Một vài hình ảnh thi vành khuyên tại Hải Phòng

Thảo luận trong 'Quán Cafe Khuyên' bắt đầu bởi minhhp2002, 1/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    Nhân dịp năm mới chào xuân Tân Mão, Câu lạc bộ chim vành khuyên Cung văn hóa lao động hữu nghị Việt Tiệp hải ph Phòng tổ chức cuộc thi chim vành khuyên xanh ngày 1/1/2011. Đây cũng là buổi lễ ra mắt đầu năm và phương hướng hoạt động năm mới. Nhằm thúc đẩy phong trào chơi chim của người dân Hải Phòng cũng như mọi người yêu quý thú chơi tao nhã trên cả nước. Một vài hình ảnh ghi nhận lại của cuộc thi:

Đầu xuân Tân Mão câu lạc bộ nhận được tin vui, trong năm 2010 với những hoạt động tích cực. CLB đã được Liên Đoàn Lao Động thành phố Hải Phòng tặng bằng khen cho cá nhân CLB chim vành khuyên trực thuộc các CLB sinh hoạt tại Cung văn hóa lao động hữu nghị Việt Tiệp. Phó giám đốc Cung văn hóa trao bằng khen cho CLB:

Cái lạnh của đợt gió mùa tăng cường làm ảnh hưởng không nhỏ tới chất lượng cuộc thi, nhưng thời tiết không ảnh hưởng tới cuộc thi.

Sau 04 vòng thi, cuộc thi trở lên rất nóng các trọng tài cũng phải cởi bỏ áo khoác vì áp lực quá lớn của cuộc thi. Nhưng không vì thế làm ảnh hưởng chất lượng cthi. Cuối cùng các giải cũng được trao cho những chủ chim xứng đáng nhất

05 GIẢI TOPTEN

02 GIẢI KHUYẾN KHÍCH

GIẢI BA THUỘC VỀ ÔNG NGUYỄN ĐÌNH TÚ CHỦ CHIM SỐ 18 SAU 15 PHÚT ĐẠT 82 ĐIỂM

GIẢI NHÌ LÊ ANH CHÀM CHỦ CHIM SỐ 69 SAU 15 PHÚT ĐẠT 109 ĐIỂM

GIẢI NHẤT THUỘC VỀ CHỦ CHIM TRẦN THANH TÙNG CHIM SỐ 24 SAU 15 PHÚT ĐẠT 122 ĐIỂM

Thay mặt ban chấp hành CLB trân trọng cảm ơn ban lãnh đạo Cung văn hóa, tập thể hội viên CLB đã tới tham dự cuộc thi. Trân thành cảm ơn chủ cửa hàng chim cảnh và cung cấp cám GOLD Nguyễn Đình Tú đã tài trợ cho cuộc thi giải nhất một lồng chữ vạn, và 05 bộ cóng cho 5 giải topten . Chúc toàn thể hội viên CLB một năm mới hạnh phúc, an khang, thịnh vượng.

Last edited: 1/1/11
    ThaiTD and GHT like this.
  2. longcun

longcun Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    mọi người mải đi chơi tết nên hơi ít đầu lồng bác chủ thớt nghỉ

3. Artisan

Artisan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    511
    Hội thi đã thành công rực rỡ. Đây là khởi đầu một năm mới 2011, hy vọng rằng năm nay phong trào sẽ hoạt động mạnh hơn năm trước.

4. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chắc đây là anh em hải phòng thi nội bộ chứ ko thấy mấy bác thông báo rộng rãi mà,mà tại mùng 2 tháng 1 thi long biên nên thành ra hơi bị trùng cuộc thi

5. Cuncon

Cuncon Member

Thích đã nhận:
    15
    Hehehe, kái bác minh béo này thế mà giỏi nói phét ghê nhỉ, hôm đấy em cũng đi xem hội thi nhưng theo em thấy đấy có phải hội thi chim cò gì gì đâu, mà đấy là kái chợ thì đúng hơn ấy chứ, ko tin thì bác cứ hỏi những người đến xem cuộc thi hôm đó thì biết, có ông thì đi xin giải nhất về để làm kái tam nguyên gì gì đó, có ông gì beo béo làm trọng tài không hiểu sao đang chấm thi lại dỗi đứng dậy văng tục vài câu tự mình hạ chim đang thi trên dàn xuống đem về nhà (hehehehe, may mà có bác minh béo nhanh trí chay theo năn nỉ ông ấy rồi cầm chim hộ ông ấy về treo lên giàn thi tiếp nếu ko thì cuộc thi còn thành công rực rỡ hơn nữa , các bác có thấy cuộc thi nào lạ như vậy chưa, còn riêng em thì em chưa thấy ở đâu có cả). Thế mà bác Minh béo nhà ta lại bảo đấy là thú vui tao nhã, hehehehehehe. Thêm vào nũa mấy ông trong ban lãnh đạo hội chim chang có kái gì gọi là họp tổng kết cuối năm cả, mà chỉ đưa có mỗi tờ giấy tông kết tiền quỹ hội ra, nhìn đi nhìn lại thấy có mỗi dòng cuối cùng là quỹ hội CVK của Hải Phòng đang bị âm mất vài triệu, huhuhuhu, (các bác lãnh đạo tiêu sài ác wa, theo em đây cũng là hệ quả tất yếu từ lúc cái ông hội trưởng mới lên nắm quyền vì chạy theo sĩ diện hão cho bằng anh bằng em ở các tỉnh bạn mà tổ chức vài cuộc thi có giải thưởng hoành tráng nào là bộ dàn, nào là tivi, nào là lò vi sóng.....Các cụ nói cấm có sai, bệnh sĩ chết trước bệnh tim mà) mà cũng chẳng biết các bác ấy tiêu những kái j mà chỉ nói có một câu "ai thắc mắc thì xin liên lạc theo số dt...... này và liên lạc theo số dt ... kia.....Như thế liệu có phải là kái hội CVK lành mạnh vì thú chơi tao nhã như lời bác Tổng thư ký hội CVK miền Duyên Hải của chung ta đã phát biểu không. Lại được kái ông Hội trưởng chỉ biết mời anh em tỉnh bạn đến HP tham dự cuộc thi còn đến khi các tỉnh bạn mời thì ông ấy lại không thấy tăm hơi đâu cả, hỏi ra mới biết ông ấy bị đau bụng đi ị chẩy phải uống nước chè giống chú Khuyên ở nhà của em.....báo hại em đi thi ở Hà nội vs Hà Đông thấy mấy bác tỉnh bạn gửi vài lời thăm khiếm nhã nghe xóc hết cả ruột gan đến lãnh đạo nhà mình, dơ ơi là dơ phải muối mặt bảo em có ở trong hội CVK HP đâu mà nhắn mới nhủ......... Vài lời mạo muội mong đc đóng góp, nếu có j các bác ...........muốn làm j em thì kệ các bác. Em thề em hứa em đảm bảo những lời khai trên là đúng sự thật, nếu có j sai trái em xin chịu hoàn toàn trách nhiệm truóc pháp luật

Last edited: 3/1/11
    vinhhan thích bài này.
  6. minhhp2002

Thích đã nhận:
    252
    cảm ơn bạn Cún Con, quả những gì bạn nói đúng như cái tên dễ thương của ban đặt nick trên forum này. Cảm ơn bạn những gì đóng góp, thiết nghĩ lấp vào bụi cây thấy ai đi qua cắn trộm chắc hay lắm bạn nhỉ. Hết nói rồi.... chúc bạn vui

7. khuyenliu2

khuyenliu2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    Ông minh béo này mang tiếng là thư kí mà ko tiếp thu về họp hành lại mà còn nói ngta lấp bụi cây có thật thì ngta mới phát biểu .

8. Cuncon

Cuncon Member

Thích đã nhận:
    15
    Hohoho, kái bác Tổng thư kí hiệp hội CVK này chắc là bác wen nghe những lời ngon ngọt nịnh bợ của cấp dưới wen rồi nên nghe những lời nói đập thẳng vào alo của bác làm bác khó chịu aaaaaaaa, việc em lấy kái nick dễ thương như bác bảo đó có liên quan j đến những gì mà em phát biểu đâu mà là em có 2 thị mẹt giống bác, năm nay em muốn kiếm thằng ku lên mạo muội lấy kái nick đó hy vọng không giống bác. Thêm vào nữa là em đường đường chính chính nói ngay nói đúng sự thật những gì mà em chứng kiến và nỗi sỉ nhục của em phải hứng chịu khi đi thi chim ở tỉnh bạn khi người ta nói về ông chủ tịch yêu quý của em và hội CVK HP nói chung ấy chứ. Bác Tổng thư kí có ngon thì lên giơ kái mặt ra mà đỡ thử xem có vỡ hết kả mồm ra không chứ có phải em nấp vào bụi cây bụi rậm j đâu mà bác lại cắn vào mông em đau thế, hehehehehe, nếu em nói không đúng sự thật mà bác mắng em đã đành, ở đây em nói đúng sự thật về cái thú vui tao nhã mà các bác đang treo trước mồm ấy chứ. Cuộc thi ấy mà bác Tổng thư kí bảo là thành công rực rỡ và thúc đẩy phong trào chơi chim a```````````...... Đúng thật là các bác quan to quyền cao chức trọng nhiều chữ nghĩa văn thơ xổ ra 1 kái thì đầy cả bô. Em nói thế có đúng không hả bác Khuyên líu 12, hehehe cảm ơn bác đã thông cả hiểu giùm cho thằng em và ủng hộ cho em

Last edited: 4/1/11
    vinhhan thích bài này.
  9. minhhp2002

Thích đã nhận:
    252
    tui biết chu cún con là ai rùi, bác không lấp bụi rậm sao bác không gặp trực tiếp mà nói tại sao cứ dùng cai nơi này mà nói. Tui biết như bác cứ ra hội là ngồi gốc cây đấy thui quan sát xem ai hở là nhòm và trọc. Các bác là người HP thấy mà không giúp thì thui tai sao cứ thấy hở là bêu lên vậy. thế có tốt không...

10. Artisan

Artisan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    511
    Tôi xin đính chính lại CLB Chim vành khuyên trực thuộc Cung Văn hóa Lao động hữu nghị Việt Tiệp, như vậy dưới Giám đốc Cung văn hóa Hữu nghị Việt Tiệp là Chủ nhiệm CLB và Thư ký thôi. Chứ không phải là Tổng thư ký và Chủ tịch đâu nhé. Cái từ Chủ tịch chỉ dành cho như Công ty Cổ phần, Công đoàn, liên đoàn thôi. Ví dụ : Chủ tịch HĐQT, Chủ tịch công đoàn, Chủ tịch liên đoàn...
    Còn bác Cuncon có đoạn cam kết : Em thề em hứa em đảm bảo những lời khai trên là đúng sự thật, nếu có j sai trái em xin chịu hoàn toàn trách nhiệm truóc pháp luật
    Bác chỉ còn thiếu là Ký và ghi rõ họ và tên thôi. Nếu bác ghi rõ họ và tên thì anh em hội viên đỡ nghi ngờ hiểu lầm lẫn nhau. Là hội viên trong CLB góp ý và sự thật đúng như bác nêu trên thì Ban lãnh đạo cũng nên tổ chức cuộc họp bất thường hoặc họp tổng kết cuối năm 2010 để các hội viên cùng trao đổi, bàn bạc để đưa ra các ý kiến chất vấn công khai, dân chủ, Cái gì đã làm được ? Cái gì chưa làm được, cái gì sai cần phải sửa chữa để năm sau hoạt động tốt hơn. Đây là vì phong trào hoạt động trong CLB và mục tiêu và phương hướng nhiệm vụ của CLB năm 2011 để Ban lãnh đạo rút kinh nghiệm cho năm sau thực hiện được tốt hơn.

Last edited: 5/1/11
  11. Cuncon

Cuncon Member

Thích đã nhận:
    15
    HEhehe, em đường đường chính chính ngồi thẳng ngay giữa hội CVK và ngồi ngay cạnh bác. a e mình tâm sự nc vs nhau suốt thế mà bác lại không nhận ra em lại cứ bảo em ngồi gốc cây này gốc cây nọ làm jề(nếu tính về tuổi tác, bác phải gọi e bằng anh đấy, vì em hon bác 1t, nhưng thôi, bác quyền cao chức trọng, trách nhiệm trên vai nặng nề với lại hơn nhau có 1t thi coi như bằng nhau lên e xưng hô la e vs bác cho thân mật nhỉ). Bác bảo là người HP thấy mà không giúp nhau là ko phải, có nhiều người thấy, nhiều ý kiến đóng góp đến CLB, đến tận tai các bác, ngay cả bản thân các bác cũng thấy sai nhưng vì 1 số lý do tế nhị lên các bác cố tình giả vờ ngu (hay ngu thật em cung ko rõ) ko tiếp thu và sửa sai thôi. Ngay bản thân bác cũng làm sai còn nói ai được, ví dụ như hôm đó ông trọng tài j` beo béo ấy đang chấm điểm bỗng dưng dỗi liền hạ chim trên dàn xuống đem chim về sao bác lại phải chạy theo năn nỉ rồi cầm chim hộ ông ấy treo lại dàn. Thử hỏi bác Tổng TK ở đâu, cuộc thi nào, CLB nào có cái luật lệ nào như thế. Vậy thử hỏi các bác ngu thật hay ngu giở vờ?????????????????????? chẳng nhẽ các bác là lãnh đạo thì tự cho mình cái quyền đổi trắng thay đen như vậy

Last edited: 5/1/11
    vinhhan and Artisan like this.
  12. khuyenliu2

khuyenliu2 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    74
    tốt đẹp phô ra xấu xa đậy lại sau bác béo lại tuôn ra những chuyện ko hay kể cho diễn đàn cười vào mũi mình . bác biết nó là thằng nào bác vả vỡ cái alo nó ra làm sao phải lên diễn đàn cãi nhau mỏi tay hay là lại có cái gì sợ ko nói ra

Artisan thích bài này.
  13. khuyenliu12

khuyenliu12 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    16
    Minh Béo nói vậy là súc vào chỗ phạm anh em vẫn ngồi quán nước rồi.Ngồi đấy để đỡ phải nghe nhưng lời như đấm vào lỗ tai của mấy đại nghệ nhân có nhiều chim ác ra giữa hội lên mặt,rồi lại còn nịnh bợ,tâng bốc nhau lên.ngồi đấy nghe thấy lợm giọng sợ về nhà ko ăn được cơm,đêm ngủ gặp ác mộng thì khổ nên ngồi quán nước cho nó lành.cái hội này bây giờ có còn ra cái hội j nữa đâu.tôi cảm giác nó như cái sân khấu để các nghệ nhân tự phong biểu diễn rồi đua nhau lên làm đại nghệ nhân.....(mấy lời nói thẳng nói thật từ đáy lòng.Minh béo thích nói nữa thì thứ bẩy gặp nhau ở quán nước gốc cây cho nghe tiếp)

14. Cuncon

Cuncon Member

Thích đã nhận:
    15
    Hohoho, Em cũng chưa bao giờ ra gốc cây chỗ quán nước đó ngồi nhưng thiết nghĩ ngồi đâu thì ngồi chứ cứ gì phải ngồi ở giữa hội mới là hội viên hay mới khẳng định đẳng cấp dân chơi a, cái bác Minh béo này cứ nghi ngờ cho a e thế nhỉ, em cũng thấy lạ là có lỗi có sai không chịu nhận mà sửa sai đằng này lại nghi nghờ hết người này đến người khác

15. minhhp2002

Thích đã nhận:
    252
    hết nói rồi, tui thua mấy ông. taliban... các ông như binladen ấy................. đến mỹ cũng phải sộ các bố rùi

16. hanhphucdaxa

hanhphucdaxa New Member

Thích đã nhận:
    8
    trong diễn đàn có nhiều thím vậy =)) ở nhà ko có việc lên chém ngô ah =))

17. NGUYENTAM17

NGUYENTAM17 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    Minh béo nói thế hơi quá ae muốn nqồi đâu thì ngồi . Đừng vơ lắm cả đũa

18. hanhphucdaxa

hanhphucdaxa New Member

Thích đã nhận:
    8
    toàn các THÍM vào chém ngô nóng về ăn ah =)) =)) =))

19. thanhtunghp

thanhtunghp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    26
    Đúng là cái bác "chó con" à quên cún con này người lạ thì ko cắn cứ cắn người nhà chả da gì..............

20. Cuncon

Cuncon Member

Thích đã nhận:
    15
    Hohoho, ai uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii đau qúa, sao kái bác "nhà thương điên" này lại liếm cái vào mông đít anh mạnh thế làm anh đau quá, chú em mày đã tiêm phòng chưa để anh mày còn đi tiêm phòng, họ hàng j với chú đâu mà chú nhận là người nhà, thấy người ta qyuền cao chức trọng chú lại thích liếm đít quan lớn để lấy cờ a`, thích cờ j mai đến nhà anh cho vài hào lẻ mà đi mua cờ về nhà mà treo. Chú học hết lớp xóa mù chữ chưa mà lại viết sai chính tả thế kia, văn hóa lùn thế mà lại thích lên mạng tập tọe học đòi các cụ thế. Không có anh dũng cảm liều mình ôm bom mìn lựu đan súng ống hạng nặng bắn phá thì thứ 7 vừa rồi lấy đâu ra cuộc họp cuối năm, lấy đâu ra phao câu gà ra mà cho chú ăn liên hoan. Chú đúng là cái đồ ăn cháo đá nồi, hehehe, vài lời tâm sự..... nếu trúng thì trúng còn không trúng thì.......trượt vậy

Last edited: 16/1/11
    vinhhan thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.