Mua betta Thái

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm liên quan tới betta' bắt đầu bởi VinhTien1992, 5/6/08.

1. VinhTien1992

VinhTien1992 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào các, sắp tới em sẽ có chuyến du ngoạn sang bên Thái Lan. Sẵn dịp ngó ngó kiếm một vài em betta về chưng cho vui nhà vui cửa.:p
    Nhưng được biết sân bay không cho đem nước lên máy bay, vậy thì phải làm sao đây?~X(
    Theo em được biết sơ sơ thì trên báo nói mấy người bán cá bên đó chỉ cần biết mình mấy giờ bay và chuyến nào họ sẽ đưa cá đến(đã đóng hộp đầy đủ). Nhưng không biết có lọt qua không?:-S~X(
    Vậy xin nhờ các cao thủ đã kiếm được vài em betta bên Thái chỉ dùm.:applause:
    Thanks nhiều.:D

2. blackbetta

blackbetta Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có 2 cách
    _Nếu bạn đi máy bay thì hãy nói với người bán cá mang đến địa điểm nước ta.. chắc là biên giới thôi
    _Nếu đi ôtô thì thoải mái cho vào tùi bóng bơm hơi vào kê cho nó không bị sóc là ôkee

3. VinhTien1992

VinhTien1992 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Sợ cả 2 cách của bác sẽ không được đâu, thứ nhất em đi máy bay về Việt Nam. Thứ hai là sợ họ sẽ không gởi đến địa điểm ở Tp HCM đâu mà họ chỉ đưa đến sân bay thôi.
    Vậy nếu đưa đến địa điểm nước ta theo bác có thể không?

4. Son²GoKu

Son²GoKu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mua giant dragon ,giant hm,mua dragon hm giant,nói chung là mua cá khủng,con nào đáng con đó,mua vài cặp về làm giống,mua hàng độc về :eek:,nhưng mà liệu qua đc. hải quan kg đây?:(

5. blackbetta

Thích đã nhận:
    0
    Hix.. Nếu muốn mua toàn hàng khugnr như GoKu nói thì bạn nên chuẩn bị ngân sách đi..Sang đấy mua cá nhất là người nước ngoài họ chém chặt kinh lắm...Còng về vận chuyển theo mình biết là họ chỉ mang sang biên giới thôi chứ không vào hẳn sân bay đâu...Muốn có cá thì phải chịu khó dzậy...:D

6. Son²GoKu

Thích đã nhận:
    0
    ngân sách thì goku nghĩ chắc cũng vài chai ah nha,nhưng mà đi TL,đã đi du lịch thì phải tốn tiền,mua về làm giống,cải thiện Betta VN :x

7. blackbetta

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi khi nào mua được về gây giống rồi share cho anh em trên forum vài em...:D:D:D:D

8. Son²GoKu

Thích đã nhận:
    0
    nhưng quan trọng là có kiếm đc. lò cá,mua đc. cá đẹp mà kg bị "hố",hàng về đc. VN kg,có nhiều vấn đề quá :(