mùa nào thì có thể bẫy chim khuyên

Thảo luận trong 'CHIM VÀNH KHUYÊN - Chim Khoen (Zosteropidae)' bắt đầu bởi muahalanh, 4/3/10.

1. muahalanh

muahalanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    25
    em thấy bây giờ chim ngoài thiên nhiên bắn ác lắm híc không biết bây giờ có phải là thời gian bẫy chim khuyên tốt không
    mà em đọc diễn đàn của tàu thấy họ bẫy chim đặt lồng cao lắm theo các pác ta nên đặt lồng bẫy chim như thế nào cao hay là thấp????????bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với.thank you. các pác trước nhéB)

2. anh_qb

anh_qb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    229
    mùa nào củng bẫy được bác ạ, nhưng khoảng tháng 7 trở đi thì dễ bẫy hơn vì lúc đó có chim non mới lớn. còn về treo chim thì treo đâu mà vắng người qua lại là ok. chứ ở HN mà treo thấp lúc chim đến đang chuẩn bị nhãy mà có người đi qua chim lại bay mất thì con chim mồi nó nản không thèm líu gọi nữa đâu=))

3. muahalanh

Thích đã nhận:
    25
    thank pác vì đã ủng hộ có rì mong các pác đóng góp cho chủ đề thêm phong phú

4. The_Unborn

The_Unborn Active Member

Thích đã nhận:
    24
    Ở dưới em đi bẫy toàn vào vườn nên kể cả để dưới đất các em nó cũng vào! hì hì Mà em thấy ở Hà Nội có nhiều điểm bẫy mà, các công viên, bãi nổi Sông Hồng yên tĩnh và cũng nhiều chim lắm đó bác!

5. Sonhair

Sonhair Well-Known Member

Thích đã nhận:
    108
    mùa này bẫy khó lắm,bạn cứ dợi hôm nào rét mang ra bẫy tỉ lệ được cao hơn

6. muahalanh

Thích đã nhận:
    25
    đúng đấy pác sơn hair nói đúng đây,em treo lông từ sáng đên chiều mà chẳng con nào thèm ngó nghiêng rj.mà các bác thường bẫy khuyên bằng mồi bẫy rj ,treo lông chỗ như thế nào?? cao hay thấp ...mong các bác tư vấn giúp em

7. sacloct

sacloct Well-Known Member

Thích đã nhận:
    64
    Mùa này là mùa hoa bưởi chim vào đôi rất khó bẫy tốt nhất là gác lồng thôi bác ạ bao giờ để ý thấy hết hoa bưởi thì hãy bẫy. Còn về cách cheo lồng bẫy khuyên thì cheo càng cao càng tốt và cheo ở chỗ tĩnh nữa mới bắt đc chim hay. Lỗng bẫy mà cheo thấp thì chỉ bắt đc những con chim ngu ma thôi

8. muahalanh

Thích đã nhận:
    25
    cám ơn các pác nhiều vì đã ủng hộ tiêu đề của em. hi vọng 1 ngày không xa diễn đàn chim khuyên phát triển lớn mạnh hơn nữa để có những cuộc off đi bẫy chim khuyên cùng các pác

9. sdssg

sdssg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    mùa này bẫy bằng lồng đúng là rất khó bẫy nhưng giờ đang là lúc chim rất căng nên dễ được chim hay (líu luôn), mùa dễ bẫy là tầm tháng 8 khi chim đi theo đàn

10. bz1201

bz1201 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Các bác cho em hỏi là chim mộc có thể mang đi bẫy được khôngah?

11. taolatao

taolatao Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    chim mộc cũng bấy được bác chỉ cần có con khuyên biết hot là sẽ bấy được nhưng mà mùa này thì cực kì khó bẫy khuyên em đã bẫy cả tuần mà đành chịu thua h gác lồng lại đã,mấy nữa bẫy tiếp cũng được,hehe

12. Nam_tit

Nam_tit Member

Thích đã nhận:
    1
    chim mộc cũng được bác kiếm con nào gọi nhiều mau mau 1 ti' mang đi bẫy tốt:)

13. QuangDut

QuangDut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    53
    Chim mộc hay chim hay đều đc bạn à , cái chính là mùa này không bẫy đc = khuyên mộc đâu vì mùa này chim ko tham mồi , bọn nó đang ghép đôi sinh sản bạn có chim mồi líu điên thì còn bẫy được mà tầm này bẫy được thìm chỉ có chim hay thôi đấy hehe ,bạn có thể chờ thêm tháng rưỡi nữa tầm đấy chim non rời tổ , bố mẹ nó dẫn đi ăn thì tha hồ mà bẫy tầm đấy nó tham ăn lắm , tầm này bẫy = chim mộc may ra bạn chỉ bẫy được chim ngu hoặc chim cái thôi ....

14. GiantKiller

GiantKiller Active Member

Thích đã nhận:
    14
    có bác nào bẫy bằng lưới ko ạ chỉ cho em cách làm và bẫy thế nào với