Mua Kiếng làm bể

Thảo luận trong 'Người mới học chơi bể' bắt đầu bởi rocklamdat, 21/4/07.

1. rocklamdat

rocklamdat New Member

Thích đã nhận:
    0
    Em muốn làm 1 cá bể nuôi cá la hán mà không biết mua kiếng chỗ nào rẻ,có anh chị nào biết chỗ mua kiếng rẻ chỉ em với để em tự làm cho mình 1 cái bể nha..... em xin cám ơn các anh chị trước.:-*

2. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    anh rocklamdat ơi nếu mà mua kiếng bây giờ thì hơi bị khó đó. Vì nếu mua số lượng ít thì giá cũng chỉ rẻ hơn một ít thôi, mà anh muốn mua kiếng mấy li:confused: ?( kiếng thì có rất nhiều loại kiếng Hàn Quốc chẳng hạn :eek: ...).
    Anh cứ cho em kích thước em hỏi dùm cho:D ....

3. rocklamdat

rocklamdat New Member

Thích đã nhận:
    0
    em maru ơi anh muốn làm 1 cái hồ kích thước : cao 50, dài 70, rộng 35. Kiếng 5li thui loại thường cũng được rùi không cần loại tốt đâu. Nếu đực em chỉ chỗ cho anh mua kiếng giả tốt chút để mai mốt anh còn làm hồ đà dài mà

4. m a r u

m a r u Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    anh rocklamdat ơi chỗ em hỏi mắc quá gần tới 350k= một hồ người ta làm luôn rùi.:(

5. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mua kiếng thì mình không biết chỗ, nhưng nếu bạn muốn có hồ thì đến nơi tiệm kiếng chuyên làm các loại tủ, cửa đặt làm.... sẽ rẻ hơn mua nơi chuyên bán hồ cá...

6. jeambone

jeambone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4,760
    Với kích thước hồ như trên và có giá như vậy là quá đắt đó, tầm 120K - 150K là hết giá

7. rocklamdat

rocklamdat New Member

Thích đã nhận:
    0
    ặc ặc vậy thì không biết mấy chỗ bán hồ nó lấy kiếng ở đâu để làm hồ bán vậy(mình nghĩ mấy chố đó nó phại có chỗ lấy sỉ mới được chứ) dù sao thì cũng cám ơn mọi người lắm.(ai biết chỗ cung cấp kiếng giá si thì pót địa chỉ lên cho mọi người cùng nhau làm hồ nha.

8. sowhatvn

sowhatvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ra nguyễn thông HCM, em mới mua 1 cái y như vậy, có viền kính mài, dày 5 li nói chung là hồ nhìn hoàn chỉnh với các gờ để đồ đầy đủ giá có 90k, rẻ chán. Mua kiếng về dán mua keo đồ cắt này nọ và công bỏ ra cũng hết nhiêu đó tiền rồi

9. bientau

bientau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mua luôn đi bạn ơi làm làm gì cho mệt chẳng đáng bao nhiêu cả mà người ta dán là thợ rùi mình loay hoay mất thời h có khi còn ko tốt bằng người ta>tốt nhất ra đặt làm nhắc thêm người ta dán cẩn thận là được ý mà