Mùa đi gác cu

Thảo luận trong 'Chim cu gáy mồi - cu gáy đấu.' bắt đầu bởi Laolaota, 2/10/12.

1. Laolaota

Laolaota Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Các bác cho e hỏi, mùa này có đi gác cu đựơc không .vì e đọc trên dđ ,chỉ thấy mấy bác nói đến luc lập xuân là mùa gác cu chứ không thây nói mùa này có đi gác đựơc không ,vì gần nhà e có mấy đôi cu gáy gáy ầm ĩ suốt ngày. để e biết mai e ,đi mựơn chim mồi về đánh .cảm ơn các bác.

2. hungvcb

hungvcb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,284
    nắng ráo trời đẹp là gác được hết bạn ạ, nếu vào mùa thì chim nhiều và dễ bẫy hơn, theo mình mùa này mà bắt được chim thì đa số là chim khá trở lên vì có sung thì chim mới chơi, mới gáy

3. matrix2k_dnl

matrix2k_dnl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    930
    Chim ngoài gáy căng vậy là bẫy được chỉ cần mồi của bác tốt là ok nhiều con bẫy được vào khoảng cuối thu cũng hay và nhanh nổi.

4. chim canh

chim canh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    754
    Chào bạn bạn ở đâu Tuyên Quang vậy mình cũng dân Tuyên Quang đây bạn có nuôi nhiều chim không?

5. Cu Gáy Tuyên

Cu Gáy Tuyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,363
    Em cũng cùng câu hỏi như bác chim canh. Ở nơi khác em không biết, nhưng ở Tuyên Quang mùa này bẫy Cu Gáy khá là khó khăn do chim không căng.

6. Laolaota

Thích đã nhận:
    215
    E ở tuyên quang bác à. chỗ e cứ treo mồi lên là có chim rừng về đấu, nhưng về rất nhiều gáy gù om sòm. rốt cuộc con mồi của e chả biết đấu với con nào thế là đứng nghe chim rừng gáy. thế mới chán chứ.với lại chỗ e đang vào vu gặt nữa đâm ra chim cu gáy rất nhiều

7. Cu Gáy Tuyên

Thích đã nhận:
    1,363
    Bác cho em xin SĐT để em liên lạc với bác, có gì cuối tuần anh em giao lưu, thử xem mấy em mồi cùi bắp của em có làm ăn được gì không ạ. Mà bác ở thành phố hay ở đâu ạ?

8. Laolaota

Thích đã nhận:
    215
    e ở chiêm hoá bác ở đâu e cũng đang muốn kiếm một chú làm mồi không biết bác có chú mồi lỡ nào không sang lại cho ae giá rẻ một chút hehe nói bác đừng cười e chỉ là người mới bước một chân vào cái ngu thứ3 này thôi làm gì có tí kinh nghiệm nào đâu mà chia sẻ cơ chứ e còn phải học các bác nhiều ấy chứ

9. Cu Gáy Tuyên

Thích đã nhận:
    1,363
    Hic, bác ở Chiêm Hóa ạ, bác ở thị trấn hay xã nào. Em ở tp, tưởng bác ở loanh quanh giao lưu cho dễ. Ở Chiêm Hóa bác chịu khó tìm các cao thủ chơi Cu lâu năm, nói họ nhượng lại cho. Theo em biết ở trên đó cũng nhiều cao thủ lắm mà. Chúc bác sớm tìm được chú mồi ưng ý.

10. cucuom

cucuom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,422
    Em Ở Hà nội thì đánh chim quanh năm các Bác ạ, tháng nào cũng bắt được chim đấu.

11. Cu Gáy Tuyên

Thích đã nhận:
    1,363
    Thế thì còn gì bằng nữa hả bác. Hôm rồi các a e nhóm ABV HN lên em giao lưu, đi nguyên ngày và cũng "móm" nguyên ngày ạ.

12. genzothang

genzothang Active Member

Thích đã nhận:
    150
    ai ở HN thì vào phía sau bệnh viện Bạch Mai mà đánh, trong đó rất nhiều cu gáy