Một thử nghiệm mang tính CRAZY của Mavanz

Thảo luận trong 'CHIM HỌA MI ( Garrulax canorus )' bắt đầu bởi mavanz, 19/1/11.

1. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Chào các AE
    1 phần do thời tiết miền bắc giá lạnh, 1 phần thương con vật yêu cô quạnh trong tù - "thiếu tự do thiếu tình yêu". Mavanz em đã quyết định mang tính Crazy đó là : cho vợ chồng thằng Họa Mi sống chung trong 1 căn tù có đường kính 38cm, xung quanh được đóng bằng xà tre chắc chắn ( loại lồng chọi - lạng sơn ). Một ngày đã trôi qua... Thằng chồng nó vốn được coi là Trương Chi hàng ngày vẫn đàn ca, sáo, nhị từ 6'30h sáng thì nay bỗng dưng tịt ngòi vì đứt dây đàn. Nhưng dù sao trong cái rủi lại ló cái may đó là em đã giải quyết xong vấn đề bị hàng xóm, vợ con lên án vì cái tội điếc tai, gây mất trật tự nơi sinh hoạt của thằng Trương Chi. Nhưng các AE biết không nhìn bọn chúng tình cảm mà mình phải rơi lệ : Con vợ suốt ngày sấn sổ vào thằng chồng bắt chấy rận bọ mạt, còn thằng chồng thì cứ nghếch cái cổ lên trời hai mắt thì lim rim thư giãn, bọn nó tình cảm thật, thật là xúc động...Thôi thì không hót thì xem kịch câm vậy... Biết đâu trong cái điên rồ này bọn chúng lại cho ra đời 4 thằng nhóc con thì sao nhỉ ? em lại là người nổi tiếng ...

Last edited: 19/1/11
  2. toilavu

toilavu Moderators

Thích đã nhận:
    5,261
    còn không biết bỏ vào cho tụi nó cái ổ nữa :D mong là bác sẽ toại nguyện trong năm mới với 5 thằng nhóc (4 thằng của bác, thằng còn lại của tôi nhé)

3. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Mavanz mà ghép đôi anh đảm bảo chỉ ra Mi mái thôi, kakakakakakakaka

Last edited: 20/1/11
    mavanz and hoamiaka like this.
  4. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Anh Bình lại đụng đến nỗi đau của em rồi ! Hu hu hu .... Em sẽ chiến đấu đến cùng để được thằng chăm chim giúp bố giống anh Mạnh Tahien chứ !! Bác cũng phải vậy đấy nhé ...

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:56 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:55 AM ----------

Nhất trí ! anh Vũ ạ ... ! Cảm ơn bác.........................

hoamirung thích bài này.
  5. Tigertran

Tigertran Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,171
    để thế bác k sợ nó đá nhau ah? hồi kỳ e cũng làm thử 1 lần, thấy 2 e nó tình cảm cực kỳ, thế mà đc tí xíu là con trống đuồi đánh con mái bay ầm ầm :(!

hunglanvt, mavanz and hoamirung like this.
  6. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Đúng là nó có đuổi con mái bay ầm ầm nhưng không phải đánh nhau bác ạ ! mà nó đòi làm người đàn ông thôi .... Em nghĩ cũng bình thường thôi mà

hoamirung thích bài này.
  7. Hai Nguyen Khac

Hai Nguyen Khac Active Member

Thích đã nhận:
    116
    Theo mình thế là tốt, vì sản phẩm "đồng nhất" và không "tật lỗi".

Khỉ Vàng, mavanz and hoamirung like this.
  8. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Hehehe, chú thực hiện trước đi, có gì chỉ anh với nhé, cũng phải cố chứ mấy ông con rể chắc gì nó đã chăm chim tử tế cho mình :laughing::laughing::laughing::laughing:

mavanz thích bài này.
  9. mavanz

mavanz Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,311
    Bác có biết rằng ! rất nhiều MOD trong Aquabird này giống em không ?? trong đó có nhân vật điển hình là anh Hoamirung 1 super Mod .... Bác đụng đến nỗi đau của em là đụng đến các Mod đó rồi.. Cẩn thận kẻo mấy cụ đấy Delete nick của bác đấy ... Ha ha ha ha

10. Hai Nguyen Khac

Hai Nguyen Khac Active Member

Thích đã nhận:
    116
    Em cũng biết thế,vì hôm trước ở CQ em em có nói vậy bị mấy ông sếp "chém" cho tơi bời. Em cũng vậy mà. hihi
    À cho em hỏi chút, Bác ở chỗ nào của Long Biên đấy ạ? Em làm ở Sài đồng.

Last edited: 20/1/11
    mavanz and hoamirung like this.
  11. Khỉ Vàng

Khỉ Vàng Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,109
    E cũng đã xem một đôi như thế ở nhà pác Tungnhat bên CLB Chim Hót HN, chúng nó còn cõng nhau cơ, vui đáo để, kakakakakakaka

12. hoamirung

hoamirung Moderator

Thích đã nhận:
    4,650
    Ơ hơ, 2 ông này gặp nhau rồi, đều cùng cảnh nên dễ đồng cảm. Nếu có tham gia lớp training nào thì nhớ ới anh em 1 câu nhé.

Hai Nguyen Khac and mavanz like this.
  13. hunglanvt

hunglanvt Well-Known Member

Thích đã nhận:
    180
    Ông bà ta nói:"Chim đá, cá trừng, gà địt, vịt đụ" không biết có đúng không nếu đúng thì bác phải cho nó 1 cái tổ để chào đón thành viên mới.

14. A Páo

A Páo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,707
    Ô hóa ra trùng hợp quá bác nhỉ , sáng ngày hum nay , e cũng thử cho e con trống mái vào với nhau xem chúng nó làm ăn thế nào , hóa ra xù lên như quả bóng , nghển cổ nghiêng người , bắt chấy bắt rận cho nhau , nhưng được khoảng nửa tiếng rùi e tách ra
    Tách ra con hót , con xùy . loạn hết cả khu phố nhỏ lên ........kể ra lúc nào chim căng lửa quá , làm cái này có khi lại hay
    Chứ e thấy nhiều con lửa to quá , thành ra tự thiêu chết mình =))
    Đang hót cắm mỏ suống sàn lồng rùi die luôn