Mua phải con chim khùng .

Thảo luận trong 'CHÍCH CHÒE LỬA' bắt đầu bởi Thánh Vương, 18/3/12.

1. Thánh Vương

Thánh Vương Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    Em mới bắt 1 em lửa về nhà được vài hôm nay . Hôm ở tiệm mặc dù là chim bổi bị nhốt trong hộc nhưng em nó hót ầm ầm thế là em hốt luôn giá 150k . Về nhà được vài tiếng là chơi sổng luôn . Nhưng em nó bị điên hay sao ấy , đêm khuya đang ngủ ngon lành mà nó nghe mấy con chim cú muỗi kêu là nó lại hót ầm ầm . Em điên tiết lắm , các Bác có cách nào giải quyết tình trạng này không . Nếu cứ tình hình này chắc phải phóng sinh quá .:laughing:

thanhnga_qc thích bài này.
  2. xanh_tim

xanh_tim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    94
    Vậy chỉ có cách phóng sinh thôi .......... hoặc ai thích nuôi thì để lại cho người khác chơi , cái này dể thôi mà ..

anchoichamcom thích bài này.
  3. vh_undying

vh_undying Member

Thích đã nhận:
    6
    bác ko chơi thì để lại cho mình chứ mới có con chuyền chưa hót hét j cả về để kèm cho nó mau lên

4. anchoichamcom

anchoichamcom Well-Known Member

Thích đã nhận:
    192
    phải bác ở gần thì chia lại cho em, em chơi dùm cho

5. Liulo

Liulo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    120
    Ước gì em gặp con khùng này. Em mua lửa bổi về hót gió là mừng rồi, hehe!

6. thanhnga_qc

thanhnga_qc Active Member

Thích đã nhận:
    156
    bác ở đâu vậy ?Bác không thích loại chim khùng đó hay là bác để lạicho em vậy?

7. Thánh Vương

Thích đã nhận:
    102
    Tiếc quá nhỉ !! Mình ở đồng nai nè , do chịu không nổi nên mình bán lại cho tiệm chim rồi giá 250k , hôm sau quay lại mua cào cào thì đã có người mua rồi . Tại bữa giờ không vào diễn đàn nếu không thì mình bán cho bạn rồi .:sick:

8. thanhky

thanhky New Member

Thích đã nhận:
    1
    Chích chòe lửa khi căng lửa thì chỉ cần nghe âm thanh lạ là nó giựt, hót như rốc thuốc lào bất kể ngày đêm. Nhưng ban đêm phủ áo lồng, tắt đèn thì có căng mấy nó cũng làm vài tràng rồi nghỉ chớ đâu có hót liên tục như hót đấu ban ngày đâu.
    Mà kể cũng tội nghiệp cho bác chủ thớt, thấy nó mằm trong hộc ngoài tiệm chim mà đã hót ầm ầm như thế thì còn rước về nhà làm gì cho nó hót ầm ầm ở nhà, đến mức không chịu nổi giờ phải tống khứ nó đi. Nếu gu của bác không thích những con chim điên như vậy thì lần sau bác nên chọn mua những con sìu sìu, ểng ểng mà chơi, đảm bảo loại này không bao giờ hót ban đêm.

khuongpt thích bài này.
  9. maihac

maihac Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,008
    chào bạn.
    qua bài...mình chắc với bạn rằng bạn đã sai lầm khi giao lưu lại em nó.
    theo kinh nghiệm, chú chim đó nết dữ như trên, nế́u thuần một mùa lông em nó sẽ thuộc top chim đi thi...
    còn kêu hót cả ngày là do em nó còn lửa rừng đó thôi.bạn nuôi vài hôm sẽ hết.

chúc bạn may mắn lần sau.

maihac

10. dhv

dhv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    112
    ngon thế mà lị ................................................................................................

11. ngadienyeudau

ngadienyeudau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    144
    Thằng cha này chém gió thôi. Nuôi chim hót người ta chỉ mong được nghe nó hót. Đằng này cháu nó mới hót một tý mà đã bảo nhượng lại với phóng sinh. ông mua cũng vì nghe nó hót cơ mà, giờ lại nói ....
    Đúng là " mặt tái mét nói phét thành thần ".

12. Thánh Vương

Thích đã nhận:
    102
    Vâng ! Ai nuôi chim mà chả mong nó hót hay hót nhiều bởi thế khi ở ngoài tiệm nó hót thì tôi mới mua . Nhưng tôi không có sở thích nửa đêm nghe chim hót nhé cậu ( với lại bên cạnh nhà có con nít mới đẻ ) . Gặp khó thì tôi mới lên đây hỏi AEm chứ nói phét phót cái gì .

13. duongtm

duongtm Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    319
    Chủ chim bị khùng chứ không phải con chim khùng.....................................

14. ngadienyeudau

ngadienyeudau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    144
    Thôi nó đã khùng như thế rồi thì xem anh em nào gần nhà yêu thích chim, hay anh em nào trên diễn đàn nhượng lại cho người ta.
    Mà nói thật chứ đêm mà trùm kín áo lồng hay tắt điện đi thì người cũng chẳng hót nổi nữa là chim. ông bạn xem lại chế độ và giờ giấc ngủ cho chim đi nhé. tốt nhất tối đến thì tắt điện cho chim ngủ, như thế nó sẽ kô hót về đem nữa.

Last edited: 20/4/12
  15. long vit

long vit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    31
    mới đọc chủ đề mình tưởng là khoe chim nhưng đọc xong không biết chủ thớt đăng bài lên với mục đích gì?
    Nuôi chim thì người ta săn chim hay hót, còn đằng này bạn lại không thích chim hót??????????
    Ví dụ bạn mua e chim khôn bi khùng như thế rồi sau đó nuôi e nó lên lửa nó hót rồi bạn bực tức phóng sanh ah????????
    Mình nghỉ bạn đừng nên chơi chim nửa hoặc là bạn nên mua chim không hót chim làm kiểng để mà chơi thì hay hơn.
    còn đăng bài lên diển đàn muốn a e đóng góp ý kiến thì đừng đăng những bài vô nghĩa thiếu suy nghĩ nữa nha bạn.
    có vài ý kiến cho bạn mong bạn sớm tìm được chú chim như ý...

16. thanhky

thanhky New Member

Thích đã nhận:
    1
    Thì mục đích của chủ thớt là khoe với bàn dân rằng mình đã mua được con chòe lửa bổi hay, nhưng cách khoe hơi thái quá, chảnh, làm cho AE trên DĐ thấy nó không được bình thường. Cho nên tôi cũng nghĩ con chim hay chứ con chim không bị khùng mà chỉ có chủ thớt có vấn đề trong cách khoe chim.
    Làm gì có chuyện sợ chim hót làm ảnh hưởng trẻ hàng xóm mới sinh, chả lẻ các bác chơi chim trên diễn đàn này khi vợ đẻ mang chim đi phóng sinh hết sao?
    Làm gì có chuyện nhượng lại cho người khác với giá 250K; mà hình như con chim này nó vẫn đang còn ở nhà của chủ thớt đấy thôi.
    Chúc mừng bác tuyển được một chú lửa hay. Cố chăm cho nó chuẩn rồi làm một cái video clip đưa lên đây cho AE cùng chiêm ngưỡng thì OK nhất...

17. huyminh

huyminh Member

Thích đã nhận:
    13
    Chim này theo mình là dạng chim dữ , lữa rừng vẫn còn , chim dữ thường không sợ . Nếu bạn giử nuôi và giữ được lữa rừng thì chắc chắn có 1 chú chim giỏi . Tiếc quá bán mất rồi !

18. nguoi me chim

nguoi me chim Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    nhửng người mê chim như mình ước gì gặp được một em khùng như vậy đó bạn.chim như vậy thuần chơi tốt lắm .