mua khuyên 1 mùa, hàng xài rồi - được 2 ngày ở nhà em

Thảo luận trong 'Chim vành khuyên của thành viên' bắt đầu bởi paranoidx, 22/12/10.

1. paranoidx

paranoidx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Mấy bữa thấy trên 5giay có đăng bán em này, thấy giá cũng tạm, tương đối gần nhà, em tranh thủ đi mua, ng bán bảo được 1 mùa rồi, cũng có líu, tuy nhiên do ng bán đi làm, ít ở nhà nên chim không dạn, nhảy tứ tung khi thấy người. {vụ này em hơi nản}

Người bán cho ăn cám gì màu cam ấy, em chả biết, có vác đem về để pha dần với cám em mua ở ngoài tiệm cho chim ăn, cám em mua ngoài tiệm là cám Phượng Hoàng.

Bỏ chung với thằng ở nhà, chẳng thấy líu đâu mà 2 thằng cứ kêu cả ngày, thằng kia trước còn thấy hót chuyện, từ hôm vác về thấy toàn kêu bai bãi với thằng mới. {nản thêm 1 sự}

Nhờ anh em xem qua giúp :
    [video=youtube;4o-c0Ngs3S8]http://www.youtube.com/watch?v=4o-c0Ngs3S8[/video]
    [video=youtube;8CuUZdN0PEg]http://www.youtube.com/watch?v=8CuUZdN0PEg[/video]

2. ndquochuyitdn

ndquochuyitdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    cho nó ăn nguyên trái mận thế thì líu gì nổi bác,mua chim cứ thấy líu thì mua không thì thôi khỏi lăn tăn

3. ngantoan

ngantoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    bác mua phải lúc ngu­o­if ta cho a­n cám kích rồi! lần sau cần cẩn thận ho­n nhé! thân!

4. paranoidx

paranoidx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    @ngantoan : thanks bro, mình cũng ko biết có cám kích không nhưng thấy ng bán cũng lịch sự và đường hoàng, chắc là ko có ý đồ tiêu cực vì ở nhà ng ta cũng còn nhiều khoen nữa, hôm nay có thấy đăng bán gần như toàn bộ trên 5giay, rẽ quá cũng ham nhưng ngặt nỗi mình thấy thằng nào cũng ko dạn lắm do ng bán ít ở nhà và ko đi cội thì phải. Mình nghĩ có thể là do mình chăm chưa đúng cách hoặc mới 2 ngày chưa đủ quan sát chứ nếu cám kích thì chắc cũng ko, hy vọng mình vẫn đang suy nghĩ tích cực :D

5. ndquochuyitdn

ndquochuyitdn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    90
    khuyên bác,quá mập,nhác hót rõ ràng,bác cho đứng cầu kiểu ấy ít bữa con chim sẽ hư chân,vài lời

6. PHIOMON

PHIOMON Thích cu gáy

Thích đã nhận:
    13,304
    chim chưa căng lông chưa tóp nên ú hihi, ăn mận có sao đâu, mà bác nên cho ăn chuối già vừa chín tới lâu lâu đổi món, con chim mình nuôi có điều kiện chăm bõm thì không nên kích em nó bác cứ nuôi chăm đều tay tuy chim lên chậm nhưng bền,.............chim naht1 nhưng khôn không bể mặt, em này có cái đuôi dày dài tý là ok he....khoen nhỏ lúc đầu tưởng em nó tiểu thư ăn uống ít ai dè đụng vô gặp toàn máy xúc nãn kinh hix

7. jerunguyen

jerunguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    11
    cho cả nửa quả thế kia thì ăn đến bg mới hết. mà sao lại có cả cám phượng hoàng nữa cơ à. Tên nghe kêu gọi thế

8. vietonline

vietonline Member

Thích đã nhận:
    4
    theo như mình thấy đó là con chim đẹp đấy bạn. chim chưa líu thì có thể do chưa căng hơn nữa hình như mình thấy con này mới thay lông xong, lông cánh còn chưa ra hết thì líu lo gì. hơn nữa ở nhà người ta cho ăn chế độ khác bạn bắt về cho ăn chế độ khác thì phải có thời gian nó mới thích ứng được chứ. nuôi khuyên là phải kiên nhẫn bạn à

раскрутка сайтов

9. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    con này mềnh ko nhìn thấy cóng nước ở chỗ nào nhỉ,mà đề nghị bác thay cái cầu đi,với thêm cầu dế ở dưới cho e nó bác ạ,

10. DÂN KO CHUYÊN

DÂN KO CHUYÊN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    40
    Bác xem thế nào vậy. Em thấy mà. Nó ở trên rồi. Em này nhìn cũng đẹp đấy. Nếu mà người bán như thế thì em nghĩ sẽ ko cho ăn cám kích đâu. Bạn cố nuôi thêm thời gian đi

11. henry14z

henry14z Well-Known Member

Thích đã nhận:
    75
    keke mỗi ngày làm nửa quả roi thế kia thì cần gì uống nước hả e phân lại khô ron ý chứ ^^