Một trận hoà đáng tiếc

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi binhva, 13/6/11.

1. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    Anh em xin hãy cho ý kiến xem trận gà này xử hoà có đúng ko?
    chiều nay mình có mang con gà tre 1kg2 của mình đi đá.khi 2 con giao nạp khoảng 5 -6 chân gà mình bị lọt cây bọng chạy(la miệng)còn đối thủ của em nó thì lọt tim hồn lìa khỏi xác.trọng tài nói chân chạy miệng la là thua(nếu đối thủ e nó còn đứng)cái này ai cũng biết nhưng đằng này đối thủ của em nó đã chết rồi. mà theo luật thì đứng ăn nằm sao 1 hồi cãi nhau om sòm trọng tài quyết định xử hoà do mỗi em đều dính 1 lỗi trong luật( luật rừng).hic làm mất của em hết 4 chai:(

2. Vua ga can tho

Vua ga can tho Well-Known Member

Thích đã nhận:
    365
    nếu đá theo luật nóc ao thì gà bạn chạy la miệng nhưng con kia chết thì bạn vẫn ăn thôi,có cái luật là luật nhưng còn 1 luật là mạnh thì đi yếu thì ở lại.

3. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164

4. cuongbatri

cuongbatri Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,309
    gà đứng lúc nào cũng ăn gà nằm hết bạn ah.nếu vô vòng thả lải lại gà bạn chạy vẫn thắng con gà chết

5. viettran

viettran Member

Thích đã nhận:
    25
    bạn đá sân của người ta hay bạn đá sân thuôc xóm bạn chắc là bị ép

6. thickgahay

thickgahay Well-Known Member

Thích đã nhận:
    73
    tiếc cho anh !!!!! mà chơi luật rừng thì anh sao sao giờ !!!!!!! luật nock out anh thắng rồi!!

7. johnson

johnson Member

Thích đã nhận:
    8
    thật ra cuộc chơi nào cũng có luật của nó ăn thua lúc giao kèo chứ ko nói ngang được trước khi thả gà thì giao trước đứng ăn nằm hoặc chết ăn chạy thì ko có gì để nói, nếu ko giao trước mà gặp trường hộp này thì hay cải nhau lắm lần sao nhớ rút kinh nghiệm

minhtien thích bài này.
  8. mavancon

mavancon Active Member

Thích đã nhận:
    24
    trong đá gà thì một khi người ta đả muốn cố tình ăn gian thì cho dù dao sao đi nửa thì người ta củng tìm mọi cách để ăn gian thôi,cờ gian bạc lận mà nếu đi đá xa mà đá tiền nhiều thì tốt hơn hết gà nhà thằng bạc thì nên mua bảo hiểm cho chắc ăn.

9. hieubds

hieubds Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,414
    chuyện này xưa như trái đất rồi mấy chú ơi
    cờ gian bạc lận may nhờ rủi chịu
    phải mình có máu giang hồ thì chơi tới luôn, còn không phải thì chịu thiệt thôi :(

10. solococo206

solococo206 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    hello mr Việt !
    -Luật ăn thua mình giao kèo lúc đầu. Tui cũng đã từng bị dính chưởng trong trường hợp này.con gà của tui đá con kia la miệng chạy, trong khi đó gà mình bị lọt đứng lịm từ từ. nó không bắt gà vô liền mà zí bắt khoảng 2-3 phút, lúc bắt vô thì gà mình đã chết còn nó thì la woac woac mặc dù mình đã chết nằm 1 đống.trận đó nó sử mình thua vì đụng gà chủ trường, đây là kinh nghiệm xương máu.Sau này đụng gà chủ trường thì giao thẳng, nếu chạy la miệng thì cho đếm đến 10 không bắt vô là thua.
    -Trong trường hợp của bạn chủ topic vừa nêu thì tui thấy xử huề là hay nhất vì chết thì ăn ai mà chạy thì ăn ai

nhuuyen thích bài này.
  11. thong82

thong82 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Giang hồ hiểm ác! Khi đá sân khác hoặc gặp chủ trường theo tiền phe bên kia thì những tình huống như thế này thường là phe ta bị thua - dù có giao trước. Hoặc phe ta có vài chú em thứ dữ cái tiếp thì được. Vì luật lệ giang hồ không lường được những tình huống nhạy cảm, và ăn thua lớn.
    Lúc trước mình đá sân nhà với một băng gà khác. Gà đối thủ đá gà mình như cái mền rách, gà mình sắp die. Tự nhiên gà mình trả được một cây đâm vào đầu gà đối thủ, trọng tài chưa nói gì hết là thằng thả gà bên kia nhào vô gỡ cựa. Bên mình xử thua nhưng bên kia không chịu, có mấy thằng đầu gấu làm rất dữ. Rốt cuộc xử hòa nhưng bên kia ấm ức vì sao đó gà mình bị chết, đáng lẽ bên nó thắng nhưng vì gỡ gà không đúng luật (hai gà còn giãy, trọng tài chưa cho bắt).
    Thật ra đã tuân thủ luật giao kèo ban đầu thì bên nó thua, nhưng vì mình mang tiếng đá sân nhà, mà gà mình chết nữa nên không căng thẳng làm gì. Đó chính là cờ bạc!

Last edited: 15/6/11
  12. atm_kclw

atm_kclw Well-Known Member

Thích đã nhận:
    117
    Còn E đá thì giao kèo trước là:
    - Chết huề chạy
    - Gà đứng ăn gà nằm (điều kiện là gà nằm không còn cắn mổ được nửa và gà đứng còn cắn mổ được).
    - Gà nằm ăn gà chạy (điều kiện là gà nằm còn cắn mổ được).
    - Gà tự sát gỡ cựa liền, cựa đâm đất bỏ, gà đâm gà êm mới gỡ cựa, lúc gỡ cựa bắt gà người khác là bị xử thua.
    - Gà đá lan còn cự thì còn đá, gà nằm một đống còn cự vẫn đá khi nào chết hoặc chạy mới thôi.
    - Ra ngoài bắt vô đếm 1,2,3 thả liền nếu ai ko thả thì xử thua, gà chạy mà đếm đến 10 không bắt lại được cũng bị xử thua.
    Mấy A giao trước vậy cho đễ đá. (đó là kinh nghiệm E thường chơi như vậy cho dễ)

showhangdoc and thong82 like this.
  13. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    đây là bài học để anh em trên diễn đàn có gì rút kinh nghiệm khi mang những em chiến kê của mình đi chinh chiến(sân khách) để ko bị lâm vào hoàn cảnh như thế này có đôi điều góp ý cùng anh em .thân

14. dan choi ga da

dan choi ga da Well-Known Member

Thích đã nhận:
    199
    theo mình thì có cáp và đá lựa chỗ và đối tác uy tín và có quen bít để ko xãy ra mấy tình trạng thế này, cờ gian bạc lận mà nhiều khi giao kèo rõ ràng rồi mà còn xảy ra đủ thứ chuyện hết <nhất là cái khoảng sân khách gặp dân ,,,,, >

Last edited: 14/6/11
  15. FILLIP

FILLIP Well-Known Member

Thích đã nhận:
    193
    Chết vs chạy = huề là luật phổ biến rồi bạn.

Hôm trước mình có con gà bông. Đem đá. Mình giao đội bạn 1 cây cựa, bên đội bạn giao lại 1 cây. Thả gà thì con gà của mình đây gà đối thủ liền. Con gà bên kia giảy giảy, gảy cây cựa mình đưa mới tức. Bắt về mức, gà bên kia chết. Trọng tài xử hòa. Gà mình không bị cây cựa nào.

16. UtGaNien_AG

UtGaNien_AG Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Luật chết ăn chạy xài hồi lâu rùi mình ko nhớ rõ khoảng năm 2005 FiFa gà cựa sửa lại rùi Đứng Đá nằm thua bao gồm chạy ăn chết , chết sau ăn chết trước 1,2,3....

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:22 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:19 PM ----------

Nhưng luật là mình đá cố định 1 trường nó khác còn ae đá nên hỏi chũ trường trước cho chắc..

17. binhva

binhva Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    chạy vẫn ăn chết nhưng mà ko la miệng mới thắng đằng này hôm bữa con gà mình la miệng mới đau chứ.phải chi lọt bọng mà rút ra thì chắc em nó ko la đằng này giao chân xog dính cựa giựt giựt thốn nên em nó mới la miệng

18. minhtien

minhtien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    433
    chắc có mình nó biết đá gà đó ông anh, anh em vui vẻ ko đc thì chơi lại tụi nó.

19. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    thế tình huống này có bị cho là ăn gian ko?
    Hôm tết ông anh bê con gà 2,8kg ra đá. 2 con nạp 1 hồi, lúc gà gần rớt xuống mương, tại đá trên đường làng, ko có vòng gì hết.
    ông anh thấy gà gần rớt thế là ổng hô bắt gà và lao tới ôm con gà ổng lên, chủ gà bên kia tới ôm gà họ sau, khi họ ôm lên gà tự nhiên rù đi, thế là ổng kêu bắt gà khi chưa ra vòng, ko chịu chung tiền cho ông anh, trc đó thua 2 con, tới con thứ 3 ăn lại ko đc lụm tiền, tức quá cãi nhau om sòm, chủ gà thì chịu thua, hàng sáo và người thả gà thì ko. mà cũng lạ, gần 50 người= >100 con mắt mà ko ai thấy nó bị cựa ntn mà chết,toàn lão làng đá gà
    Bó tay lun!

20. dangduc

dangduc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Chó cậy nhà..Gà cậy chuồng...Người cậy xóm.....theo mình nghỉ đá ở cấp thôn,,xã hay gặp những trường hợp đó còn ở cấp huyện,cấp tỉnh thì k đâu..nói túm lại xem như đây là 1 kinh nghiệm và 1 kỉ niệm đc ae trên dd chia sẻ...