mua van argon o dau ??

Thảo luận trong 'CO2' bắt đầu bởi michelantoni, 25/6/08.

1. michelantoni

michelantoni Active Member

Thích đã nhận:
    0
    các a ơi ! co ai biet chổ bán van giảm áp argon k? vì e su dụng van bóp, nên muốn gắn cái van vào xài luôn, tính gắn van C2H2 (gió đá) nhưng thấy trên 4r nói là xài k ổn. mấy a có ai biết chổ bán van argon chi cho e voi !!! o thanh pho HCM cũng đc, và giá cả khoảng bao nhiêu? e cám ơn trước

2. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Nếu bạn mua van gió đá loại tốt thì dủnga61t bền và an toàn, còn bạn mua van 140k của china thì hên sui theo mình sui nhiều hơn hên đó nha, van argon cũng vậy, cũng có đồ rẻ và đắt vì vậy chất lượng cũng tỉ lệ thuận luôn đó nha.

3. michelantoni

michelantoni Active Member

Thích đã nhận:
    0
    chao a hoang 2968 ! e thắc mắc k biết ren của van gió, có khớp với ren trên bình co2 k? vì trên 4r nói bình co2 chỉ có van argon hoặc o2 là có ren khớp với nhau, mong a giải đáp giùm e.và a có thể cho e địa chỉ mấy chổ bán van đc k?e mua đc bình co2 2kg giá 250k vậy là mắc hay rẻ vậy a? vì thế e muốn xài van bóp luôn cho đỡ tốn tiền, xài vậy có ổn k a?

4. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Em có thể dùng cái van bóp đó, cón phần ren thì anh đành chịu vì mỗi 1 hiệu van tinh chỉnh cho hồ thủy sinh người ta dùng ren khác nhau, còn em mua cái van vặn vào bình mà nó to hay nhỏ thì em có thể manh ra chổ gia công tiện người ta sẻ sử lý cho em, còn địa chỉ chổ bán van thì anh không có chỉ biết chổ mua thôi, ở Sài Gòn có rất nhiều chổ mua van như em hỏi, mà em có thể dùng cái van chổ bán dụng cụ y tế nói mua van tinh chỉnh cho bình OXY để người thở dùng cũng được, sau khi gắn vào hoàn chỉnh em nên thử lại bằng cách chổng đầu bìng vao 1 cái sô có nước coi nó có bị sì không nha.