Một số vấn đề lung tung

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi Hùng Phan, 12/6/13.

1. Hùng Phan

Hùng Phan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Xin chào tất cả anh em, chú bác trong Abv, em là thành viên mới, củng mới biết chơi gà cách đây không lâu, xin mọi người giúp đỡ em gỡ một số thắc mắc

Trước khi đá, có cần nhấp thử vài chân đá hay không ? Thời gian nhấp trước khi đá ?

Em có con gà bướm, bổn nhà đổ, chân trắng, mắt trắng, mỏ trắng, gà đá chân lớn lẹ miệng, nết đá củng khá, nhưng....em sợ nó vì nó hay đá người, mỗi lần xổ, can em nó ra, nó quay lại mổ, đá mình, đôi khi mình chạy em nó rượt theo đá luôn, như vậy khi ra trường làm sao em dám thả nó, mong anh em chú bác chỉ cho em cách thả, can gà này khi ra trận

Tạm thời hỏi trước nhiêu đó, học ít biết ít, học nhiều biết ít, hihi, em xin cảm ơn anh em chú bác trước

catphien, nhulai and gzang like this.
  2. Đầu Rồng

Đầu Rồng Member

Thích đã nhận:
    9
    Nhấp vài chân có nhiều loại,
    loại 1 : gà quá sung, nhấp làm tĩnh con gà.
    loại 2 : hầu hết người chơi gà lâu năm đều dùng cách này, để kiểm tra con gà có bị gió, bệnh gì ko ? Thời gian nhấp gà phải tìm hiểu cái đồng hồ sinh học của con gà.
    Phải nghiên cứu thôi, muốn nói ra cũng ko hết được.

Hùng Phan thích bài này.
  3. longphat

longphat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    401
    Ra trường bị dính cựa là nó xuống, dễ bắt lắm ko còn sức để cắn người đâu ^^!

Hùng Phan thích bài này.
  4. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Gặp gà khác nó sẽ ham đá hơn là cắn người nên bạn không phải lo đâu,nhưng khi gà bị dính cựa phải gỡ thì cũng phải cẩn thận.Trước khi đá nhấp vài chân hay không là do ý của mỗi người thôi bạn ơi,thông thường là để coi chân đá có mạnh như bình thường hay không thôi.

Hùng Phan thích bài này.
  5. gadieu

gadieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    254
    gà này mình không chơi,xin lỗi anh nha,hihi, gà đá người thì nguy hiểm lắm

6. an_duy

an_duy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    116
    _ thường gà trước khi đá riêng e thì thấy nhấp vài chân sẽ hay hơn : để kiễm tra lực đá và giúp gà bớt sung lại, xem gà có bị gì ko,,v,v,,

_còn con gà ham đá người lúc chờ đá hàng sáo , giữ nó chặt lại 1 tay ở phao câu rồi để nó xa xa ra tí đừng ôm hay kéo nó lại gần mình là được , nhử rồi thả hay gỡ cựa lúc đá cũng vậy , 1 tay chính giữ hay nâng gà và để nó xa xa ra tay còn lại uyển chuyển này nọ,mắt phải chú ý vì lúc đá hay nhữ là lúc nó đang cọc nó quay qua quay lại kiếm chỗ cắn rồi đá nên sơ sảy thiếu linh hoạt là ăn cựa liền ,,, mà mấy con nết thế này thường ko tương lai lắm ,,,,vài góp ý vui cùng a ,

Last edited: 13/6/13
  7. chuthang

chuthang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    Ga đá người chắt là thần kê bạn. Chúc bạn thành công và đỗ hậu vệ tốt

Hùng Phan thích bài này.
  8. tuan trung

tuan trung Guest

hồi lâu lắm rồi có làm thịt con gà úa chuyên đá người