Mùa bẫy cu đã đến

Thảo luận trong 'Nơi thành viên chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi gatrect, 4/3/14.

1. gatrect

gatrect Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,749
    Chào các bác, lâu quá không vào diễn đàn thấy lạc hậu quá, mấy tháng nay chủ yếu lo cho gà qué, chủ nhật tuần rồi trên đường đi bắt gà vô vườn thấy các cánh đồng lúa tại Hậu Giang đi dưới bờ kênh có trồng rất nhiều tràm lúa đã chín vàng cu gáy rất nhiều có nhiểu điểm đánh rất lý tưởng, các bác à, chắc có lẻ mùa bẫy cu ở Hậu Giang đã đến đang lúc này thì bà con nông dân đang thu hoạch lúa đông xuân, cu gáy xuống ăn lúa rất nhiều gáy in ỏi, nghe rất đã tay, anh em nào ở Cần Thơ, Hậu Giang muốn tìm hướng dẫn viên bẫy cu gáy cùng gatrect xin gửi vào họp thư cá nhân số điện thoại gatrect xin làm hướng dẫn viên cho những chuyến đánh cu của anh em, chỉ đi ngày thứ bảy, hủ nhật nhé, ngày thường mình bận đi làm rồi. Báo hiệu thu hoạch sẽ trúng đây, mình nghe tiếng gáy rất khoái, nhưng hiện 2 em mồi đã không còn sung do không được chăm sóc kỹ, chỉ còn kết hợp với anh em thôi, đi gatrect cho mượn thêm lụp, chỉ đánh lụp cây, bác nào có lưới đánh thì càng tuỵet hơn, vì cu đi ăn thành bầy.
    Thân

Last edited: 4/3/14
    ductd, ancugay and khainguyentan like this.