mua chích chèo lửa con ở tphcm?????

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi bidung88, 14/4/08.

1. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    các pác chơi chim ở tp cho em hỏi có chổ nào bán chim chích chèo lửa con không..chỉ cho em với..
    số là em có 1 pác chòe lửa hót hay lắm , hót cả ngày nhưng mỗi tội là nó sợ em lắm.... không hiểu sao thấy em tới gần là nó nhảy loạn xạ cả lên...:crying: bùn lắm.... nhưng không nở bỏ nó
    em đang muốn mua thêm 1 chú chim non .... pác nào biết chỉ em với nhé........ thanhks nhìu nha

2. songoku234

songoku234 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    sắp tới mùa rồi đó bạn cứ ra mấy chỗ bán chim là có a`

3. zenithforce

zenithforce Member

Thích đã nhận:
    0
    Hiện nay ở TP HCM chi co 3 chỗ bán chim thôi ( lớn và nhỏ luôn ah, hết rồi) : 1 là ở Lê Hồng Phong Q10, 2 là Thuận Kiều, 3 là Nguyễn Oanh GV. Hôm trước mình ra chỗ Nguyễn Oanh mua đc 1 con chòe lửa nhỏ ( cũng đủ lông rồi, ko fải con con) thuần đc trong 1,5 tháng.
    Đợt đó ông chủ nhập đâu về gần 2 chục con lửa như vậy ah, rùi thệm mấy con than nữa nhưng xấu, hư lông hết rùi, mình ko quan tâm lắm. Bạn ra đó hỏi lại coi

4. dongnghiep

dongnghiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Bạn thích nuôi lửa con thì củng tốt vì nó rất dạng người nhưng không hót hay bằng lửa bổi đâu bạn. Lửa bổi bạn nuôi thuộc vẩn dạng đấy.

5. Squallthukhoa

Squallthukhoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    38
    Thiếu rồi,chỗ bà đào ở lê trọng tấn,vũ huy ở trường chinh,... nói chung nhiều lắm.Bên thuận kiều dạo này bị công an dí quá,cũng o thấy nhiều chim nữa.

6. MoneyLove4

MoneyLove4 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    hôm wa em đi mua con đất có thấy bán đó anh cứ ra thuận kiều đi công an thì thấy bị dí dữ lắm nhưng củng có bán anh cứ lại tiệm cà phê gần thuận kiều đó có pà đó bán chim con mà em hỏi thì hình như củng có lửa con .con lửa nhà anh hok nuôi để em lại rẻ hen

7. hms1993

hms1993 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh đừnng nên nuôi lửa con vi` nó hót ko hay đâu,chịu khó nuôi bổi đi,em có 1 con lửa bổi nuôi dc 2 mùa rồi ,thò tay dzo rờ mình nó dc luon ý

8. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    chân thành cảm ơn mọi người nhìu nhé...... nhưng khổ nổi con lửa của mình rờ vào là nhảy tùm lum..... khổ tâm quá...

9. bidung88

bidung88 Member

Thích đã nhận:
    0
    lửa của mình hót cả ngày , giọng hót rất khỏe và đặc biệt...(ình sẽ up clip lên cho moi người coi sau)....nhưng nó lại sợ mình... hic hic. ai có cách j giúp mình với....không thì sư đồ chia rẽ mất

10. HAU_NT

HAU_NT Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    Troi bạn nuôi choe lửa con hót ít hay lém, chú nó chỉ giỏi tạch tạch thôi chòe lửa dễ thuần mà bạn chịu khó nuôi 3 tháng là chú nó dạn í mà. Nuôi chim bổi nhất là những chú bổi già rừng hót giọng suối chảy nghe mê lắm ^_^

11. mê họa mi

mê họa mi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Chòe lửa thì bạn nên đến tiệm ở Gò Vấp, ở đó có nhiều lữa lắm á, cách đây không lâu anh Đạt có tuyển một chú bổi 300k ở đây, hình dáng khỏi chê, giõng rừng không. giờ còn nhát nên chắc em nó chưa trổ hết giọng, nó mà trỗ hết ra chắt giá lên vài chai.
    chú chim của bạn chắc không hợp với bạn rồi, nó thấy bạn nó sợ đó, chia lại cho mình đê. Ok!

12. zenithforce

zenithforce Member

Thích đã nhận:
    0
    tùy ý thích của bạn í thui, nuôi chòe con cũng đc có sao đâu, miễn là siêng năng chở em nó đi chơi thui mà, nghe clip tải trên mạng cũng có nhìu thấy mồ

ah đúng rồi, hôm nay mình vừa hỏi ông bán chim thì ồng nói là tháng sau là đến mùa chòe con rùi đoá, bạn ráng đợi đi nha

Last edited by a moderator: 22/4/08
  13. trove

trove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Chim bổi là vậy , bạn bỏ mùa này đi ,treo nó chỗ nhiều người đi qua lại , như vậy nó sẽ dạng dần , mùa sau thay lông chơi

14. ngọc phúc

ngọc phúc New Member

Thích đã nhận:
    0
    chim chích chèo có ởmọi nơi

Chim chích chèo có ở mọi nơi trên thế giới này.Tại vì chúng sống rất đa dạng có thể sống ở mọi địa hình.

15. Choe Lua boi

Choe Lua boi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chào các bạn mình mới mua đựoc 1 con chòe lửa chuyền....các bạn chỉ cho mình cách nuôi nhé. Khi nào thì có thể trộn sâu khô vào bột ?

16. trove

trove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    41
    Lửa chuyền của bạn bây giờ tốt nhất đừng cho ăn sâu khô, ban cho ăn cào cào trừng kiến rồi tập cho em nó ăn cám, sau này trổ cứng cáp rồi thì ta mới cho ăn sâu khô để em nó nhanh lên lửa.
    Thân.