Mù mờ về tên cá!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi Thiền Đăng, 27/6/07.

1. Thiền Đăng

Thiền Đăng Member

Thích đã nhận:
    0
    Hi! Xin quí vị chi tên đung con cá của Tại hạ? Và cách nhìn ra sao về từng tên gọi của Cá La Hán phổ biến hiện nay?? Thỉnh giáo, đa tạ!

2. Cây với cá

Cây với cá Moderators

Thích đã nhận:
    320
    Cá của bạn đâu , ko ảnh sao mà bói tên hả bạn .
    Mỗi loại cá la hán với mỗi tên khác nhau cả , việc nhìn nhận tên từng loại cần phải có kinh nghiệm quan sát , tích lũy bạn ơi , chứ cứ dựa theo tên nêu trên báo bây giờ thì cũng ...pó tay thôi , mình cũng thấy thấy vọng , vì ngay cả báo đài cũng sửa luôn tên chính gốc con cá nữa , nó tác động ko nhỏ đến kiến thức người nuôi cá ( vì đa phần tin vào đài ,báo ) nhưng thật sự thì ko đúng thế ,...THeo mình thì bạn cứ quan sát cá và tên cá của thành viên trên 4rum để lấy kinh nghiệm thôi , vì thành viên trên này rất hiếm khi sự dụng tên cá nêu trên báo , họ dùng kiến thức là nhiều .......

3. baoan

baoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    Pót hình lại đi bạn, không có ảnh sao nói được bạn, chờ hình cá bạn

4. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Ý 1: Bác hỏi về Bình lựng về cá của Bác mà chẳng thấy hình đâu cả thì sao mà bình???
    Ý 2: Cá la hán loại nào phổ biến nhất: Em nghĩ tùy từng vùng, như ở Hà Nội thì em thấy cá la hán Trung Quốc là phổ biến nhất, nó có dạng đuôi tròn, người đỏ 1/2... nói chung là giống đời cũ, không đẹp lắm, mỗi tội rẻ.
    Còn ở TPHCM loại nào phổ biến nhất thì em cũng chịu. ???

5. Thiền Đăng

Thiền Đăng Member

Thích đã nhận:
    0
    Last edited by a moderator: 4/7/07
  6. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Bác hok cần gì về tên cá , chỉ cần nó có đầu to , châu đẹp và sáng , hình dáng cân đối là ok à

7. bocapsamac

bocapsamac Member

Thích đã nhận:
    0
    Các bác cho em hỏi cái này khí không phải (châu đẹp và sáng) là gì vây, và bây giờ thi khoảng bao nhieu tiền 1 con cá LA HÁN hả các bác.Thank you