một việc cần pro giúp đỡ!!!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kimcuong910, 23/6/07.

1. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    em đang nuôi 1 con kcplt (3 ngón tay ) trong 1 cái hồ 1m2 !co' rộng wa ko nhey~??? bay jo em đinh ngăn kiếng ra nuôi cá bột!khoãng 20con, cho em hỏi làm như zay thì cá bột có bị sợ khi nuôi bên cạnh ca' lớn ko! có fat' triển bình thường ko mấy bác ????
    (spam chut': cám ơn đã wan tâm đến bài viết :D :D :D :D )

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sợ chứ sao ko để mình chi cách bạn cho lấy 1 cuộn băng keo có màu vàng và chỉ cần dán vào 1 mặt của tấm kiếng nếu cần có thể dán cả 2 mặt nhưng ko cần thiết làm vậy ko thì 2 bên ngăn cách đều ko thể thấy nhau cách này mình sử dụng rất công hiệu:D

3. finalshara

finalshara Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Bác nhớ dán cho kỹ ko cá con lọt qua được thì...hehe thành bữa ăn cho em kia mất..

4. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    nếu làm như vậy thì bạn phải ngăn kiếng đục, hay kiếng dán decan keo cá lớn vồ mãi cá bé sợ ảnh hưởng đến mức độ sung của cá...; néu ngăn kiếng bạn nên mua thêm ron( chất liệu dẽo bọc cạnh kiếng ) sẽ giúp kiếng ngăn sát thành hồ hơn an tâm cá bột không chui qua lọt, mặt khác nước sẽ chảy từ ô này qua ô kia từ khoảng hở ở đáy giúp hồ sạch hơn

5. tai25101989

tai25101989 Member

Thích đã nhận:
    3
    khi bạn ngăn kiếng thì nên chọn loại kính màu đục để cho cá con không thấy cá lớn >>>>>chúc bạn thành công