Mua canary ở đâu!

Thảo luận trong 'Phụ kiện - nghề chơi' bắt đầu bởi GoldenCanary, 5/5/06.

1. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Vài bạn có nhu cầu mua canary giá "rẻ rẻ một chút", GC hiểu nôm na là "hàng chợ chất lượng cao". Nhưng lâu quá rồi GC không "đi chợ" nên không biết đường nào mà lần!

Nhờ các anh hội chim SGN chỉ giúp nhé!

2. HIPPO

HIPPO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    um em cũng muốn biết nữa chưa chơi nhưng rất thích nhưng không biết giá, không biết lựa. Nó mà chết chắc chán lắm. Chơi chim có tốn nhiều tiền không ( hehe tại em là sv chi tiêu hơn bị "viêm")

3. cuongtran

cuongtran Member

Thích đã nhận:
    0
    dạo này ở Hà Nội cũng không có nhiều lựa chọn cho 1 chú canary ưng í lắm. Rất nhiều hàng giờ đã chuyển sang bán hoa hoặc chỉ bán lồng thôi. Không hiểu có phải vì như thế mà giá canary giờ đây không dễ chịu lắm hay không. Tuần trước em có đi dạo qua các cửa hàng trên đường Hoàng Hoa Thám. Mái hồng già sơ xác cũng được hét giá tới 120K....híc híc.

4. GoldenCanary

GoldenCanary Cappuccino...

Thích đã nhận:
    6,181
    Thêm một câu hỏi nữa của người mới chơi canary, các bạn trao đổi thêm từ kinh nghiệm của mình nhé:

"Em mới mua một con yến, cũng thường thôi. Nhưng nó lại k ngủ ở trên cầu. Giờ em phải làm sao? Nếu muốn trang bị một cái lồng có đầy đủ đồ chơi cho yến thì gồm những gì hả chị? Chỉ trả lời giúp em nhá."

5. Tangtrung_2005

Tangtrung_2005 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mếu ban muốn đến nhà mình đi mình rất nhiều các loại chim yến đẹp ( đặc biệt là hồng và agat). Địa chi 102 B1a thành công gần bể bơi thành công sau quan bia cây si ( bia việt hà ) điện thoại 04.8351095 hoặc 0912518297

6. cuongtran

cuongtran Member

Thích đã nhận:
    0
    Vâng! Em xin cám ơn bác Trung, lần sau nếu có dịp em sẽ qua cho bác chơi vì nhà em cũng ở cách đó không xa. nhưng đợt 30/4 vừa rồi đứa bạn em ở Nam Định về quê chơi ra có mang tặng em 1 chú hồng mái để làm giống rồi ạ...

7. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    @cuongtran: qua anh Trung mà làm 1 chú hồng, tuyệt vời đấy!! Nhưng nhớ là mang lồng đến bắt, không nên cho túi giấy. Con hồng nhà mình bắt ở nhà anh Trung về gần 2 tháng mới chịu căng lại. Ngoài ra ở tăng Bạt hổ cũng có nhiều hàng bán Yến đẹp căng lắm, mình mua 2 con: 1 Hoàng 1 Thanh. Anh Minh ở chợ Hàng Da thỉnh thoảng cũng có Yến hay. Bạn nên nhớ 1 điều rằng, mua chim không phải đi mua rau có tiền thích mua lúc nào là cũng mua được, phải cất công thỉnh thoảng lượn qua các nơi bán chim hoặc nghe bạn bè mách bảo, có duyên thì ta sẽ mua được chú chim tốt thôi.

@anh Trung: hôm nào em phải qua bác làm ít cám đỏ lông rồi :D

8. cuongtran

cuongtran Member

Thích đã nhận:
    0
    Vâng, tất cả những chỗ bác nói em đều đã đi qua rồi ạ. Thế hôm trước anh mua 1 hoàng 1 thanh ở Tăng Bạt Hổ giá bao nhieu hả anh? Cách đây khoảng 2 năm em cũng đã bắt 1 chú hồng ở chỗ anh Minh ở Hàng Da, lúc đầu anh í bảo 450K nhưng kì kèo mãi em cũng bắt với giá 360K #:-S , nhưng thời điểm ấy cách đây cũng lâu nên giá cả bây giờ em cũng không nắm được nữa.

9. coi77

coi77 Còi xương thể bụ

Thích đã nhận:
    3,789
    @cuongtran: 1 thanh 320k cả lồng, 1 hoàng 280K, nghe nói ở đấy đang có 1 em agate khá đẹp nhưng giá cao quá 500k cơ mặc dù đang máu!!

10. HIPPO

HIPPO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    em ở Sài Gòn thì tìm mua ở đâu đây ? đọc xong bài "lãng đãng nghề chơi" trên 4rum thèm nuôi quá các bác ơi

11. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Hippo có thể đến tiệm chim nằm trên đường Nguyễn Kiệm, đoạn cổng bệnh viện 175 nhìn xéo qua, tuần trước mình có thấy họ treo gần một chục em gần đủ các màu (không có hồng yến), chim tơ giọng hót còn nhỏ.

12. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    mà bệnh viên đó la bệnh viện gì thế anh thanhl 175 hay la 115 ha? anh thanhl mà giá cả thế nào anh

13. TDPhi

Thích đã nhận:
    673
    @Thapbat: Bệnh viện mà mình nói là bệnh viện 175 trên đường Nguyễn Kiệm - Gò Vấp, còn bệnh viện 115 thì nằm trên đường Nguyễn Tri Phương - Q.10, mình không hỏi nên không biết giá, thông cảm nhé.

14. PhiUng_HoaTuyet

PhiUng_HoaTuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Em mới lên chổ anh Thanhl nói và kiếm được một chú hót khá nhưng chưa căn lắm,giá cả cũng được, ko đắt lắm.A Thanhl có nuôi yến ko?

15. TDPhi

Thích đã nhận:
    673
    Ngày trước mình có 3 em (2 hoàng, 1 bạch), cả ba đều rất khỏe và hót khiếp hồn (đặt dưới đất, xách trên tay, chùm kín áo lồng ...đều hót). Đợt dịch vừa qua phải cho người em mang về quê, hiện giờ cả ba chú vẫn khỏe và khá tếu - hót thì lai rai nhưng khi người trong nhà nói chuyện thì các chú hót góp chuyện đến nhức đầu.

16. PhiUng_HoaTuyet

PhiUng_HoaTuyet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mấy loại đó bây giờ hơi bị khó kiếm nha anh Thanhl. Chổ em mua ng ta chỉ bán toàn Agate thôi.Mà ng ta cho nuôi rồi sao anh ko mang lên chơi? À anh Thanhl cho em hỏi nuôi yến có phải mang đi dợt như mấy loại kia ko vậy?

17. chimnon88

chimnon88 Member

Thích đã nhận:
    3
    em mới vào nghề xin các bác cho biết canary là gì vẩy?

TrymTrangTreo thích bài này.