỗ thoáng mà nuôi cá
    em nghĩ hồ 1,5m là ok rồi còn chiều ngang 60 thôi. lúc trước em có thấy 1 con huyết long nuôi trong cái bể có 1m mà vẫn khỏe re. đã nui cá thì dĩ nhiên khoái hồ càng to càng tốt vì thương con cá yêu vấu nhưng tùy vào điều kiện

4. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    mình thì nghĩ khác với bạn mi fa son,đã tậu đc con cá xịn hơn 1000$ mà cụ thể là huyết long tới hơn 5000$ thì xá gì cái hồ có 100$???phải có nền tảng vững chắc để con cá đc thể hiên hết vẻ đẹp của giống nòi cá rồng nữa chứ ...

5. le anh dung

le anh dung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Mình đồng ý với bạn hoanglong: đã mua được con trâu thì tiếc gì mà không mua luôn sợi dây "xịn"
    Mình nuôi cá rồng cũng khá, sắm hồ mới hoàn toàn size ok cả nhưng đến giờ vẫn chưa hài lòng về hệ thống lọc; nên chăm chút cho hồ và hệ thống lọc hơn là chăm cá bạn ạ !

6. ngoanhap

ngoanhap Member

Thích đã nhận:
    0
    Em có nuôi một em KLU nhưng ko biết nên chọn frot nên và đèn màu nào để hợp với màu sắc của chú cá.