Mua gì ở Trung quốc ?

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi Thủy Tinh, 9/8/07.

1. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Thủy tinh sắp đi Trung quốc ( Bắc Kinh, Hàng Châu, Tô Châu, Thượng Hải, Vô Tích,Thẩm quyến ) bạn nào biết có thể mua những gì cho thủy sinh, và mua ở đâu ? mách cho mình với!!
    Mình xin cảm ơn!!:-* :-*
    Thân!
    Thủy tinh.

2. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Trước tiên Bạn nên ra hàng cá cảnh để khảo sát và đánh giá tình hình ( những đồ TQ họ đem về để bán thì bên đó chắc có và chắc rẻ hơn ) sau đó khi sang TQ Bạn phải tự tạo cho mình những điều kiện để đến được các chợ đồ cũ ( của giả) và chợ sinh vật cảnh mà các tp TQ đều có-sau đó tuỳ theo sự bắt mắt của mình và khả năng mặc cả, sự gặp mayjjBanj có thể sẽ mua được những viên đã cổ tuyệt đẹp hay các phụ liệu, trang thiết bị đồ chơi cho bể cá của mình.
    Chúc bạn thành công!

3. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình thấy là nếu bạn có thể xách thì cứ mua hết trọn bộ. Vì ở VN hình như cái gì cũng nhập từ TQ cả. Chúc bạn có 1 chuyến đi vui.

4. Gene Simon

Gene Simon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
  5. desperator

desperator Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    4,967
    mình cũng vừa đi trung quốc về, không nhiều thời gian mà cũng không thông thuộc thổ địa nên cũng chẳng tìm mua được gì, chỉ có chút ít gom được từ mấy địa điểm du lịch có "non có nước" thôi. mình có đi núi Thái Sơn lấy được một ít moss và dương xỉ lá hẹp nhưng lịch trình của TT lại không đi Thái Sơn rồi. ở Bac Kinh thì chắc chắn TT sẽ đi Cố Cung và Di Hòa Viên, trong Di Hòa Viên dưới hồ Côn Minh TT có thể lấy được một loài rất lạ, mình đã lấy về và post trong mục Cây Thủy Sinh, mới tìm ra tên khoa học là najas marina, và một ít giang thảo, cũng có thể có vài loài nữa nhưng mình không có nhiều thời gian. Tô Châu và Hàng Châu nổi tiếng là thiên đường dưới trần của TQ hi vọng TT có cơ hội đến nơi có NON có Nước hihi, chúc TT có một chuyến đi vui vẻ. Thân

6. hoatramy

hoatramy Member

Thích đã nhận:
    0
    Mot nơi bình yên, mot nơi hạnh phúc......nơi đó có
    em muon hỏi nếu về VN bằng máy bay thì có đem theo động vật duoc ko ạ. Anh em đang học ở TQ, em muon nhờ mua 1 so con vật xinh xinh về nuoi nhung ko bít co d­uợc ko

7. tuannghethuat

tuannghethuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    to hoatramy: em có thể mang những động vật nhỏ mà không la lối :crying: thì được, cứ bỏ vào balo rồi tỉnh như rùi khi qua mấy chổ có mấy dò nhé. Đừng mang chó mèo, khỉ cọp là ổn thui. :laughing:

8. Thủy Tinh

Thủy Tinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    19
    Mình đang ở Hàng Châu ,Trung quốc. Đi rất nhiều, song giống như các bạn đã hướng dẫn, không có nhiều thời gian để đi tìm. Ai biết chỗ nào cụ thể chỉ cho mình thì mình có thể đi taxi tới mua được. Mình có để ý các nơi mình đi qua không thấy nhiều hàng cá, cây cảnh ( cây cối cảnh quan thì nhiều ). Có lẽ người Trung Quốc thỏa mãn với cây cối ở ngòai đường và nơi công cộng rồi, hơn nữa nhà nước cấp nhà hơi chật nên ít chơi chăng ? Ở Di Hòa Viên dưới hồ mình thấy có nhiều cây rong thủy sinh , nhưng sâu và cũng sợ ướt nữa nên không lấy được. Dù sao cũng cảm ơn các bạn rất nhiều vì đã quan tâm chỉ dẫn cho mình!!:-* :-*
    Thân ái!
    Thủy tinh.