Mua chi yên canary ơ đâu

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi choeluaduoingan, 31/5/11.

1. choeluaduoingan

choeluaduoingan Member

Thích đã nhận:
    23
    Hi các bác,

Em đang tính mua 1 căp yên vê nuôi, mà đi mây tiệm không thấy ở đâu bán. Các bác có thể chi cho em chỗ nào bán uy tín không?

Thứ 2 các bác cho em hỏi, sao người ta ít bán chim yên thế, do lợi nhuận it hay do bây giờ người ta không thích chơi yên canary nữa?

Cảm ơn các bác

2. nhanviendc

nhanviendc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    nhiều bác trong diễn đàn nuôi yến đẻ lắm , anh chịu khó tìm mấy topic ảnh yến cũ rồi pm bảo mấy bác ý để lại cho 1,2 cặp chắc không vấn đề gì , ngoài hàng người ta ít bán yến vì có thể lúc đó đang hết hàng hoặc phong chào nuôi yến đang giảm dần nên chủ hàng cũng phải đi kiếm loại mới không thì lại ế hehe trong HCM thì ít chứ ngoài HN người ta bán nhiều yến lắm

3. helmet

helmet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    226
    Có gì đâu bạn ! bõ này cấm mua bán mà ! bạn pm vào hộp thơ riêng của mấy anh nuôi đẻ đó. Sàigòn nhiều ngưòi chơi yến lắm

4. Xiaot

Xiaot Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Tốt nhất là bác đừng ra tiệm tìm làm gì,mùa này chim tơ đang ít,ko có nhiều thì bán ra tiệm cũng chỉ là chim dạt,kém chất lượng thôi.Nên đến tận nhà nuôi chim yến mua chim non về nuôi hay hơn :D

Last edited: 31/5/11
  5. ToanDN

ToanDN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    154
    Do giá chim yến hót hơi cao hơn chim khác nên các tiệm chim cảnh hạn chế mua vào, và do chim cũng không nhiều nên làm gì có để ra tiệm chim cảnh. phong trào chim yến ở TP đang phát triển mạnh mà! Có thời gian bạn liên lạc mình giao lưu nha! 0937999137

6. trungyenld

trungyenld Well-Known Member

Thích đã nhận:
    147
    rất nhiều bác trong dd nuôi yến đẻ..bác cứ đọc kỹ và pm vào hộp thư riêng ý...ở đây mod ko cho mua bán đâu, cẩn thận bác bị treo nick đó

7. duongbinh

duongbinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Hi. Bạn cần tìm loại nào, hoàng, thanh, bạch, hay agart? Mình mới chỉ giúp được bạn tới nhà mấy anh nuôi nha.Hoàng , thanh , agart thì mình có. thân

meyenhot thích bài này.
  8. jutkinjack

jutkinjack Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bác ra chợ kim biên đó khúc sau chợ có mấy tiệm chài lưới á hỏi ng` ta có bào cưa dạng sợi là có à

9. choeluaduoingan

choeluaduoingan Member

Thích đã nhận:
    23
    Minh muon mua 1 con agate, minh muon nuoi hót thôi.

10. boon

boon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    MONG LÀ BẠN ĐỪNG BAO GIAO RA THÀNH THÁI, MÌNH BỊ ĐÓNG HỌC PHÍ RÙI, CHIM NGOÀI Đ1O CHỈ TÓM GỌN LẠI 4 CHỮ " YẾN CÙI GIÁ CAO"