Một vài clip của em bổi, mời mọi người xem và đánh giá!!

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi minhchinhhp, 3/12/10.

1. minhchinhhp

minhchinhhp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    321
    (03/12/2010)Các clip em đều quay bằng điện thoại vì thấy bổi đấu nên hứng quay luôn....chứ có máy ảnh để trên phòng nhưng cũng lười lấy xuống....hơi mờ và chất lượng âm thanh cũng ko tốt, mọi người thông cảm!!
    Em bổi 2 tuần, mới tắm xong phơi nắng cùng mấy anh bổi 3 và 4 tuần:

<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/26WzsVNThGg?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Em bổi 2 tuần và bổi 4 tuần!!

<embed src="http://www.youtube.com/v/az2BcpqmMHY?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Em bổi 4 tuần và em mồi!!
    (Hai em này đấu đc khoảng 5 phút rồi em mới rút điện thoại ra quay, quay đc 1 tí thì có khách đến đỗ xe ngay cạnh lồng, em bổi nhảy loạn xa nên ko đấu nữa)

<embed src="http://www.youtube.com/v/foVoBnSg5LI?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Có clip quay bằng máy ảnh nét hơn nhưng hơi nặng, em sẽ up sau ạ. Cảm ơn mọi người xem bài!!

Last edited: 3/12/10
  2. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Hi. Hôm nào vác sang anh. BỔi đấu bổi nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :D

ken_vill and minhchinhhp like this.
  3. minhchinhhp

Thích đã nhận:
    321
    Đây là clip quay bằng máy ảnh, quay hôm 30/11/2010. Mọi người xem rồi nhận xét giúp nhé. Em bổi 4 tuần là em ở lồng vuông có áo lồng....còn em lồng tròn là em bổi 3 tuần!!

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/t3VMPTzIN4w?fs=1&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/t3VMPTzIN4w?fs=1&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>

Thank!!!

4. hung258

hung258 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    chim bồi mới nuôi mà nhanh hót quá nhỉ các chúc mừng các bác

minhchinhhp thích bài này.
  5. Tuankhtc

Tuankhtc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    Em ở lồng vuông hay quá :) ước gì mình được sở hữu em ý

6. rambo_499

rambo_499 Member

Thích đã nhận:
    5
    em lồng vuông của bác đẹp quá - nhìn mà phát thèm - chúc mừng bác có chim hay

7. dungseven

dungseven Well-Known Member

Thích đã nhận:
    158
    mấy em này bổi đẹp nghê huế hả bạn ơi-mào lân nhìn đẹp thật đó

8. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    đẹp quá :D clip cuối nhìn rõ nét nhưng chim chỉ đi dạo được đoạn đầu có vẻ hơi lanh nên chúng nó lười ! em thấy bác nuôi 3 hay 4 tuần mà con chim nó có bộ lông ép thế sao :-s cái mào thì dài :D em nuôi mấy con thuần lên tắm rửa còn thua xa! gần như mộc hoàn hảo hay quá :D có bí kíp gì bác kể anh em xem tý nào

9. minhchinhhp

Thích đã nhận:
    321
    Chim Bắc (chim Hải Phòng) anh ạ!!! Nhà em toàn chim Bắc, trước có em sông côn nhưng chuyển đi rồi...giờ chỉ chơi Bắc thui ạ!!

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:10 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:08 PM ----------

Cũng chẳng có bí kíp gì đâu anh! Đi bẫy thấy em nào mình ưng thì để lại nuôi, cho ăn, cho tắm cũng bình thường như mọi người thôi anh ah.....chắc tại nết của con chim nó giữ lông, giữ mặt nó thế :D

lananhngk thích bài này.
  10. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Bổi vậy là được rồi. Đấy chỉ gọi là hót thôi chứ chưa đấu mấy, giọng cũng chưa ra nhiều.
    E vẫn dùng công thức cám anh cho à. Bổi mà phân cũng đẹp

lananhngk thích bài này.
  11. khuyen_pro

khuyen_pro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    52
    bác có công thúc cam ntn, chia sẻ cho ae cùng dd tham khảo.

12. Artisan

Artisan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    511
    Ối giời ơi ! chim có đấu hót gì đâu mà đấu. Để hai con gần lồng gặp nhau hỏi mày bị bắt trong hoàn cảnh nào thôi. Chim mới bẫy về chắc còn tí lửa của đồng bằng thôi. Bác cứ nuôi khoảng 3 tháng nữa xem. Không còn phong cách đó nữa đâu. Đã là chào mào đấu là chim phải là con chim có lửa, họng vàng, khi treo lồng lên Chim đấu phải có tác phong giang cánh, phải nhảy lên nhảy xuống, hót sổ giọng vào mặt đối phương, cánh búng vẫy chém cánh lên tục, thỉnh thoảng lại ché và đe dọa đối phương và đối phương cũng thường xuyên đáp lễ như thế thì mới coi là Đấu. Clip của bác gọi là hót thôi như gặp nhau hỏi nhau ông có khỏe không ? rồi Thank you and to say good bye thôi.

Last edited: 5/12/10
  13. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Chào mào hót đấu !

Mình có góp ý nhỏ là chim mộc mới bẫy về nếu ko phải chim sổng nuôi 1 thời gian rồi thì chim chưa thể ra hết giọng vốn có của nó .Mà chưa dám ra hết giọng thì chưa thể đấu đá đc,chim đấu đá thì phải đổ giọng tốt nháy cánh xóe cánh đuôi có ché đầy đủ trong 1 khoảng thời gian và con chim liên tục thể hiện những động tác trước đối thủ và như vậy mới gọi là đấu .Chim sành thì các động tác linh hoạt thuần thục rất nhanh và có lực và độ bền lâu dựa theo tuổi lồng thể lực con chim cái nết riêng của mỗi con chim nữa .Chim bẫy bằng mỗi của bạn cũng là chim chất lượng rồi,cố gắng chọn lọc vài con hay giữ nuôi còn đâu thả phóng sinh bạn nhé !

minhchinhhp, thangqn and sodocdac like this.
  14. sodocdac

sodocdac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    144
    Bạn thử kề con 4 tháng ở lồng vuông với con mồi thì khả năng sẽ có 1 trận đấu thật sự đấy. Em này là em có tiềm năng nhất. CHúc mừng bạn có những em bổi đẹp !

15. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Kè có chắc đấu không hay là... Nhìn thái độ nó khi kè con 3 tuần vào như vậy mà bảo đi kè với mồi.:D

lananhngk and minhchinhhp like this.
  16. sodocdac

sodocdac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    144
    Thái độ con 4 tháng rất được đó chứ. Trong clip có đoạn nó đáp lại giọng của một con khác bên ngoài rất nhanh (chắc là con mồi, không phải con 3 tháng trong lồng tròn). Vì con 3 tháng không chơi được nên nó lấy ai để mà đấu ??? Nếu có con căng lửa chắc chắn con 4 tháng kia sẽ thể hiện thái độ. Mình tin là như vậy.

lananhngk and minhchinhhp like this.
  17. zNavy

zNavy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    507
    Đính chính lại cho bác nhé! Toàn chim 3 với 4 tuần thôi, không phải 3-4 tháng nhé! Thấy người con dancing lắm, chắc chưa dám đấu với mồi đâu.

18. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Các bạn đừng nên ép kè sớm như vậy. Làm vậy vừa chẳng được gì lại vừa làm chim rất chậm lên lửa.

19. minhchinhhp

Thích đã nhận:
    321
    Em ko anh ạ!! Em chuyển sang dùng tôm tươi bóc nõn...hì...
    To anh Hoang_ĐL: Lâu lâu khoảng 2-3 tuần em mới cho nó nghó nhau 1 tí thôi chứ ko dám kè nhiều anh ạ!! Con ở lồng vuông để khuất người thì nó đấu lại với mồi bình thường hót và bám lồng đòi đá....nhưng ko dám kè lâu vì kè lâu sợ tắt điện luôn...hihi

lananhngk and Hoàng ĐL like this.
  20. con_chim_non

con_chim_non Well-Known Member

Thích đã nhận:
    88
    công thức ja truyền j đấy chinh.Truyền lại cho anh đê.
    Hôm qua thấy có quả ớt hiểm tự nhiên nổi hứng nghịch đem cắt nát cho cm ăn có con ăn nhanh như điện nhưng có con nhặt lên cái nhổ cũng nhanh như điện văng cả mét hjjj :D