một trường hợp kì lạ cần giải đáp

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi huongdu, 7/5/11.

1. huongdu

huongdu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    115
    các bác cho em hỏi, 10 ngày nay chú chèo lửa của em rụng rất nhiều lông bụng, thậm chí 1 phần bụngh của nó (từ hậu môn kéo dài đến ức) đã lộ ra, em nhìn không thấy có chân lông mới mọc ra. Vậy các bác cho em hỏi có phải em nó đang thay lông ko?nếu thay lông thì sao ko thấy chân lông mới mọc thay thế những lông đã rụng. ở ngaòi Bắc lại lần đầu chơi chèo lửa nên ko có kinh nghiệm rất mong nhận được sự góp ý của các bác. em cảm ơn rất nhiều :-$
    àh còn một chi tiết nữa là mặc dù em nó rụng nhiều lông vậy nhưng hót vẫn rất sung và,trùm kín áo lồng mà vẫn hót nhiều, có nhưng hôm bật đèn sáng mà vẫn hót. mong các bác sớm trả lời giúp em với nha.

2. phohongtuyet

phohongtuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    300
    Bạn có cho em nó ăn nhiều sâu không? Nếu có là do nóng quá. Ngoài ra nếu không phải thì bắt em nó ra xem có kí sinh trùng gì trên người không nhé. Nếu có thì bạn diệt đi nhé. Ngoài ra bạn nhớ vệ sinh chuồng trại nhé

huongdu thích bài này.
  3. lamnhathuy

lamnhathuy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    27
    bị ghẻ,or hắc lao lang beng gì đó.ha ha.có thể là lửa bạn thay long.vệ sinh chuồng trại thật sạch rồi trùm lại.nếu vài bữa nữa mà nó rụng lông đưôi thì mọi chuyện đều ổn cả.

huongdu thích bài này.
  4. jackyfan

jackyfan Member

Thích đã nhận:
    4
    nhà e cũng có 1 con lửa thế này mà ko biết nguyên nhân do đâu,vì sâu thì ko đủ để nóng,lồng và áo lồng đã vệ sinh sạch sẽ,chim tắm thì thỉnh thoảng cũng đã tắm nước muối

huongdu thích bài này.
  5. LTBT

LTBT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    níu chim bạn đang thay lông thì tuyệt đối k cho nó ăn sâu chứ đừng có nói là ăn nhìu hay ít j cả :D , bác mình cũng có 1 con ccl đang thay lông lở bỏ nhầm sâu vào và chim nó rớt lông chậm lun và như thế chim sẽ mệt đó . Níu chim bạn bị thế mà vẫn hót nhìu thì coi chừng đó :| , mình có 1 con trước đây ăn ún bt , trước khi ra đi e nó cũng hót rất nhìu :( và đến h mình cũng chưa pít lí do tại sao nó đột tử nữa nè ...

6. Xiaot

Xiaot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    trước mình cũng bị 1 con như vậy nuôi 2 tháng ko thấy ra lông ống nên thả luôn :D

7. toiyeuchiavoi

toiyeuchiavoi Active Member

Thích đã nhận:
    10
    con lửa của mình sau tết cũng bị trường hợp tương tự, nhưng bây giờ chú ta ra lông lại rồi. thỉnh thoảng mình cho tắm nước muối loãng và cho ăn ít sâu.