Một vài thắc mắc cần hỏi....

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi BeChanh, 25/11/07.

1. BeChanh

BeChanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện tại em nuôi 1 bầy cá bột khoảng 16 chú,em đã tách chúng ra riêng từ lúc mua chúng về.Thoạt đầu em ngăn chúg bằng những tấm ngăn nhựa,sau này bạn em nói ngăn chúng bằng những tấm ngăn kiếng cho chúng thấy nhau,để nó sung lên và đá nhau :eek: mau lên đầu...:-S Sáng nay ông chú út của bé có ghé thăm phòng cá,ông nói là ngăn kiếng tụi nó nhìn thấy hoài riết chai cá hết sung và cũng không thèm đá.:mad: Giờ chúng được ngăn cách bằng những tấm ngăn kiếng,liệu có ảnh hưởng gí đến chúng không?Em mới chơi cá thôi nên không có kinh nghiệm,không biết nên làm thế nào..Cá của em có con to cở ngón tay cái,có con cở ngón giữa...Mog các bác chia sẽ một ít kinh nghiệm cho em....Cảm ơn các bác...

2. tiachop

tiachop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0

chị cứ để như vậy đi nếu muốn nó nhanh lớn thì cho nó ở chổ rộng để nó hoạt động nhìu en nhìu mau lớn hơn nếu chị thích thì 1 hồ 2 em vậy 2 đứa nó thấy nhau cén cho sung mau lên đầu hơn!!!!!!!!!!!!!!!!!!

3. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi đá mới đầu khi ngăn kiếng bọn nó thấy nhau sẽ đá kiếng và rất sung,sau 1 thời gian khoảng 1 tháng bọn nó sẽ ko đá nữa vì thấy ngán và bắt đầu ko sung như lúc đầu gặp nhau nữa,cách tốt nhất bây h là ngăn bằng những tấm nhựa,rồi áp dụng cách cho soi gương, 1 ngày nên cho soi khoảng 1 tiếng!!!!

4. matmam

matmam Active Member

Thích đã nhận:
    0
    em cho soi khoảng 1 ngày thì thấy cá cũng ngán hay sao ý , nhưng lúc mới cho soi thì hung lắm , kg biết để soi bao lâu thì đủ các bác nhỉ

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    1 ngày nên cho soi khoảng 2 hoặc 3 lần mỗi lần từ 15 đến 30',như vậy sẽ đạt hiệu quả tốt!!!!

6. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo ý mình lâu lâu không cho nó nhìn nhau 1 vài ngày,sau thời gian xa vắng gặp lại cố nhân nó lại làm rùm beng lên thôi...thân

7. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi, con nhỏ thì ngăn bằng kiếng trong, 3 ngón trở lên nên ngăn đục đi pác, mình để ngăn kiếng riết rồi hư hết cả mỏ , chán ghê, giờ đổi ngăn đục mấy em đã lấy lại phong độ rồi :D

8. Repsol_Honda

Repsol_Honda Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi, để lâu thì nó ngán là phải thôi. Nên thỉnh thoảng ngăn kiếng mờ.

9. BeChanh

BeChanh Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hihi,cảm o*n các ba'c rất nhiều,mai em thay nước nhân tiện đổi luôn miếng ngăn nhựa.. Mình ngăn kiếng được vài ngày rồi,những ngày đầu còn sung đá nhau giờ nhìn thấy chúng trơ mắt nhìn nhau ;)

10. vohon88

vohon88 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hồ em nhiêu mà thấy nuôi nhiều thế dù biết là cá bột nhưng cũng phải chừa chỗ cho tụi nó chớ 16 con nuôi chừng 1 tháng rưỡi lớn hơn tý cắn nhau ỳ xèo cho coi !!! ^^!!