Mùa gác cu đến sớm!

Thảo luận trong 'CHIM CU GÁY (Streptopelia)' bắt đầu bởi mayrau9018, 25/2/10.

1. mayrau9018

mayrau9018 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,685
    Mấy ngày tết miền bắc rét và mưa phùn nhẹ làm dân cu cò muốn khai xuân cũng ngán ngẩm ngoại trừ vụ Mod Lôc abc đc ông ưu đãi gửi bổi đến tận cho "hái lộc" thì tất cả mọi ngừơi đều bó tay ( có cả em trong số đó nhe :D).
    Nhìn các bác trong nam đi du xuân hái lộc liên tục mà lại toàn hàng khủng làm Em đứng ngồi không yên nhưng trời mưa rét như thế làm sao mà đi được ~X(.
    Rùi mùng 8 mùng 9 tết trời cũng ấm dần lên và bác Hoàn nc ko bỏ lỡ cơ hội hiếm hoi để thu phục chú bổi giọng kim vắt đã làm bác ta nhiều đêm mất ngủ. Chú bổi này cũng là mục tiêu mà nhiều dân gác cu Hà thành theo đuổi từ lâu (Hì hì....... ABV của chúng ta cũng đóng góp vài bác vào danh sách cu thủ theo đuổi em bổi này mừ ). Nghe nói chú bổi này tướng tá ngon lành lắm ( hì hì...... Em mới nghe đồn thế thui chứ đã thấy đâu các bác ) yêu cầu Bác Hoàn đầu năm mới có hàng hiếm phảỉ cho anh em chiêm ngưỡng ko được dấu nhe :D.
    Sang đến 12 tết thì trời miền bắc nắng ấm hoàn toàn và em cũng ko kìm nổi cơn nghiền nữa nên quyết định đi hái tí lộc muộn. Không ngờ Hưng cuccu cũng chọn ngày 12 đi hái lộc thế là 2 anh em lên đường. Sáng sớm thấy Hưng đã lầm rầm khấn vái thế nhưng tìm vài chỗ vẫn ko gặp bổi...........:-S
    Đến khi gặp bổi thì chú mồi giao long_giọng trơn dòng trong chiếc lụp sài thành (do họctro_mechim đặt giúp) nhanh tróng làm tròn nhiệm vụ....... :laughing:

Một con bổi khá đô cây......
    Hái lộc đầu năm cũng là khai trương chiếc lụp mới :applause:
    Kèo tiếp theo đối tượng là con bổi sống trong khu vườn cây ăn quả gần nhà em, một lần sảy lụp nên nó tương đối trận mồi cây, thế là 2 anh em quyết định thu phục nó bằng mồi đất..........
    Và nụ cười của Hưng khi cầm chiến lợi phẩm :laughing:
    Đố các bác cu Hưng đang kiểm tra tim mạch hay bói cu đây? =))

Last edited: 26/2/10
  2. mayrau9018

Thích đã nhận:
    3,685
    Kết quả 1 ngày gác cu.

Kèo thứ tiếp theo 2 anh em gặp một con giọng thổ pha gáy theo kiểu mà các bác trong nam gọi là " chụp chụp ô ", con này khá hay , gáy nhanh, kèm, phóng rất dữ nhưng do bị lộ người nên ko bắt đc ( chắc chắn lần sau phải đi tìm bắt bằng được nó ).
    Sang buổi chiều người và chim đã thấm mêt định rút lui thì phát hiện một con bổi giọng kim kèm dây trong vườn nhãn thế là lại giàn trận, khi chung cây nó cứ thúc 1 tiếng gù luôn một dây. Cứ thúc rùi gù như thế tầm 15p thì ko chịu nổi cục tức nên nó bỏ gù sù lông lưng chuyền lên tục và "tên hói" chuyển sang chiêu sa cầu........ khoảng 10 phút thì....... Phạch z.z.z.z.z.z.z

Không kìm được nóng giận nên........[-( vào túi rút thui.

Kết quả của trận đánh đầu năm con hổ.

Hi hi........ con này có vòng một và bộ cườm khá ổn phải không các bác.

Trong 5 kèo đánh thì ngoài kèo ko gặp chim, 4 kèo chim đều căng chứ không như thời điểm này mọi năm chim gần như chưa thèm đấu đá muốn gác lụp cây có lẽ phải đầu tháng 3 âm mới bắt được bổi. Có lẽ do năm vừa rùi nhuận thời tiết lại ấm nên mùa gác cu đến sớm.

Last edited: 26/2/10
  3. khanhphamtb

khanhphamtb Active Member

Thích đã nhận:
    792
    Chúc mừng bác mayrau và Cu hung cucu khai lụp đầu năm đã thành công mĩ mãn. Nghe ra không khí vào mùa gác Cu đã lan rộng khắp đất nước với những trải nghiệm và cách thức mới của các Cu thủ. Chúc mừng 2 đ/c đã thụ lộc đầu năm, hẹn gặp nhau trong chuyến gác Cu tới đây.

4. doveviet

doveviet Active Member

Thích đã nhận:
    309
    Chúc mừng anh Nguyên và cuhung có buổi ra quân ( khai xuân muộn ) nhưng có chiến lợi phẩm là Oke rùi
    xin chúc mừng
    Thân

Mi Thanh Xuân, viethai, Hil and 8 others like this.
  5. mayrau9018

Thích đã nhận:
    3,685
    Nghe nói bác Khánh bận tối mắt mũi ko có thời gian rành cho cu cò mừ hôm nay khí thế ghê, bác nhớ lời hứa trận tới tham gia đó nhe. À mà chủ nhật này Hưng và bác Kết dv đang có kế hoạch đi gác đó bác......

6. khanhphamtb

Thích đã nhận:
    792
    Đ/c Mayrau cho mình khất tới qua Nguyên tiêu đê, CN này thì quả thật là bận rồi. Rất mong được nếm không khí gác Cu tại cố Đô và giao lưu cùng các bác

7. gadjbo

gadjbo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    514
    Xem mấy bác đi gác cu mà mê quá, thích quá. Các bác đi gác được chú nào hay chia se cho e với. Mơ ước được sở hữu 1 e mà chưa có cơ hội.

8. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Đúng rồi Bác Khanhphamtb ơi, hôm nào bố trí sang Cố đô thì báo trước cho bọn E trên này nhé, cũng có thể cùng tham gia trong dịp tới này. Rất vui ở Ninh bình chỗ Mayrau bổi bắt đầu căng rùi heeee.

9. doveviet

doveviet Active Member

Thích đã nhận:
    309
    Kaaaaaaaaa ! cho em tham gia với các bác nha
    hôm nào em và bác khánh sẽ sang Ninh Bình học gác cu với các bác bên đó
    To bác khánh (khamphatb)
    bác cố bố trí CN nào đó anh em mình sang Ninh Bình 1 chuyến bác nha.
    Thân

10. cuvietnam

cuvietnam Lãng tử

Thích đã nhận:
    13,734
    Chúc mừng mayrau và Hungcucru nhé. Chuyến ra quân thật là thành công. Thân

11. kieu_dong

kieu_dong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    62
    chúc mừng mayrau và hungcuccu. mùa gác cu chỗ bác tới sớm quá chỗ em hình như cu vẫn chưa tới độ căng hay sao ấy. chuyến ra quân đầu tiên rất thành công của các bác hứa hẹn một mua gác cu thành công và thu phục được nhiều những em bổi hay

12. Huanpham

Huanpham Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,744
    Nhìn cánh bắt bổi mà thèm.
    Hịc, Em đây luôn vỗ ngực là chỉ chơi lụp cây thế mà mấy hôm Tết toàn bàn đến đánh đất, bổi mới hơi hay hay, khó bắt tí là ... chà chà, ước gì có cái đàn cò hoặc Em đất nhỉ ...chán như con gián :sick:, ...chắc giải nghệ quá..xấu hổ quá. :sick:
    =(( :crying:

13. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    chúc mừng 2 bác , đầu năm ra hái lộc đã đạt được thành quả

14. khanhphamtb

Thích đã nhận:
    792
    Nhất trí cao với bác Hoan nc, khi nào bố trí được tôi sẽ alô tới bác luôn. Năm mới bác Hoan nc có hàng độc hay mới lạ thì giới thiệu để AE cùng vui nha.

15. cu_hung

cu_hung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    hiii các bác cứ sắp lịch đi nếu có lịch thì alo cho em em sẽ phục vụ các bác tận tình hiii.vì năm nay em còn ở ngoài bắc dài dài mà hiii.

16. cu_hung

cu_hung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    938
    hii các bác cứ bố trí thời gian đi .em sẽ tiếp đón các bác nhiệt tình hiii. vào mọi thời gian.vì năm nay em còn ở ngoài bắc dài dài mà :x

duyduc, hoan-nc, vanthaohotel and 2 others like this.
  17. mayrau9018

Thích đã nhận:
    3,685
    Bác muốn sở hữu chim hay hả, đơn giản lắm bác ơi để em mách nước cho nhé! chỗ này đang có con chim rất hay mà lại gần chỗ bác ở lắm. Địa chỉ thứ nhất là nhà bác Lộc abc có chú bổi hôm mùng 1 tết hái lộc tại nhà, địa chỉ nữa là bác Hoàn NC với món hàng khủng hôm rùi bắt ở công viên. :-$ Bác đừng nói em chỉ nhe ko thui 2 bác kia óanh em chết đób-(.

Cám ơn các bác đã quan tâm chia sẻ niềm đam mê với em. Mong một năm thành công với tất cả các pan cu gáy trên toàn quốc.

Chỗ em chim cũng chưa đc căng như mùa tháng 5 nhưng cũng ok hơn thời điểm này mọi năm rùi bác à. Nếu có tí may mắn là tóm được chim chơi roài :D.

Các bác cứ bố chí thời gian trong một vài tuần tới nếu chủ nhật nào các bác đi được thì cho em với bác Kết dv biết từ đầu tuần để chúng em bố chí nhé (chắc bác Kết ko thể bỏ qua cơ hội giao lưu này nên em cứ mạnh rạn quyết thay bác ấy vậy :D )

:applause: Chú Hưng làm chân liên lạc nhé với các bác nhé.

Last edited: 27/2/10
    hoctro_mechim, ketdv, duyduc and 10 others like this.
  18. khanhphamtb

Thích đã nhận:
    792
    Chà chà, tới đây có lẽ sắp diễn ra một cuộc "Quần lâm tụ hội" của các Cu thủ Bắc Hà ngay tại cố Đô Hoa Lư để hưởng ứng các hoạt động kỷ niệm 1000 ngàn năm Thăng Long- Hà Nội rùi đây. Trước hết xin cảm ơn các bác NB đã nhiệt tình đăng cai cuộc offline này. Để chuyến giao lưu được vui vẻ suôn sẻ, đề nghị các AE có điều kiện cùng tham gia cho hoành tráng. Tôi và chú Vẫn Thiếu đăng kí ngay đầu danh sách nha. Nào xin ý kiến mọi người...

duyduc, ketdv, loc ct and 13 others like this.
  19. khoenkhoen

khoenkhoen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    310
    Nhìn mấy con gáy bác bẫy được thích quá . Bác có con gáy mới bẫy được nào già rừng 1 chút có thể nhượng lại cho em nuôi dược không ??? Em chơi khuyên nhưng thấy những bài viết về gáy hay quá nên có ý định đi sâu vào chim gáy 1 chút . Thank bác

cuvietnam, duyduc, ketdv and 4 others like this.
  20. hoan-nc

hoan-nc Thủ quỹ box cu gáy

Thích đã nhận:
    10,456
    Theo sự hưởng ứng của bác Khanhphamtb và bác Vẫn thiếu, và sự chuẩn bị cho Đại lễ ngàn năm Thăng Long mà xuất phát từ Cố Đô Hoa Lư Ninh Bình, bên cạnh đó là sự căng trở lại của những chú bổi vùng Tam Điệp. Tôi xin đề nghị đội chủ nhà đại diện cho Ban tổ chức cử các thành viên trong ban lên chương trình thời jan và địa điểm như đã thống nhất sơ bộ, tôi xin ứng cử Mayrau làm trưởng ban còn Cuhungcucu làm Thư kí kiêm luôn dân vận. Đề nghị trưởng ban và thư kí làm việc riêng với nhau trước về chương trình và thư ký được sự ủy quyền của trưởng ban sẽ thông báo tới các đ/c sẽ tham ja hoặc cho một topic đăng kí cho tiện. Đấy là ý kiến riêng của tôi xin cả nhà cho một tràng pháo tay ah.:applause: